1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chien_ncth, 28/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ối, tưởng gì chứ thế này thì dễ!

Về nhà, gọi cha mẹ đến rồi bảo: Vì con trai ông bà tự ti, không đạp xe qua lại khắp HN được, nên ông bà nên xùy tiền ra để mua cho nó cái xe gắn máy, nhớ là Jupiter nhé.

Nếu bố mẹ bạn lại bảo là nhà không có tiền thì bạn cứ thẳng tay đập bép lên bàn rồi nói: Anh bảo cho cô chú biết nhé, cô chú rất nông cạn, có thằng con quý tử mà mặt dày không chịu mua cho nó cái xe để nó...chuẩn bị đi làm. Cô chú có hiểu vấn đề anh nói ở đây không?

Đấy, chỉ cần thế là có Jupiter ngay. :)>-

PS: Công việc người ta hứa sẽ tuyển bạn thôi, chứ qua Tết (Tây/Ta?) họ không tuyển thì đó cũng chẳng là công việc "của bạn" để bạn lớn giọng mà gọi đấy là "công việc của tôi" nhé.

Chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng. ;))
  2. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Cái giám sát của bác khác với cái giám sát em biết nhỉ.

Em biết giám sát đến công trường mỗi ngày, kiểm tra xem công nhân làm việc thế nào, có đúng với bản vẽ hay không, lưu mẫu bê tông, lập báo cáo, chiều về công ty. Em không biết là giám sát phải rong xe khắp Hà Nội.

Lúc trước có thằng em làm ở Tripoli cũng chẳng có xe mà đi, đi bus đến công trường, trực 24 tiếng rồi về. Ở Hoàn Mỹ Tp HCM, Nhà máy Heineken Hóc Môn, cái resort ở Quảng Nam (ở KS trong Đà Nẵng) đều đi bus đến công trường làm việc.

Thì ra cũng có nhiều kiểu làm việc cho công việc giám sát nhỉ.

Mở mang. Mở mang.
  3. Anxiety

Cái job giám sát CÔNG TRƯỜNG của bạn ấy là phải rong ruổi KHẮP HÀ NỘI kia.

Và không giám sát AI cả, mà là chủ thầu GỌI ĐÒ bạn ấy.
  4. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Ôi ngụy biện! Không thấy mợ Anx vào ý kiến gì nhỉ?
    Nói cho cậu biết mọi người ở đây đều không trẻ đâu. Cái lý lẽ của cậu chỉ lừa được con nít kể. Nói ra bố mẹ cậu cũng chả lọt tai chứ.
  5. Hoatimngayxanh

Hoatimngayxanh Thành viên mới

Bảo bố mẹ là con mượn tiền mua xe đi làm, trả góp hàng tháng
  6. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Khiếp thật, 22 tuổi mà xin các anh chị tư vấn giọng điệu như bố các anh chị thế.
    Diễn đàn có nhiều anh chị làm mảng xây dựng lắm đấy, em nên khiêm tốn dù mọi người ko tư vấn theo ý vòi vĩnh của em
  7. sole_husband

sole_husband Moderator

Hồi mới về, tay trắng nằm nhà ăn cơm bố mẹ cũng nhục mặt lắm chứ. Lúc đó xe máy điện thoại tớ còn chả có mà đi.
    Đến lúc làm ăn kha khá thì vay mượn mua ô tô chạy long nhong, cũng oai ra phết. Tớ làm kinh doanh nên đúng là không có ô tô khổ sở lắm, ấy là nghĩ vậy.
    Rồi kinh tế khủng hoảng, lại bán ô tô đi trả nợ ngân hàng, mua cái 82 chưa đến 6 tr đồng, vẫn thấy okie, chả sao cả.
    Đến giờ tớ cũng chẳng cần laptop, cứ cái E72 vẫn online ầm ầm, ở nhà ở cơ quan thì chơi hẳn cái destop to đùng cho dễ chịu. Hóa ra vẫn ngon thôi, cái quan trọng với tớ không phải laptop mà là sổ tay và điện thoại.
    Thế nên bán cái máy tính đi, mua tạm cái xe cà tàng mà chạy qua chạy lại. Điện thoại thì bán cũng được, để cũng được.
    Chứ giờ ông bà già chưa nhìn thấy cái tương lai của mình đâu, làm sao các cụ chịu đầu tư được? Hơn nữa, đàn ông con trai nếu thấy khó mở miệng thì tốt nhất là đừng xin xỏ gì cả, chả ra làm sao.
    Đang thất nghiệp thì làm đại cái gì, kể cả rửa bát ở quán ăn cũng tốt, cứ phải đợi công việc ngon mới chịu mó tay vào làm thì ai chiều được? Hơn nữa giờ xây dựng đang khó khăn, nếu không phải nhân tài xuất chúng thì lấy đâu ra việc đảm bảo thu nhập để sống mà làm? Mà đi làm vớ vẩn để có cớ bắt bố mẹ mua xe cũng không nên đâu.
    Anh chị em ở đây góp ý mà cứ vặc lại như thế, thử hỏi ở nhà ông bà già còn khó chịu với bạn đến đâu nữa.
  8. Anxiety

Trên đời này cái loại job nhất thiết phải có xe và điện thoại di động thì người ta mới tuyển là: giao gas, giao nước, giao gạo, giao hàng...
  9. guest090

guest090 Thành viên quen thuộc

Làm con Sirius là hợp tình hợp lý:)>-
  10. Hoatimngayxanh

Hoatimngayxanh Thành viên mới

Bác này nói hơi quá. Giờ bác làm mấy cái về kỹ thuật không có xe đi lại và điện thoại liên lạc thì ai nhận bác. Nói chung đây là 2 cái gần như thiết yếu mà bất kể bác làm ngành gì cũng cần phải có để đảm bảo tính cơ động khi cần thiết và giữ liên lạc với các đồng nghiệp