1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào đây ạ ? :-<

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ctbk3101, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Thua keo này ta bày keo khác. Chứ chú cứ thế thì mất mặt đàn ông quá.
  2. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Thế na?y, đáng lý tôi cufng cha? quote nhưfng ba?i cmt cu?a cậu, nhưng cậu đaf nói đến tôi thi? tôi cufng biết phép lịch sự.
    Tôi chi? buô?n cươ?i la?, hêf ông na?o trong na?y cứ hô ha?o la? chén đi, phang đi, cho nó biết tay, cho nó ra baf... hâ?m ba? lă?ng gi? đó... thi? các cậu cho điê?u đó la? đúng, la? hợp lý. Co?n có ông na?o loe ngoe (gia? vơ?) đạo đức tý xíu la? các cậu lại cho la? đạo đức do?m, la? gia?. Ơ thế các cậu nghif trên đơ?i na?y ai cufng như các cậu ca? sao? "Sao nó vl thế? Sao nó đạo đức thế? Nó khác chó gi? mi?nh đâu? Đéo tin được. Chắc thă?ng na?y lại đạo đức giả đây..." - Thươ?ng thi? nhưfng bố không thê? tin, hoặc không chịu tin có nhưfng thă?ng như vậy, thi? sef nghĩ như thế na?y đấy.
    Tôi thi? có bao giơ? nhận la? cao thu? hay cựu cao thu? đâu. Kha? năng cu?a tôi thi? chi? câ?n tôi hiê?u, phụ nưf hiê?u, chă?ng câ?n bọn đực rựa biết . Nhưfng điê?u tôi nói la? do tôi nghif thế. Co?n cậu ba?o pha?i chứng minh thi? bó tay rô?i. Ma? tôi câ?n quái gi? chứng minh mấy cái hafo ấy. Tôi cufng cha? pha?i loại chi? hót mô?m qua mạng, trên na?y không thiếu gi? nhưfng ngươ?i đaf gặp tôi, biết tôi, đến nha? tôi, chơi với tôi, thậm chí yêu mến tôi... Chi? câ?n tôi không thẹn ngay ca? khi nói nhưfng lơ?i đó với họ, quan tâm chó gi? ngươ?i dưng đánh giá.
  3. vivuvivut

vivuvivut Thành viên mới

Quan tròng là? chù? thớt thìch phang phìch chèn con bè kia khĂng mà? thĂi?
    NẮu cĂu trà? lơ?i là? CÒ. Thì? nhìch.
    P/S : em nò nuẶt thẮ khĂng chèn cùfng phì 'i.
    M-i khi nhĂn thấy mTt bĂng h"ng 'Ă từng 'ược ta "tha" vĂ sự trinh nguyĂn trong trắng mĂ bĂy giờ lại 'Ăm ra '. ''n, chung chạ tung trời ====&gt; ta cảm thấy 1 chĂt h'i tiếc, tiếc cho cĂi sự "nhĂn hậu" của ta 'ặt khĂng 'Ăng ch-, tiếc lĂ ta 'Ă khĂng vứt mợ cĂi liĂm s? 'i mĂ hưYng sung sư>ng 'Ă mĂ v>i em nĂ, tiếc lĂ ta 'Ă khĂng nghĩ 'ược "mc sau gĂ em nĂ cũng bng thĂn mĂnh 'Ă"
    Thà? giết nhầm cĂn hơn bỏ sĂt. Nhưng nẮu chù 'Ă tha lĂ khĂng h'i tiếc. NgĂy sau tha thĂm 1 vĂi em nữa thĂ vẫn phải coi như chuy?n nĂ bĂnh thường như thế - 'ấy gọi lĂ trong tĂm cĂ dục, trong dục cĂ tĂm
    ĐĂ hĂnh tẩu giang h" thĂ phải biết, "giữ lờ cho chĂa" lĂ tTi nặng, sẽ cĂ lĂc chửi mĂnh ngu thậm t?. Thế nĂn, phải Ă thức rĂ rĂng 'ược cĂi tTi 'Ă 'f quyết 'i" cao quĂ r"i! Con người ta 'a s' suy cho cĂng cũng ch? lĂ 1 "sinh vật hữu tĂnh", lĂc nĂo chả b v?n?

