1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào đây ạ ? :-<

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ctbk3101, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

Em nên làm thế nào đây ạ ? :-<

mong các bác tư vấn hộ em chuyện này, em sợ em đang mắc sai lầm :(

chính xác thì em vừa bị người yêu đá đc gần 3 tuần, ko phải cáo mà là người yêu, thành ra nó k phải cảm giác thất bại, mất hàng này nọ mà là đau đớn. chẳng biết có đáng ko, nhưng mà đau đớn cực các anh chị ạ

với cả có 1 chút gì đó gần như là lừa dối nên thú thật là sau chuyện này e đã nghĩ xấu hơn về con gái rất nhiều em xin lỗi các chị :|

cuộc sống của em vẫn bình thường, đi học, đi chơi, đi bơi, đi hát đều đặn như ko có gì xảy ra, thế là em gặp một bạn này

bạn í là bạn thân của thằng bạn cùng lớp em, đầu tuần trc bạn í nổi hứng thế nào mà bảo thằng ku bạn em dẫn vào lớp e chơi, học cùng 2 tiết

ấn tượng chung là cao, da trắng và khuôn mặt thì rất là khó nói, giống mặt chị Mai Phương Thúy trong cái quảng cáo orion, thêm quả kính cận nữa

với 1 giao diện như thế lại xuất hiện trong cái giảng đường điện tử lúc nhúc những giai và gay thì dù là gần như vô cảm với gái như em đây cũng phải liếc nhìn

thế là chủ đề chuyển luôn và ngay từ pes sang pé, e bảo bọn kia gái đứa nào cũng thế cả thôi, chả đc cái nước mịa gì đâu

thế là nhao nhao lên, cuối cùng e nhận kèo cua đổ bạn í trong vòng 1 tháng

cái hay khi mất cảm giác với gái là chém nó rất thoải mái tự nhiên, e xồ lên ngồi cùng bạn í, chuyện trò thăm hỏi 1 lúc rất là hợp cạ, hết 2 tiết thì thông tin cũng nắm đc đầy đủ mà cái cơ bản nhất là bạn í hiện tại đang chưa yêu ai

hết 2 tiết thì bạn í phải về trường, e chém lun là đang có việc qua bên trường bạn í, bắt thằng bạn phải kím cớ bận ko đưa bạn í về đc

e đoán bạn í biết tỏng, nhưng thấy ko phản ứng gì thế là cứ đi thôi 2 trường cách nhau 500m, vèo phát đã tới, nghĩ mà ức sao bạn ko học ngoại thương hay ngoại ngữ gì đấy

để cho đúng phép thì e cũng giả vờ có việc, ko vào lớp bạn í chơi như bạn í mời mà ra quán nc vs mấy thằng đệ bên đó
  2. BackInToLove

BackInToLove Thành viên mới

Vậy ý em muốn hỏi gì các anh/ chị ở đây ?
  3. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

e sợ bị dài nên ngắt dòng ạ
    ngồi vu vơ 1 lúc cũng đến lúc bạn í tan học, e alô bảo bạn í ra uống nc, thì thấy 1 lũ gái đi theo
    đc cái bạn í cũng biết chọn bạn mà chơi, thế nên lại càng nổi bật giữa đám đông, em thấy phe ta phe địch đông vlúa nên cũng làm dăm 3 câu rồi đứng dậy đi về, tối đấy onl chat tận 2h sáng
    dài dòng lắm ạ nhưng nói chung là rất tự nhiên, rất cởi mở, đến lúc đi ngủ thì emo cũng đã hơi hơi tình cảm tí
    hồi trc, chỉ cần đến thế thôi là e buông súng đầu hàng rồi, vì bản chất cực dại gái nên nhiều khi hỏng hết cơm cháo cũng vì thế, lần này lại tỉnh như sáo sậu
    e lại vẫn đi học như bình thường, trg e lại làm hội trại nên cũng khá là bận nên ngoài mấy cái tin nhắn vẩn vơ thì cũng chả có gì đáng nhắc đến
    thứ 5 e phải ở lại làm đến tối muộn, thế là qua chỗ thằng bạn tắm rửa tí rồi gọi bạn í đi cafe
    vì e nhỡ phàn nàn là đừng có dẫn theo cả lũ bạn nữa nên tối đấy bạn í đi 1 mình, dưói hiệu ứng đèn mờ thì trông bạn í xinh vlúa, lâu lắm rồi e mới có cảm giác là con gái xinh đến thế
    lúc í e cũng chỉ hơi chú ý thế thui, chứ cũng ko đến nỗi há hốc mồm ra nhìn
    lại ngồi nói chuyện, vòng vèo 1 lúc thì vào chuyện yêu, e giấu tịt chuyện mới bị đá, chém rất tự nhiên kiểu trc hờ tớ chả dám yêu ai vì chưa kịp dậy thì ( có vẻ vô duyên và thô nhưng 9x thì bình thường thôi ạ =.= ), còn bi hờ thì sẵn sàng rồi đây ( cười đểu )
    bạn í cũng chả vừa trẻ kon thế ko chiều nổi các chị đâu, phải học cả đấy, cần dạy ko ?!? ( =.= )
    túm lại là ngồi thêm 1 buổi tối thì bạn í dù rằng có khuôn mặt rất chi là thánh thiện thiên thần nhưng rốt cuộc cũng chỉ là 1 con bé 90 chưa tròn 20 t mà thôi, thế là e càng thấy chán, mà như thế lại càng nói ko cần phải suy nghĩ, bảo luôn là cái kèo đã nhận với bọn bạn, ấy giả vờ đồng ý đi, bọn mình ăn gian rồi chia nhau
    bạn í đồng ý luôn, lại còn hào hứng mới sợ chứ :-s
    thế là xong chuyện hum đấy, e đưa bạn í về, 2 ng 2 xe, câu đc câu mất vì mải ngó mấy anh cơ động
  4. vivuvivut

vivuvivut Thành viên mới

Anh ủng hộ chú
    Táng gấp quả này
    Có một câu vạn đời nay đúng : Để quên đứa mình đã từng yêu thì phải nhớ đứa mình đang yêu
    Chú táng gấp cho anh quả này. Mặt mũi chú cơ bản là duyệt, dù không manly lắm (đấy là cảm nhận của anh, không liên quan đến gái nhá )
    Thế nhá, bao giờ mã đáo thành công về báo cho anh ngày sinh với đầu đít số di động em ấy anh làm con lô
  5. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

thứ 6, e bảo với bọn bạn là chiến xong rồi, mấy hôm nay tao bỏ học đi cua gái =)) bọn e học tín chỉ, khác lớp nhau nên các cậu cũng ngơ ngáo chả bik gì, nhưng nói chung ko tin

thứ 7, trường em hội trại, thỉnh thoảng e cũng có tham gia mấy hoạt động của khoa, nên cũng nằm trong ban tổ chức, bận quá nên quên béng luôn bạn í, đến lúc bạn í sang tận nơi gọi điện e mới nhớ ra
    thế là dẹp, bỏ đấy đưa bạn í đi lòng vòng quanh trường
    hôm í đông nghịt, e phải nắm tay bạn í ko lạc mất, mới đầu suy nghĩ vô tình thế thôi, lúc sau đến chỗ hết đông cũng ko buông nữa phải đến cả tháng e chưa chạm vào da con gái, cảm giác dễ chịu thật
    bạn í thỉnh thoảng có nhìn e với 1 vẻ rất lạ, e chả hiểu, lúc e nói nhiều bạn í nói cũng nhiều, lúc em im thì bạn í lại nhìn nhìn
    làm vài shot ảnh ngọt ngọt 1 chút xong e kéo bạn í về trại khoa em, ở đấy đang chơi đập bóng nước, các cặp cõng nhau bịt mắt đạp bóng nước, kiểu thế
    tự nhiên lúc í e buồn thế chứ, nhìn ngta cười cười nói nói, vui vẻ này nọ mà buồn vãi trôi, vãi chay. mà những khi như thế lại lạnh từ trong ra ngoài, e cầm tay bạn í mà chẳng thấy cảm giác gì nữa, kéo vào trong trại khoe chiến tích với mấy đứa bạn xong e rủ bạn í kiếm chỗ vắng ngồi : tớ đau đầu
    bọn e ngồi ở hồ tiền, e kể cho bạn í chuyện e với người yêu, rồi e xin lỗi bạn í chuyện cá kèo, đại ý là e nói nhiều lắm, như thằng dở người í
    bạn í hnay style ít nói, ngồi nghe 1 lúc rồi bạn í bảo bạn í biết rồi, hoá ra thằng bạn của em nó cảnh báo bạn í từ trc ( thằng đấy nó đang thất tình, thằng ấy nó tán đểu mày đấy, x tin đc thằng đấy đâu....), bạn í bảo bạn í hay nhìn mặt e ko phải vì em đẹp zai như em khoe với bọn bạn đâu mà là cứ thấy buồn buồn, lạ lạ kiểu gì đấy dù vẫn cười nói toe toét nên chú ý thôi; bạn í cũng bảo nếu e là 1 thằng vớ vẩn, định kéo bạn í ra đây giở trò ( đúng rồi ) thì bạn í cho ăn guốc ngay, xong bạn í an ủi e này nọ blah blah đời còn dài gái còn đầy, đã ko xấu zai lại có tài thì chả việc gì phải xoắn
    nhưng tạm kết luận là e cũng ko đến nỗi nên ok, bạn bè ! xong bạn í đòi đi ra pose ảnh típ
    xong lúc đấy tự nhiên e nghĩ khác hẳn về bạn í, lúc chụp ảnh cho bạn í nhìn cũng thấy xinh hơn, lúc đưa bạn í về cảm giác cũng thấy là lạ, định kéo lại hun 1 cái nhưng sợ ăn guốc nên thôi
    chủ nhật mệt, e ngủ nguyên ngày, sáng dậy thì thấy cái tn của bạn í bảo đừng buồn, sống cho đáng sống đi nghe như chị với e trai vậy, hic
    e chả reply, vì sợ nói chuyện với bạn í nhiều e lại thích bạn í mất
    chuyện này e thực sự ko hiểu, mong anh chị ở bên ngoài giúp e, chả rõ là e thích bạn í vì bạn í dễ thương hay vì e vừa bị đá xong nên giờ tiếp xúc cô nào là thích ngay cô ấy. chả rõ là e quen hơi con gái nên thèm hay đơn giản chỉ là cảm xúc con trai
    em nên làm gì với bạn í đây ạ, e sợ nếu e cua đổ đc bạn í rồi lại nhận ra là ko hề yêu thì lại chả khác gì người yêu em từng làm với e cả
    cảm ơn các anh chị
  6. nhanan8805

nhanan8805 Thành viên mới

Nghe tình hình khúc đầu là em đã đoán con nhỏ này đíu thích mấy gì bác đâu... ai ngờ đọc xog đúng thật.
    Nhưg làm em này thích ko khó, bé thuộc dạg xinh nhưg cô đơn đây mà. Chẳg có gì hết bác à, tình hình vẫn ok chán. Chỉ cần trình đủ 1 chút. Dạg này đưa em thì 99% em này dứt dc ngay :D Bác nói chug vẫn chưa tạo dc ấn tượg gì cho em đó. Bác quen kiểu này sớm muộn cũg bị gái bỏ như lần trc thôi.
    Chủ yếu khuyên bác, về nằm suy nghĩ lại cái đầu mình. Tán em đó hư ảo 1 chút. Dạg này xầm xập dễ thất bại. Rág tiếp tục giữ cái đầu mình, đừg để tc lấn át
    Còn chuyện chia tay cũ thì ko sao cả, kiếm lúc nào đó mà tâm sự, kiu bị em đó đá, phản bội v.v.... khéo lại càg tốt đó chứ :)
    e***: À đọc thiếu khúc cuối, thêm 1 chút: cứ quen đi bác à, ngại ngùng chuyện gì, "em nên làm gì với bạn í đây ạ, e sợ nếu e cua đổ đc bạn í rồi lại nhận ra là ko hề yêu thì lại chả khác gì người yêu em từng làm với e cả " vớ vẩn thế, có try mới biết. Ko iu thì cứ nói thẳg. Đừg để hối tiếc bác à. Em nghĩ bác lo chuyện khác cơ.
    Mà dù hỏi thật tham khảo nói gì thì nói bác vẫn cưa thôi :) bản tính ct nó thế
  7. JustBreeze

JustBreeze Thành viên mới

Sao bảo đợi 1 tháng :-j
  8. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

thẳng 1 câu là từ bây giờ e đừng có phun ra bất cứ cái mịa gì với a hết, để cho đừng bị sứt mẻ thêm nữa
  9. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

tình hình là có vẻ dường như 2 bác chưa ai thích ai đâu, chỉ là cả 2 đang thiếu thốn tình cảm nên mới vậy, nhưng nói chung, có lẽ cũng nên hợp tác 2 bên cùng có lợi, cảm thấy hợp thì tiếp tục, ko hợp thì lại làm bạn, đằng nào cũng lật ngửa ván bài rồi, còn gì fải ngại nữa
  10. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

ôi bình tĩnh, không yêu thì thôi, sao phải cáu kỉnh thế
    với bạn gái kia thì thì cứ tiếp tục làm bạn thôi, cái gì đến sẽ đến, sao phải gượng ép là thích hay ko thích, cứ vui vẻ mà sống đi , đừng buồn nữa :D