1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào đây ạ ? :-<

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ctbk3101, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Trước tiên, tôi post lại câu tôi đaf nói: Không pha?i ai cufng la? ngươ?i đâu. Đâu cứ pha?i đi = 2 chân, biết nói tiếng ngươ?i cufng la? ngươ?i, sống ma? trong đâ?u toa?n rác rươ?i. Tớ thi? hay gọi nhưfng thă?ng như vậy la? "thă?ng súc vật".
    Vậy, đaf có ý na?o nói thă?ng chu? top chưa? Hay đaf nói tên ai chưa? Tôi chi? muốn nói ră?ng, trên đơ?i na?y có nhưfng thă?ng mang tiếng la? ngươ?i nhưng la?m chó gi? có nhân tính, sống chi? tho?a mafn thú tính cá nhân thi? tôi gọi loại đó la? "thă?ng súc vật". Vậy thi? sao? Tôi nói gi? sai a?? Không nhưfng tôi co?n gọi thế đc, ma? thi?nh thoa?ng tôi co?n văng đu? thứ trên đơ?i ra. Vậy thi? sao? Tôi vâfn tự xét nhân cách cu?a tôi vâfn cao vơ?i vợi. Đơn gia?n vi? tôi biết trân trọng ngươ?i phụ nưf. Thế la? đu?. Va? tôi tự ha?o vê? điê?u đó.
    Có nhưfng thă?ng không chịu tin vi? ba?n chất chúng nó không thê? hiê?u suy nghif cu?a nhưfng ngươ?i có học, có giáo dục. Có nói hay nói đẹp thi? chúng nó lại nghif la? đạo đức gia?. Thật la? bi tha?m . Cufng không hơi đâu ma? tranh co nưfa, không đi cu?ng đạo. Ba?n thân tôi ca?m thấy nếu ma? tranh luận với nhưfng thă?ng như thế thi? mất tư cách có giáo dục, thanh lịch (cái na?y la? do một va?i thă?ng trong na?y nó gọi ). Lơ?i nói tôi có trịnh thượng, có ke? ca?, la? bơ?i vi? tôi cho phép tôi được như thế với nhưfng thê? loại như thế. Vậy la? tư? tế lắm rô?i. Không ít thă?ng trong na?y trước đây bị tôi chư?i co?n nặng hơn con chó nưfa cơ. Vi? chúng nó không đáng tôn trọng. Nếu ai muốn biết chi tiết tôi chư?i như na?o thi? cứ pm, tôi gư?i link cho ma? đọc.
    Hôm qua đến giơ? phá lệ nói tư? tế, không spam thế đu? rô?i.
  2. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Tôi nói vậy thôi, ai hiểu thì hiểu, không hiểu thì thôi . Gớm, muốn thoả mãn cái tôi, cái ham muốn và ức chế của mình thì cứ nói, còn lôi cái giọng "để nó ra ngoài kia lừa thêm người khác" ra làm gì. Mãi mãi chỉ là thằng loser mà thôi .
  3. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Rón rén vào nói vài nhời (vì mod để topic mở để khuyến khích cái sự tranh luận ạ )
    Trước tiên mình chỉ hỏi bạn haiphamtran 1 câu thôi: Bạn đã biết ý chủ topic nói về hình em kia hồi xưa, những lời em ấy nói hồi xưa là như thế nào chưa????
    Bạn chưa biết chính xác mà bạn phán như thánh ỉa trong oi thế bạn. Nào là cái loại gái như thế phải nọ kia đi, phải abc nó đi cho nó biết (đời toàn thằng bựa - theo ý kiến của bạn chứ tớ thì nghĩ đời nhiều bạn cũng tốt nhắm)
    Bạn hãy còn non và xanh lắm khi bạn vội vàng quy kết như thế, thế thì làm sao đã tính là nhiều kinh nghiệm, làm sao đã tính là chính chắn trong suy nghĩ? Vậy nên cái sự khuyến khích phang phịch của bạn có thể tạm xếp vào mấy chú gà chống choai khuyên và khích nhau.
    Tất cả mọi việc trước khi gáy to nên biết hết các dữ liệu nhé bạn. Dạo này tớ thấy bạn rất tích cực trong tuyệt tình cốc, thật là tốt. Cốc phải cảm ơn bạn, có bài tớ thấy bạn nói cũng chuẩn đó, nhưng có bài cũng cần phải nhìn rộng và hiểu nhiều hơn (ví dụ trong topic này).
    Nếu bạn thích, tớ sẵn sàng cùng đàm đạo (nói 1 cách văn vẻ chứ thực ra là "ní nuận") với bạn là vì tớ thấy bạn là 1 người nói chuyện rất lịch sự. Tớ thích.
    @mèo: nài chàng mèo, súc vật là chỉ mấy con vật nuôi lợn gà blah blah. Nếu dùng chàng ko nên dùng từ đấy, loại người nói chung là 1 ĐỘNG VẬT bậc cao mà chàng.
  4. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

mới hơn 20t mà sao em biết mấy chuyện thời xa xưa nó ko dư thế hả em?
    xã hội nào cũng có ng tốt kẻ xấu, có số em đen thì toàn gặp con chẳng ra gì.em cũng nên fải xem lại mình em a, nứt mắt ra học ko lo học lo đẽo gái xong ng lớn nói cái đúng cho thì mở mồm ra cãi.
    thôi nói chung em cũng chả fải em trai mợ nên mợ chả khuyên can gì : c...của em thì em dung, em cho ai thì cho,thích ngủ với con bé kia thì ngủ(mà theo như cách tả của em thì mợ thấy nó cũng thô vãi chưởng :cái đoạn nói 2 đứa đối đáp xe ôm đi nhà nghỉ thô vãi, may mà là gái xinh chứ ko thì ko ngửi nổi) mà em đừng sài c.. nhiều quá rồi cuối cùng chả có tình cảm nổi với ai vì nghĩ ai cũng xấu, cũng thối đấy.
    còn bạn haiphamtran ở trên nói fụ nữ thế này thế kia tốt nhất đừng lấy vợ, mà có lấy đừng đẻ con gái ko thì lại xấu như mẹ nó( tức là vợ bạn đấy). h tỷ lệ đàn ông nhiều hơn fụ nên cứ 1 bạn dở chứng ko lấy vợ thì có thêm 1 cơ hội cho 1 ng đàn ông khác. fỏng các bạn
  5. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Ơ hay bạn na?y buô?n cươ?i nhơ?. Tôi đaf nói có nhưfng cá nhân la?m tôi hay nhưfng ngươ?i như tôi ca?m thấy tôn trọng va? có cá nhân ko. Co?n có thê? với bạn với ai đó la? tốt với thế giới quan cu?a tôi hay thă?ng cu chu? thớt la? ko chấp nhận dc thi? bọn tôi chơi đaf rof ra?ng chưa?
    Co?n tôi ko quan tâm cái em đấy ra la?m sao. Việc tôi khuyên la? nếu thă?ng cu chu? thớt cay cú va? có ý muốn chén thi? cứ la?m. Co?n em nó trong mắt bạn có thê? la? ngươ?i tốt ngược lại mắt thă?ng câ?n chén nó la? xấu xa có thế thôi. Tôi có thê? thích 1 ai đó nhưng ngươ?i khác lại ghét điê?u đó ko nói lên ră?ng suy nghif cu?a tôi la? ấu trif hay ko đơn gia?n vi? với cách sống, với tính cách va? quan niệm riêng vê? vấn đê? nhân cách cu?a môfi ngươ?i khác nhau thi? khác nhau. Nó giống với quan điê?m thế na?o la? xấu, la? đẹp thôi. Ông A phán thă?ng kia xấu zai thế, ba? B phán tao trông nó được đấy chứ? Theo bạn thi? đấy la? ấu trif ? Với tôi thi? nhưfng ai thích lôi lý lef cu?a ba?n thân ra phán ră?ng ngươ?i khác sai, pha?i như tao mới đúng tuyệt đối thi? la? ấu trif.
    Tôi rất buô?n cươ?i thiên hạ nga?y nay nhé, thích ti?m mọi cách đê? lên án ke? khác va? ti?m cách lôi cái lef đúng vê? ba?n thân. Hafy chấp nhận 1 sự thật la? các bạn ko thê? thay đô?i đc quan niệm cu?a nhưfng ngươ?i bất đô?ng quan điểm với ba?n thân các bạn ( Trư? phi các bạn la? siêu nhân hoặc có nhưfng ha?nh động khiến ngươ?i khác nê? phục va? tin theo )
    Tôi chưa bao giơ? phu? nhận ră?ng quan điê?m cu?a các bạn la? sai, nó đúng nhưng đúng với các bạn va? đôi lúc cufng đúng với tôi nhưng ko có nghifa trươ?ng hợp tôi nhận thấy ko đô?ng quan điê?m la? tôi pha?i chấp nhận. Điê?u cốt lofi la? thă?ng cu chu? thớt mất tiê?n tin va?o con bé kia va? muốn chén. Điê?u đó nói lên ră?ng trong mắt cá nhân nó với tư cách la? ngươ?i trong cuộc thi? em kia ko ra gi? ma? đaf ko ra gi? đu? đê? nó có quyết định chén thi? tại sao ko chén? Bạn úp cái muf ấu trif cho tớ ok thôi thế bạn có thấy bạn ấu trif khi nhận xét vê? con bé đấy trong khi bạn cufng la? ngươ?i ngoa?i va? tự cho ba?n thân cái tư cách chụp muf cho tôi chưa ha? bạn? Chén cho nó đơf ân hận thi? đaf la?m sao? Vớ vâ?n chén xong lại thấy được lại yêu chiê?u. Cái việc chén đư?ng nhâ?m với định nghifa la? cứ chén la? xôi thịt nhé? Trong quá tri?nh đi đến việc chén thi? cufng pha?i tiếp xúc nhiê?u đấy, ma? tiếp xúc có khi lại ti?m dc ra điê?m hay khác ma? đặt lên ba?n cân thi? cái điê?m xấu ban đâ?u dâfn đến quyết định chén xong giâfy nó tha?nh cân non. Nó la? 1 quá tri?nh thay đô?i tâm lý rof ra?ng ma? cốt lofi ơ? điê?m nhưfng điê?m tốt chưa khai quật cu?a em kia có la?m nó nghif lại hay ko.
    Được haiphamtran sửa chữa / chuyển vào 16:29 ngày 25/04/2010
  6. vivuvivut

vivuvivut Thành viên mới

Tô?ng kết :
    Không nên phiến diện
    Nói ít la?m nhiê?u
    Thịt thôi
  7. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

MỏằTt là tỏằ> ko dạng tỏằô ỏƠu trâ, hay mỏt bỏĂn có lỏạo?
    Hai là, ngặỏằi ư khĂc súc vỏưt ỏằY chỏằ- nghâ trặỏằ>c khi hành 'ỏằTng, câng nhặ viỏằ?c tâ nặỏằ>c theo mặa ỏƠy. Trặỏằ>c khi hạa theo thơ nên biỏt 'ỏĐu cua tai nheo mỏằi chuyỏằ?n nó thỏ nào chỏằâ bỏĂn? Hay nÊo bỏĂn nó ko dạng 'ỏằf nghâ? Ko dạng 'ỏằf cÂn nhỏc cĂi gơ nên hạa theo cĂi gơ ko nên? Đành rỏng mỏằ-i ngặỏằi có quan 'iỏằfm khĂc nhau, ko ai bỏt ai phỏÊi nghe theo mơnh 'ặỏằÊc cỏÊ, nhặng quan 'iỏằfm thơ vỏôn cỏĐn nêu, cĂi gơ thỏƠy nên thơ vỏôn phỏÊi nói, 'ỏƠy có nÊo và ko có nÊo nó khĂc nhau ỏằY chỏằ- 'ỏƠy.
    Thêm nỏằa quan 'iỏằfm 'úng là khĂc nhặng có nhỏằng cĂi chuỏân mỏằc chung, cặĂ bỏÊn cỏằĐa XH thơ ko thỏằf thay 'ỏằ.i vư dỏằƠ nhặ làm ngặỏằi 'ỏằông có làm hỏĂi ngặỏằi khĂc, 'ỏằông có dỏôm 'ỏĂp lên ngặỏằi khĂc cho mơnh thoỏÊi mĂi sung sặỏằ>ng.
    Giỏằ chặa biỏt em kia thỏằc sỏằ thỏ nào, bỏÊn thÂn tỏằ> ko biỏt nên tỏằ> nào có nói em ỏƠy là ngặỏằi tỏằ't ko nên thỏ nỏằ ko nên thỏ kia 'Âu? Mà tỏằ> nói cỏĐn biỏt thỏằc sỏằ em kia là ngặỏằi thỏ nào trặỏằ>c khi nói hay hành 'ỏằTng. BỏÊn thÂn em chỏằĐ topic, mỏằ>i 20 cĂi xuÂn xanh, 1 lỏĐn thỏƠt vỏằng trong tơnh yêu 'Ê vỏằTi vÊ kỏt luỏưn cỏÊ xÊ hỏằTi. Nói vỏưy là 'ỏằĐ thỏƠy vỏằ mỏãt cÂn bỏng trong suy nghâ, 'Ănh giĂ thơ em ỏƠy chặa 'ỏằĐ chưn. Thỏ nên khi em ỏƠy kỏt luỏưn 1 cÂu chung chung thỏ chặa thỏằf xĂc 'ỏằc thỏÊi ) thơ cĂc bỏĂn lỏĂi 'em ra 'ỏằf giỏÊi toỏÊ xú uỏ trong lòng cĂc bỏĂn (cĂi mà còn gỏằ>m hặĂn cỏÊ cĂc loỏĂi nặỏằ>c thỏÊi ư - do nó 'ặỏằÊc tưch tỏằƠ bỏằYi sỏằ thạ hỏn, ưch kỏằ?, kâm cỏằi, kâm hiỏằfu biỏt, và 'oĂn blah blah), chặa cỏĐn biỏt viỏằ?c 'ó sỏẵ ỏÊnh hặỏằYng 'ỏn ngặỏằi khĂc thỏ nào.
    Nỏu cô bâ kia ko phỏÊi ngặỏằi nhặ thỏ, chỏằĐ top thơ còn nông nỏằ.i ko nhỏưn biỏt 'ặỏằÊc =&gt; xỏÊ xú uỏ =&gt; cô ỏƠy giỏÊ dỏằƠ ko 'ỏằĐ bỏÊnh lânh =&gt; xú uỏ theo chỏằĐ top =&gt; ... sỏẵ còn giỏưt dÂy ỏÊnh hặỏằYng 'ỏn bao ngặỏằi. Vỏưy nên mỏằ>i tỏĂo lên cĂi XH mà theo chỏằĐ top là buông thỏÊ, vỏằ> vỏân ...
    Thỏ cho nên nói là phỏÊi nghâ, hành 'ỏằTng càng cỏĐn phỏÊi nghâ nhiỏằu hặĂn. NhỏƠt là bỏĂn tỏằ cho rỏng kinh nghiỏằ?m câng tặặĂng 'ỏằ'i là phong phú thơ 'ỏằ'i vỏằ>i cĂc em càng nên hặỏằ>ng theo con 'ặỏằng chưnh 'ỏĂo, chỏằ> nên hặỏằ>ng theo con 'ặỏằng tà 'ỏĂo
    ? còn bỏĂn bỏằ vỏạo cĂi ẵ tặỏằYng nói rỏng 'ỏằông cho chân là xôi thỏằ nó là mỏằâc nÂng cao lên cỏằĐa tơnh cỏÊm, nhu cỏĐu gỏĐn gâi hặĂn tfng lên mỏĂnh mỏẵ) nhặng khi chuyỏằfn sang 'ỏằTng tỏằô CH?N thơ nó lỏĂi xôi thỏằ<t bỏĂn ỏĂ. ChỏĂ hiỏằfu bỏĂn kinh nghiỏằ?m thỏ nào mà nói CH?N nghe nó ko xôi thỏằ<t. Nhặ bỏĂn nói cỏằâ khó chỏằ<u, cỏằâ kho là ko tỏằ't thơ chân =&gt; rà là xôi thỏằ<t quĂ còn gơ. Còn nỏu bỏĂn bỏÊo cỏằâ tơm hiỏằfu, cỏằâ nói chuyỏằ?n, nó xỏƠu xa thỏưt (theo nhặ ai câng 'ỏằ"ng ẵ) lúc 'ó tuỏằ chú tưnh thơ lỏĂi là chiỏằ?n khĂc.
    Tuy nhiên cĂ nhÂn cho là, xỏƠu tỏằ't là viỏằ?c cỏằĐa hỏằ, thỏƠy xỏƠu thơ ta ko dÂy hoỏãc nói thỏng, chỏằâ tưnh mỏƠy cĂi mặu quăn và hăn thơ tỏằ hỏĂ mơnh bỏng cĂi xỏƠu =&gt; câng chỏng ra gơ
  8. haiphamtran

9. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

chả hiểu chị dựa vào đâu mà bảo e học ko lo học
    mà nữa," ng lớn nói cái đúng cho lại mở mồm ra cãi ", câu này e cảm thấy có gì đó ko ổn, nhưng ko biết nên giải thích cái ko ổn như nào, túm lại e thấy chị phán câu này ko ổn
    xã hội nào cũng có người tốt người xấu, nhưng em đảm bảo trong cộng đồng teen 9x xấu nhiều hơn tốt, mà điển hình là em đây chị có thể hiểu đời hơn e nhiều, rất nhiều nhưng chắc chắn chị ko thể bik về 9x nhiều như em biết đc
    em ko kết luận từ những chuyện e gặp ra, mà từ cả những người xung quanh nữa
    còn chuyện kia thì chị ko cần phải sợ em chai lỳ tình cảm đâu, những ai mình cảm thấy đáng trân trọng thì tự khắc sẽ trân trọng thôi, như chị í, em nghĩ là e sẽ ko có ý coi thường chị đâu
    đoạn chị nói về anh hpt thì thú thật là em ko hiểu lắm, vợ anh í tốt xấu thế nào, dựa vào đâu mà chị khẳng định đc, anh í tiếp xúc vs nhiều loại người thì khả năng nhìn ra đc ai tốt ai xấu cao hơn chứ ạ;
    bây giờ phụ nữ nhiều hơn đàn ông thật đấy, nhưng em chắc chắn nhiều người sẵn sàng ko lấy vợ để còn hơn phải lấy 1 đứa ko ra gì
  10. haiphamtran

Thôi gia?i tán đê em ạ, em ma? thích CHÉN con kia thi? pm thă?ng va?o ho?m mail cu?a anh ý, anh coach cho em tư? A-Z. Ngô?i đây cafi nhau mệt ngươ?i lắm. Cứ cho họ đạo đức ơ? đây đi, nó cufng la? a?o thôi ma?. Họ thật sự có đạo đức như thế cufng tốt, họ ko được như cái họ rao gia?ng cufng tốt. Tóm lại thêm họ hay bớt họ xaf hội cufng vâfn la? xaf hội va? xaf hội nó vâfn sef nhiê?u nhương như thế thôi.
    Mi?nh chưa bao giơ? the?m phán họ la? sau na?y chô?ng họ, vợ họ như thế na?o nhưng họ lại tự đem cái con đươ?ng họ đi ra ma? rao cho mi?nh ;)) Xin lôfi chứ đoạn đươ?ng các bạn đi chắc quái gi? đaf da?i hơn ai ma? phán xét như thật. Các bạn cứ diêfn vai ngươ?i tốt đi, các bạn tốt thật thi? tôi cufng mư?ng cho cái xaf hội na?y co?n tôi vâfn sef la? ngươ?i xấu, vâfn la?m nê?n đê? tôn cái ve? tốt đẹp đạo đức cu?a các bạn lên du? nó la? thật hay gia?. Các bạn thấy đúng pho?ng ạ? Như bạn meotom6 phát biê?u tư? trước có ai the?m chú ý, lấc ca lấc cấc, phiến diện, miệt thị ngươ?i khác la? súc vật nhưng bạn ý đóng vai ngươ?i tốt cái la? khối ngươ?i va?o bênh ngay, anh em mi?nh cứ la?m nê?n cho họ thêm sáng em ạ ;) Ko có ke? trộm thi? công an thất nghiệp a??
    Sáng tối luôn song ha?nh va? ko bao giơ? chi? có 1 bên ca?. Nga?y qua hết thi? rô?i đêm lại xuống cái đó la? quy luật tự nhiên, các bạn cứ cố gắng to?a ánh sáng đạo đức cho muôn dân nhé !!!