Chù cĂ?n gì? day dứt giưfa 'Ăi bơ? trong 'ùc. TuĂ?i cò?n trè?, xàc thìt cùfng khĂng thĂ? bì kì?m hàfm df?n nèn khĂ? hành 'ược.
    CuẮi cù?ng, tĂm niẶm cù?a tớ khi và?o cẮc nà?y là? : Giùp ngươ?i sơ? cĂ?u, thĂch là? nhìch. TẮt xẮu ơ? ngoà?i tai.
  4. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

5. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Xin phép chủ topic cho mình mở topic này thêm mấy ngày nữa để có thêm một số tranh luận mà tôi cho rằng rất hữu ích cho box của các bạn phía trên, nhất là haiphamtran và meomeotom.
  6. maNyWaYs

maNyWaYs Thành viên mới

Haha. Vào cái 4rum này chưa lâu, mà hầu như k hôm nào là k gặp tư vấn tư veo với mấy cái "triết li" của bác HAIPHAMTRAN. Chẳng bao h đọc mấy cái đó, mệt, thêm đau đầu chứ chẳng thấy giải xì trét đâu . Công nhận bác rảnh thật đấy
    Hỏi thật 1 câu, bác hết việc để làm r àh, hôm nào cũng thấy mò vào đây, gái với gú. Bác ngon như thế, ra ngoài mà chén, mà phang, mà .... đi. Tớ chẳng pải lớn tuổi j, thậm chí còn đang là sinh viên, mà thấy mấy lời của HPT nhảm nhí qá. Suốt ngày gái gái, phang, chén. Cuộc đời chỉ có thế thôi àh???
    Có đọc qa vài bài của TOM j đó, nói thật là k có cảm tình, nhưng bài viết lần này t thấy rất đúng. COn gái người ta có tội j, lúc nào cũng coi như kẻ thù, nói với cái giọng rất "khinh thường". CỨ thử đặt mình vào vị trí người ta xem, người ta nói mình như thế, chịu được k nhỉ, nghĩ sao???
    Tớ có vài nhời thế thôi, bạn HPT ở lại tiếp tục chiến đấu nhé
  7. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

