1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em muốn tìm bạn đồng hành đi Huế cuối tháng này ạ .

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tieu_yen_tu84, 10/10/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngogialinh

ngogialinh Thành viên rất tích cực

Vào đây mà xem giá vé xe đi Huế http://www.dulichvietnam.com.vn/webplus/viewer.asp?pgid=21&ncid=469&aid=0
  2. milosa

milosa Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, nếu đi xe open tour thì một chiều có chưa đến 150K nhé.Tính ăn chơi bét nhè cho 4 ngày mất khoảng hơn 1 triệu thôi
  3. tieu_yen_tu84

tieu_yen_tu84 Thành viên rất tích cực

Đúng rùi . Nếu đi xe của Sing Cafe xuất fát từ Trần Quang Khải Lúc 18h30 chiều thì khoảng sáng hsau đến nơi . Cách đây 6 tháng giá vé 120k bây h chưa bít có tăng ko , mình sẽ hỏi lại. Như mình đã đọc được ở 1 số bạn đi trước thì tầm khoảng 1tr5 là okie lắm rùi . Chiều tối nay rảnh mình sẽ xem 1 lượt rồi tổng hợp lại post lên mọi người cùng ngâm cứu .
  4. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

bản đồ DL Huế:
    http://www.luxurytravelvietnam.com/Vietnamhotels/images/hue_map.jpg
    Bạn thử tham khảo vài địa chỉ KS sau:
    Nhà nghỉ Hoa Vàng Mimosa
    Địa chỉ: 10 kiệt 66 Lê Lợi, Huế
    Điện thoại: (84-54) 828068
    Nhà nghỉ Hoàng Hương
    Địa chỉ: 02 kiệt 66 Lê Lợi, Huế
    Điện thoại: (84-54) 828589
    Nhà nghỉ Vạn Xuân
    Địa chỉ: 10 Phạm Ngũ Lão, Huế
    Điện thoại: (84-54) 826561
    Một vài khách sạn tương đối tốt với ng việt và tây ba lô
    Khách sạn Hoa Hồng : KS này tốt, lịch sự.
    Địa chỉ: 1 Phạm Ngũ Lão, Tp. Huế
    Điện thoại: 826949/ 826943
    Khách sạn Đồng Lợi (cái này có trong LonelyPlanet, thấy bọn nó tự quảng cáo thế, nhưng thực chất rất bình thường)
    Địa chỉ: 19 Phạm Ngũ Lão, Huế
    Điện thoại: (84-54) 822296
    Khách sạn Kỳ Lân (trung bình khá cho dân DL bụi, được cái ngay mặt đường Lê Lợi nên thuận shoping nhưng hơi ồn)
    Địa chỉ: 86 Lê Lợi, Huế
    Điện thoại: (84-54) 826556
    Fax: (84-54) 823016
    Cap cấp hơn thì cạnh Đồng lợi có KS Asia 3*** giá mặc cả được, dịch vụ khá hài lòng, đẹp.
    Hoặc đơn giản là bạn đến khu vực ngã ba giữa Lê lợi và Phạm Ngũ Lão, loanh quanh vài ngã ba khu vực này trong vòng 100m, vô biên các KS và nhà nghỉ bình dân, khu này cách Ga Huế khoảng 5km, đi Taxi hết 35k từ ga, xe ôm thì tuỳ mặc cả.
    Được Zorzo sửa chữa / chuyển vào 17:28 ngày 13/10/2007
  5. PinkCloud185

PinkCloud185 Thành viên mới

Hé hé...cuối tháng này mình cũng vô Huế bạn nè,nhưng mà mình không tham quan, có được không nhỉ? cho mình đi cùng với ? ...Vì mình về quê mình mà ...
    Bạn mình cũng về đợt này, tụi mình thường hay mua vé của Camel( rẻ hơn đó ).
    Có gì PM cho mình nhé!
  6. sonybe

sonybe Thành viên mới

có người đi cùng cũng vui . anh cũng định đi huế đây nhưng đọc thấy em nói gở quá sợ ?anh chưa từng tới huế .đang định tự lái xe đi một mình đây .cuối tháng đi đươc anh em mình đi cùng nhau nhé . miễn phí tiền đi lại cho em gái luôn khỏi phải no tiền tầu xe.
  7. sonvni

sonvni Thành viên quen thuộc

Mọi người nên qua bên Kim Long ý, có mấy nhà nghỉ ở đấy, sạch sẽ lắm kim long là nơi các quan ở ngày xưa đấy, vẫn còn mấy cổng tam quan, vẫn còn chút gì xưa cũ. bên trong là những con đừong nhỏ, hàng rào xanh ngắt, những rào bình phong rất Huế. Mọi người có thể đi dạo, sáng có thể dậy sớm ra THiên Mụ, làm bát bún Huế ngay dưới chân chùa, cũng gần cả nhà Huyền Anh với món bánh ướt thịt nướng, cũng gần nhà vườn gì gì đó được quay lên cả phim " dòng sông phẳng lặng". may mắn một chút sẽ được dẫn đi xem nhà rường trong đó. . Vào Huế thì hơi xa chút nhưng mọi ngừoi sẽ cảm nhận rõ dòng sông Hương rộng mở trứoc mắt..Nhớ phóng qua cầu Bạch Hổ nữa nhé!
  8. KHUAYONGle

KHUAYONGle Thành viên mới

9. sonybe

sonybe Thành viên mới

ok cuối tháng nếu anh đi anh sẽ pm cho
  10. CuuVan

CuuVan Thành viên mới

Trời ạ, chi mà lạ rứa. Nếu đi open tour thì HN - Huế chỉ mất 80k vé ngồi hoặc 150K vé nằm thôi. (Camel ở 461 Trần Khát Chân nhé (có số điện thoại nhưng quên rồi, các bạn cứ ra đó hỏi). Ăn uống thì cực kỳ rẻ, ngay cả các thứ ẩm thực bèo-nậm - lộc của bà Đỏ (Ông Ích Khiêm) hay bà Cư (ở Nguyễn Huệ), cơm hến (Trương Định), bún bò Huế (chợ Cống) ,... Chỉ mỗi vé tham quan lăng tẩm là đắt (35K/người/lượt). Nếu du thuyền sông Hương cũng chỉ 150/thuyền/lượt (vài chục người). Vị chi các bạn ăn chơi nhảy múa < 800K cho chuyến 5 ngày.
    Tớ không phải người Huế nhưng cái đất mưa dầm nắng gió thì chẳng lạ lùng gì nên chẳng có chi phải nói sai với mọi người đâu. Số điện thoại dây này (0915.407838) gọi và check nhé, đang ở Huế đó. Chúc vui.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa