1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào đây ạ ? :-<

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ctbk3101, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. byeshowbye

byeshowbye Thành viên mới

Cái topic dài vãi cuối cùng có mỗi kruger chốt là chuẩn :)) ..... Về vấn đề cơ bản yêu theo trường phái đạo đức hay trường phái phan phập vẫn là thoả mãn tâm sinh lý bản thân thôi...
    Trong tình cảm có người thích lãng mạn, tư từ chăm sóc , cho nhiều hơn nhận... mỗi lần làm như thế họ cảm giác được mình là người tốt, mình thật là tuyệt vời.... cuộc sống đẹp biết bao ... trong lòng thấy 1 niềm vui vẻ tự sướng vì mình biết "trân trọng phụ nữ" ...Đại diện tiêu biểu là bác mèo :))
    Còn người theo chủ nghĩa phang phập thì người thích làm kiểu truyển thống , kẻ thìch mạnh bạo lãng mạn khi làm ở tần thượng hay trong phòng vệ sinh 1 khách sạn 5 sao nào đó... thế rồi kết quả cuối cùng là trong lòng cũng tự sướng và hệ quả là đợi thật đẹp sao
    Nếu xét theo kinh tế học thì 1 kieu là cho đi 1 ít tài sản để được sướng, 1 kiểu là thu về 1 ít tài sản để được sướng ... vậy thì kiểu nào tốt hơn nhỉ...
  2. emsanphuthuy

emsanphuthuy Thành viên mới

Mình thấy quan điểm của bạn Haiphamtran gì đó có gì sai đâu nhỉ, bạn ý nói lên quan điểm của mình rất thực tế, chặt chẽ và rất lịch sự đấy chứ. Còn bạn Mèo thì mình k có ý kiến, có thể với bạn ý như vậy là k đúng,nhưng đọc mấy bài vừa rồi mình k thích cái cách bạn ý nói cho lắm,thấy hơi cùn cùn, kiểu như đúng như bạn Haipham nói là"đang cố gắng to?a ánh sáng đạo đức cho muôn dân", nói chung mỗi ng 1 tính cách, 1 quan điểm, k nên soi xét nhau, bóc mẽ nhau rồi gây ra những cái xúc phạm nhau k đáng có..
  3. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Kinh, có mốt vào tâm xự một bài là các cậu các mợ tỏ vẻ lịch sự đạo đức ngay. Sao không tỏ ra như thế ngay kkhi không có cảnh sát nhỉ?
    Anh chúc các cậu gặp được các cô tử tế để đừng hằn học với đời, với gái như thế. Anh chúc các cô gặp được các cậu tử tế không hằn học với đời để chúng nó không hành hạ các cô. Topic giờ là địa điểm để những ''bạn'' bình thường chửi tục xoen xoét thể hiện mình là người tử tế, nên anh lượn. Anh chào mọi người.
  4. Blueriver82

Blueriver82 Thành viên mới

Hy vọng đây là bài cuối
    @Mod: thật là tâm xự của mod rất hợp ý em (nick kia em bị bác fẹt đáng ghét treo rồi )
    @bạn Haiphamtran: khi bạn nói vậy thì mình nhìn chung là hiểu được suy nghĩ của bạn và mình ko nói rằng nó sai hay đúng (về cơ bản mình tự thấy mình là đứa nhìn nhận rất khách quan )
    Khi bạn nói rằng bạn coi việc gần gũi với cô gái đó như 1 cách để hiểu thêm về cô ấy từ đó quyết định cách hành xử của bạn thì việc này hoàn toàn mang một ý nghĩa khác với những điều bạn khăng khăng khẳng định trước đó (rằng thấy cô nào ko tử tế là phải chơi cho biết mặt). Đồng thời nó cũng khác việc xúi em chủ top chén cô kia chỉ vì một nhận xét nào đó (chưa biết là có chuẩn hay ko) chỉ để cho cô ta biết tay (Cái giống đùa rỡn với tình cảm của ông)
    Tớ đồng ý với bạn rằng việc gần gũi nhau sẽ bộc lộ nhiều điểm mà chúng ta chưa biết hơn. Tớ cũng đồng ý việc chia tay khi ko hợp, ko thích là chuyện rất bình thường. Ko ai phê phán bạn vì điều đó.
    Chỉ ko đồng ý với việc coi việc chén là 1 công cụ trả đũa cái đứa ko biết trân trọng tình cảm. Vì đơn giản thế này thôi.
    - Cái cô ko tốt, ko ra gì trong tình cảm thì tớ cho là họ chẳng cảm thấy tổn thương hay đau khổ vì mấy cái chiện đấy đâu (cay cú tự ái có tí nhưng quên phắt ngay ấy mà )
    - Người mà có thể bị tổn thương vì các hành động trả thù đấy của các bạn thì rõ là về mặt nào đó cô ấy là người tốt và thực lòng (trong tình cảm)
    Thế cho nên cái sự trả thù nó hoàn toàn ko đạt được mục đích cơ bản mà các bạn muốn mà chỉ gây liên luỵ cho những người chẳng may bị oánh giá lộn (do mờ mắt, do tức giận blah blah) và chính bản thân các bạn.
    Cuối cùng chỉ mong các đại dâm thủ trong tvty hiểu rằng, khi các bạn sử dụng chén làm công cụ thoả mãn cái tôi bản thân thì nó là xôi thịt, là phần con. Còn bản chất của việc đó chỉ là thể hiện tình cảm dưới 1 cách khác (mãnh liệt hơn ) mà thôi.
  5. ngaychiaxa24

ngaychiaxa24 Thành viên mới

Thực tế thì yêu mà không làm chuyện ấy thì cũng là yêu.
    Yêu mà phải làm chuyện ấy thì cũng là yêu.
    Ai hoóc môn tiết ra nhiều thì phang phịc nhiều ai ít thì làm chuyện ấy ít.
    Ví như mấy cái thằng cưỡng hiếp hay tương tự thì lượng hoóc môn trong cơ thể của nó có lẽ bất thường 1 chút và gây nên sự thú tính.
    Tuy nhiên, có những thằng cũng thuộc loại nhiều nhưng nó có cái đầu nên tính cuồng dâm của nó được thể hiện đúng lúc đúng chỗ.
    Đôi khi cũng khó kiềm chế, ví dụ anh đã từng bẩu với các bác các chú là nếu vật quá thì trước khi đi cưa gái thì làm nháy với ẻm khác hoặc tự làm để cho tinh thần nó minh mẫn, cưa cho nó chuẩn.
    Chứ thật, nhiều khi trót ăn mấy quả trứng vịt lộn, tôm, cua, chơi đĩa thịt bò hay các thể loại rượu riếc, dê chó càng bệnh... thì đi cưa thật cũng dăm bẩy lần đứt gánh giữa đường vì nhìn nó xinh quá đếch thể nào làm chủ được bản thân, khổ cho các em này có hiểu là mình có nỗi niềm, lại sợ mặt mày tím tái xanh xao.
    Đấy, thằng nào muốn chén gái nhiều, chén gái số lượng lớn thì có nhược điểm là thế, nó về sinh học nên không phải lúc nào cũng vượt qua được, tốt nhất sáng ăn trứng vịt thì làm 1 bát ô tô rau dăm, hay làm 5 bìa đậu phụ cũng như làm 3-4 cốc trà đá để cho dịu bớt.
  6. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

@SB : Nòi chung như cẶu 'àf nòi là? ko cò gì? là? tuyẶt 'Ắi 100% cà?. TĂi khuyĂn chèn trong quan 'iĂ?m thf?ng ku chù? thớt muẮn chèn. Cài sự chèn 'ò dĂfn 'Ắn 2 kẮt quà? :
    - Trươ?ng hợp 1 là? chù chù? thớt chèn xong nhẶn ra rf?ng à? em nà?y cò?n cò nhưfng 'iĂ?m khàc hay hớm và? khi 'f̣t lĂn cĂn 'o thì? cài 'ình kiẮn ban 'Ă?u bì non cĂn -&gt; YĂu tư? tẮ
    - Trươ?ng hợp 2 là? chù? thớt chèn 1 thơ?i gian cĂ ta bẶc lẶ nhưfng 'iĂ?m ko ra gì? theo quan niẶm cù?a chù? thớt thì? chia tay
    Cò?n vĂ? cài suy nghìf rf?ng khi tĂi gf̣p 1 cĂ ko ra gì? thì? tĂi trà? 'ùfa nò là? hẶu kỳ? cù?a cài sự chèn. Sau khi 2 bĂn gĂ?n gùfi 'Ắn mức 'Ặ bẶc lẶ nhiĂ?u 'iĂ?u trước 'ò chưa biẮt thì? cò 3 trươ?ng hợp :
    - NẮu cĂ ta là?m tĂi trĂn tròng 'ược dù? ko 'ù? 'Ă? tĂi yĂu thì? sự chia tay nò là? trong nuẮi tiẮc và? là? 1 chùt gì? 'ò hẮi hẶn.
    - CĂ ta là?m tĂi trĂn tròng 'ù? 'Ă? yĂu thì? 'ương nhiĂn tĂi vun 'f́p hơn vì? tì?m dc 1 ngươ?i hợp v>i mì?nh và? là?m là?nh sèo là? ko 'ơn già?n.
    - CĂ ta cho tĂi thẮy cĂ ta ko 'àng dc tĂi trĂn tròng thì? sự chia tay xĂ?y ra sau khi tĂi 'àf nhẶn ra nhưng thay vì? nòi lơ?i chia tay luĂn thì? tĂi kèo dà?i mẮi quan hẶ 'ò 'Ắn lùc tĂi cà?m thẮy 'ù? thì? tĂi vứt cĂ ta. Tòm lài là? diĂfn xuẮt là?m cho cĂ ta cà?m thẮy cà?ng 'au cà?ng tẮt
    Đò là? quan 'iĂ?m và? càch hà?nh 'Ặng cù?a tĂi. TĂi thì? ko cò 'ược cài quan niẶm yĂu cài 'èp và? trĂn tròng như bàn :)) Với tĂi ai tẮt với tĂi và? ai thẮ nà?o tĂi 'Ă?u cà?m nhẶn ròf rà?ng và? tĂi trĂn tròng nò, thẮ mới nòi 'Ăi khi quan hẶ với 1 cĂ nà?o 'ò mà? tĂi nhẶn ra thực sự cĂ ta ko hợp và? chia tay khi cĂ ta là? ngươ?i tẮt thì? tĂi vĂfn thẮy cò 1 chùt gì? 'ò cò lĂfi. Cò?n cĂ nà?o tĂi phàn rf?ng thìch chơi với tì?nh cà?m thì? tĂi chơi bà?i gẶy Ăng 'Ặp lưng Ăng theo cài thuyẮt trà? vay tĂi 'àf nòi
    Tòm lài quan 'iĂ?m cù?a tĂi ròf rà?ng và? ràch rò?i dù? tẮt nhiĂn ko phà?i nò luĂn ròf rà?ng tuyẶt 'Ắi nhưng vĂfn trong 1 nguyĂn tf́c 'ào 'ức nà?o 'ò. TĂi cùfng ko 'Ắn mức gf̣p ai cùfng trà? thù?, cùfng 'Ắi xư? với hò chf?ng ra gì?. Quan tròng ngươ?i 'ò ra sao thĂi.
    Nòi thì? nò dà?i dò?ng nhưng sự khàc biẶt giưfa tĂi và? 1 sẮ ngươ?i ơ? 'Ăy là? tĂi coi cài mẮc quyẮt 'ình yĂu hay 'Ă?i xư? ra sau = cà?m nhẶn cù?a tĂi sau khi 'àf quan hẶ với nhau vì? lùc 'ò là? lùc tĂi nhì?n ra 'ược con ngươ?i hò nhiĂ?u nhẮt, nhiĂ?u hơn nhưfng lùc chưa tiẮn tới mẮc 'ò. ThẮ nĂn cài mẮc chèn luĂn 'ược tĂi 'f̣t ra trước và? phà?i là?m xong thì? mới bà?n vĂ? càch cư xư? với 'Ắi tượng. Cò?n 1 sẮ ngươ?i thì? hò coi viẶc quan hẶ hay anh em ta hay gòi là? chèn thì? nò phà?i là? sau khi 'àf tì?nh cà?m 'àf 'Ắn 1 mức nà?o 'ò cò?n ko thì? nò là? vĂ 'ào 'ức.
    Sự khàc biẶt là? thứ tự thực hiẶn viẶc 'ò. 1 bĂn nhẶn xèt vĂ? con ngươ?i sau khi 'àf quan hẶ rĂ?i cò?n 1 bĂn nhẶn xèt trước rf?ng cò hợp ko 'àf? NẮu ko thì? thĂi luĂn cò?n hợp thì? quan hẶ mới là? 'ào 'ức
    Cơ bà?n thì? ko ai sai cà?. GiẮng như ta 'i mua hà?ng, 1 bĂn 'ò?i phà?i mua xong mới dc bòc dù?ng cò?n tĂi thì? 'ò?i dù?ng thư? và? cà?m nhẶn vĂ? sà?n phĂ?n, nẮu ưng mới mua ko thì? trà? lài. VĂ? quan 'iĂ?m 'ào 'ức thì? như 'àf nòi : 'Ăi khi tĂi cùfng thẮy mì?nh ko phà?i khi gf̣p 1 em tĂi cho là? tẮt nhưng nuẮi tiẮc là? em ỳ ko hợp với tĂi thì? cài viẶc tĂi là?m nò cùfng ko phà?i. Nhưng vĂ? kinh nghiẶm cà nhĂn thì? tĂi nhẶn ra càch là?m cà?u tĂi cò thĂ? tiĂu cực nhưng nò trành cho tĂi cùfng kha khà trươ?ng hợp gf̣p nhưfng em trĂng thì? tươ?ng ngoan ngoàfn, cò giào dùc nhưng chèn xong con ngươ?i thẶt cù?a em ỳ thĂ? hiẶn lài trài ngược. ThẮ nĂn dù? 'Ăi khi nuẮi tiẮc nhưng tĂi chưa bao giơ? hẮi hẶn vì? 'àf 'i trĂn con 'ươ?ng nà?y.
    Chùng ta chì? cò thĂ? chòn 1 và? thứ ta chòn dù? là? gì? thì? ko bao giơ? cò thĂ? ko cò gì? là?m ta nuẮi tiẮc. Cò chfng là? ìt hay nhiĂ?u
    Được haiphamtran sửa chữa / chuyển vào 19:09 ngày 26/04/2010
  7. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Vấn 'ề nĂy cũng bĂn nĂt như tương bần trong C'c bao lĂu nay. Anh thĂ anh vẫn giương cao lĂ cờ Phang Ph?t lĂn hĂng giĂ, khuyĂn CĂc chĂ thanh thiếu niĂn nếu cĂ 'iều ki?n cũng nĂn kĂo gĂi lĂn '?m mĂt mĂ cắn xĂ. Nhất lĂ cĂi thời thế loạn lạc như bĂy giờ, ch? cần mTt phĂt thĂi, bĂo 'Ăp cĂng lao giữ gĂn cho gĂi, gĂi quằng quại dư>i bụng thằng khĂc. Sự 'Ă r"i thĂ cĂi 'ạo 'ức của cĂc chĂ cũng chẳng 'f lĂm gĂ, cĂ chfng ch? lĂ ảo giĂc trư>c mặt vĂ những lời chĂc phĂc dĂnh cho cĂc chĂ... mĂ thực tế thĂ 'ầu gĂi 'ầy fm ắp hĂnh ảnh thằng giai lạ hoắc nĂo 'ấy. Ă hĂ, thật lĂ cao cả.

8. alexihp

alexihp Thành viên mới

Chân quẩy xoắn hiền hữu vợ con rồi mà vẫn tâm huyết với phang phịch chân chính thế này
    Từ hồi cu quác nó ngồi tham khảo dịch thuật cái quyển "How to be a Ladykiller" đến giờ, ở xã hội nhà mình phang phịch vẫn là cái gì ấy vĩ đại lắm thì phải.
    Tớ thấy càng ngày phang phịch càng chỉ mang tính chất giải trí là nhiều. Gắn giá trị to tát cho nó quá thấy cứ hài hài...
    Tất nhiên yêu nhau muốn hiến dâng cho nhau tất cả, cho anh phịch em là biểu hiện của tình yêu gì gì đó thì cũng rất hay. Nhưng với thanh thiếu niên mà nói vậy thấy chuối củ lắm
    Bạn hiền hôm nào rảnh ta làm chầu bia cho mát
  9. fek

fek Thành viên quen thuộc

Ý cậu này chắc là phang phịch ****
  10. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

9x đa số bây h không còn quang trọng lắm chuyện phan phick ,thấy thick là cho thôi ,nó bình thường như cân đường hộp sữa .Chủ top cũng tầm 9x mang quan điểm 9x &gt;&lt; với trường phái thần tượng hoá tình yêu của mấy bác 8x bảo thủ