cậu cơ bản đã ko chịu đọc bài của người ta thì tự nhiên giống như tranh luận mà ko thèm lắng nghe ý kiến của người khác, chỉ một hai rằng mình đúng, thiết nghĩ giống cãi cùn lắm đấy
    mỗi người hẳn ai cũng có 1 ( vài ) forum thường xuyên tham gia, việc bỏ chút thời gian gõ 1 vài bài viết hẳn cũng ko đến nỗi bị bảo là rảnh, là ko có việc làm chứ ở đây là box tvty, ngta có kinh nghiệm, có lập trường cách nghĩ riêng của ngta thì ngta nói, còn không, ai vào đây cũng chỉ để đọc, để hóng hớt thì lấy cái gì mà đọc mí lị chả hóng hớt
    đời ko chỉ có mỗi phang phịch, gái gú, còn nhiều việc lắm, cậu nói đúng, nhưng chuyện đó lại ko thể thiếu đc, nó tự nhiên đã là 1 phần tất yếu rồi nếu cậu vỗ ngực bảo đời sinh viên cậu chỉ biết có học, ko hề đông đưa để ý đến 1 đứa con gái nào thì tôi phục cậu, và cũng ko dám nói với cậu nữa
    còn những gì bác HPT nói, nếu cậu chịu nghĩ kỹ, thì sẽ thấy ko phải cứ ngồi một chỗ mà viết ra đc.
    con gái có tội gì, lúc nào cũng khinh thường ??? tớ trả lời cho cậu nhé, họ chả có tội gì, về cái này chả riêng con trai hay con gái, con người cả, tốt đẹp thì tự nhiên sẽ đc ng khác tôn trọng, xấu xa thì bị khinh ghét thôi, vấn đề là thời này xấu nhiều hơn tốt, thế nên mới đầu thì cứ như bác vivavivut nói, giết nhầm còn hơn bỏ sót, sau này tiếp xúc lâu dài, cảm thấy ngta tốt thì thay đổi cách nghĩ cũng chưa muộn
    anyw, tất cả đều là quan điểm riêng của bản thân tớ, thấy của cậu ko hợp thì có mấy dòng thế thôi, hy vọng nếu cậu đọc thì sẽ đọc kĩ 1 chút
    ps : chuyện cần nhờ tư vấn trong topic đã đc tư vấn, đã nhờ mod close nhưng lại vướng chuyện này nên vào trình bày 1 chút vậy
  8. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Có thể cậu chủ topic có nhiều suy nghĩ hơi tiêu cực, lệch lạc nhưng ít ra cậu ý cũng mạnh dạn phát biểu những gì mình nghĩ. Thôi thì tớ phân tích vài điều dưới góc nhìn của tớ, theo quan điểm của tớ nhé:
    Đầu tiên là quan điểm về gái xấu gái tốt của cậu. Nói thật là 9x thì tớ không biết mấy, chỉ chơi với vài đứa zai gái nên không dám kết luận bừa. Nhưng nếu cậu mới chỉ bị 1 đứa con gái nó đối xử tồi với cậu mà cậu đã kết luận "con gái chúng mày rốt cuộc như nhau cả, chả đc cái nước mịa gì hết" thì chủ quan và phiến diện quá. Đời có người này người nọ, cậu mới yêu có 1,2 gái mà đã nhìn đời qua cái kính râm vậy. Bạn bè (là) gái của tớ có cũng khá nhiều, 8x đời giữa thì không nói làm gì, 8x đời cuối có nhiều em xinh, ngoan, nhà khá giả, giỏi giang, đứa thì kiểm toán, đứa thì ngân hàng, đứa du học, thế nhưng 1 sự thật là chúng nó thậm chí còn chưa biết đến mùi yêu lần nào . Lý do thì tớ chịu. Nhất là con bạn thân là hàng xóm cũ, chơi với nó từ hồi còn cởi truồng tắm sân, thế mà giờ đã phổng phao xinh đẹp, nhìn như người mẫu , ngoan hiền nhưng nó còn chưa có mối tình đầu. Nếu không phải là mình chơi với nó từ bé nên chai lì cảm xúc thì mình cũng cưa nó rồi ... Tớ đưa ra vài ví dụ để cậu thấy là đừng có vơ đũa cả nắm như vậy.
    Tiếp theo là đến cái ý nghĩ này: "trường hợp của e thì vì bản thân dễ luỵ gái, cho nên phải tự kỉ bản thân con gái thật xấu xa, phải căm ghét khinh thường thì mới giữ cho tâm vững đc" nói thật tớ đọc xong tý thì phun vào màn hình . Cậu phải nhớ rằng để sửa chữa sai lầm thì phải làm 1 điều đúng đắn chứ không bao giờ được thay thế sai lầm này bằng 1 sai lầm khác lớn hơn. Cậu dễ luỵ gái là tâm lý, bản lĩnh cậu kém, thay vì lo tu dưỡng bản thân thì lại cậu hình thành cái suy nghĩ dở hơi đấy để che giấu và khống chế cái bản tính luỵ gái của mình. Chỉ vì 1 đứa con gái mà phải có cái suy nghĩ đen đấy trong đầu, xong rồi cay cú ăn thua. Có đáng không, chắc cậu cũng biết, chỉ có điều có dám thừa nhận hay không thôi.
    Thứ 3 là cái suy nghĩ không ăn được thì đạp đổ, mày coi ông chả ra gì, đùa giỡn với ông thì ông phải thịt được mày cho bõ tức. Cậu lại đang đi vào vết xe đổ của cậu Zakkirk bên topic gái lễ tân kia rồi đấy. Cho dù cậu có làm được thế, dù cậu có khiến em nó quằn quại rên rỉ dưới chân cậu đi chăng nữa thì đó cũng chỉ là thoả mãn cái tâm lý tự ti nhỏ nhen của mình. Cậu mãi mãi chỉ là thằng loser mà thôi. Trong cuộc sống không phải điều gì mình muốn cũng có thể đạt được, mà kể cả có thể đạt được thì phải xem điều đó có đáng làm hay không.
    Cuối cùng là cái chuyện "phang, chén, thịt,..." chủ đề muôn thuở của cái box TVTY này . Cái phạm trù này hơi rộng chút, nằm ngoài phạm vi topic của cậu nên thôi tớ không bàn.
    Tóm lại ca này tớ khuyên cậu nghỉ, nếu như gái nó xấu xa đúng như những gì cậu miêu tả. Đừng ham ăn tạp làm gì, tìm những món ngon lành mà thưởng thức cho nó bõ thời gian, công sức, chứ tìm đến mấy món dở, không ôi thiu thối thì cũng chém to kho mặn, chả đáng tý nào, mà rồi lại kêu than là sao mâm to mà toàn thứ bỏ đi .
  9. ngaychiaxa24

ngaychiaxa24 Thành viên mới

Thực tế thì suy nghĩ quan trọng hơn lời nói.
    Tuy thế lời nói thể hiện 1 phần suy nghĩ.
    Việc tranh luận về quan điểm như có nên coi trọng phụ nữ, có nên phang em này phịc em kia rất mất thời gian.
    Công việc ở đây là tư vấn cái mà ta biết rõ để giúp người mà đang cần những sự tư vấn ấy đạt được mục đích của mình sau khi ta thấy mục đích của anh ta là chấp nhận được đối với quan niệm sống của ta.
    Không nên mở trường giáo lý, trường đời trong này. Mỗi người có 1 tính cách và hoàn cảnh riêng.
    Tuy thế, tôi muốn góp ý bạn mèo tôm là không nên chửi em chủ topic là súc vật, hay có giọng điệu trịnh thượng như vậy. Anh em vui vẻ là chính.
    Về những quan điểm về GÁI THỜI NAY, tôi muốn nhắc lại điều mà mình đã nói là tác phẩm đẹp hay xấu không phải do cái bút chì, màu vẽ xấu hay tốt, mà chủ yếu do tài năng của người nghệ sĩ.
    Không nên có cái nhìn tiêu cực về gái, nghệ thuật của sự cầm cưa là biến những cô gái mà mình thấy ưng thành những người tốt đối với mình, có những điểm mà mình cho là nên có.
  10. chuoikovo

chuoikovo Thành viên mới

Đoạn 1 , tôi không hiểu ý của cậu . Quay về trường hợp của Zarrick , đang từ thế quỵ luỵ van xin tình cảm của gái , giờ khiến cho nó quằn quại rên rỉ dưới chân mình mà lại loser là sao , dù bằng cách nào hay cách khác , vớ vẩn phải cưỡng bức mà khiến nó thay đổi tư tưởng thì cũng là thành công rồi chứ . Chưa kể ko phập , để nó ra ngoài kia lừa thêm người khác thì là tốt ? . Với cậu bỏ đi là cách nên làm ?
    Đoạn dưới cùng theo tôi chủ thớt vẫn nên tiến tới , nghe kể ngon ngẻ thế mà bỏ cũng phí , hơn nữa qua miêu tả cũng chả có gì là xấu xa , 1 vài tấm ảnh , bài viết trong 4rums chả nói lên gì nhiều , có chăng xâu xa ở đây là nó ko như hình tượng thiên thần mà chủ thớt hình dung lúc đầu thôi .