1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nên làm thế nào ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chien_ncth, 28/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Bạn rất có khả năng tự vả vào mồm đấy, vừa to mồm hét ở ngoài đời thì quốc vào mặt người ta nhưng giờ lại thừa nhận " ko dám làm gì ai nên ko ra vẻ bố đời".
    Bạn ko làm trong môi trường công việc mà khi kết thúc giờ hành chính, ko ai có quyền ra lệnh cho bạn làm việc khác, hoặc bạn ko có khả năng từ chối nghe nhưng cuộc điện thoại của sếp sau giờ làm vì những lý do nào thì chẳng ai quan tâm .... Điều đó ko có nghĩa là người khác cũng như bạn, nên hãy đọc và suy nghĩ, đừng vì nhìn thấy nick người mới tranh luận/góp ý ko hợp nhĩ bạn về topic vi phạm mà lời lẽ loạn xạ, nói năng bất nhất như thế nhé.

Tôi miễn tiếp chuyện qua lại với bạn từ sau post này
  2. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Ăn cả lô cả đề [:D][:D][:D]
  3. Hoatimngayxanh

Hoatimngayxanh Thành viên mới

Đọc lại cái dòng đo đỏ lại thấy buồn cười ghê. Không biết là bác này làm ở ban bộ nào mà ghê thế, hay là tiện bàn phím thì đánh thế cho nó oách (giang hồ hay gọi "anh hùng bàn phím") chứ ra ngoài thì xếp gọi cái là xoán đít chạy.
    Có bác nào ở đây được oách thế không.
  4. kyoko211

kyoko211 Thành viên tích cực

Đúng là bạn may thật!
    Tôi đi học cách nhà 4 cây, vẫn cứ xe đạp với đi bộ đi học thôi. Đi bộ mất 45 phút nhưng công nhận khỏe ng. Hồi đó chả ốm đau gì, giờ đi xe máy lại hay ốm vặt mới khổ.
    Đi làm cũng lâu rồi nhưng cũng chả dám mua xe mới, vẫn dùng xe cũ vì nghĩ đơn giản là mình mua xe mới cũng chả để làm gì.
    Nhưng nhiều bạn trẻ ngày nay thì ko có nghĩ như thế. Họ cần lấy le để ra oai thiên hạ, để gái lác mắt mà quên mất rằng gái nó ngoài soi xe, còn soi xem thằng đàn ông đó có bản lĩnh gì ko, nhà cửa có ngon ghẻ ko chứ ko chỉ mỗi con xe.
    Như Đức Hùng, Giám đốc VTC 1 hay 3 gì đó ấy, vẫn đi con Dream cũ mèm từ năm 93. Tôi có hỏi thì anh ấy trả lời là đi quen rồi, thấy cũng chả cần đổi cái đồ "quốc bảo" đó.
  5. Astro

Astro Thành viên mới

Xin lỗi! Tôi định không nói nhưng buồn cười quá, xem Anxiety Chủ đề đã tạo: (trong BOX Hỏi gì đáp nấy)

- "Nhu cầu in ấn ở mức độ nào thì mua máy in sẽ lợi tiền hơn đi in ở tiệm in?"...
    - "Khẩn: Hỏi cách khôi phục bài ttvn đang gõ dở dang mà bị mất"...

@Hoatimngayxanh: Min Anxiety đang mong Bác nhấn than phiền 2 POST nêu trên đó nha.
    @Chien_ncth: Có Jupiter MX, Giá 5 triệu, Biển hanoi 30 f1 5354 ...

Vài lời chia sẻ!
  6. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

bác đang nhắc Hùng đó à, đúng rồi chiếc Dream của mình mười mấy năm rồi vẫn chưa phải thay nhiều linh kiện, ngày xưa mua vài chục cây vàng chứ ít gì. Nói chung bây giờ có rất nhiều người thành đạt (nhất là làm cơ quan nhà nước) vẫn xài xe cũ đã gắn liền với họ
  7. Gnuhlehcimm

Gnuhlehcimm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chắc là đẹp rồi ếp ổng khoái nên ổng chở đi "chơi"[:D]
  8. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm nay 88 về đề nên có khi chủ top giờ đang tính chuyện mua ô tô chứ không còn là mua xe máy nữa rồi. Hôm nào chủ top mua được ô tô rồi thì qua đón anh, với ku xfreez, với cả ku cleverview đi uống rượu nhé!. Mà cố lên ăn thêm con đề nữa là mua được nhà Hà Nội rồi, anh em tụ tập cho nó dễ.

@ xfreez: anh bắt đầu thích chú vì chú cũng có nhiều điểm giống anh. Nếu chú gia nhập Vicodo giáo thì anh cũng sẽ để cho chú 1 chân giáo phó. Chú có thể tham khảo tại đây http://ttvnol.com/tvty/1518223/page-8 và 1 số topic khác.
  9. sole_husband

sole_husband Moderator

Giáo phái Vịt Cồ Đỏ?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Giáo phái Vịt Cồ Đỏ?
  10. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Ý kiến của chị sẽ tách bạch ra thành các việc như sau, em có thể xem xét:

- Về việc công việc của em liệu có cần đi xe máy hay không: cái này tự em quyết định dựa trên việc nghiên cứu nghề nghiệp lâu dài của em. Em không cần tham khảo chị Anxiety vì chị ấy làm nghề nghiệp khác của em. Cũng có một số người đi giám sát thi công không cần xe máy thì đó là việc của họ. Bởi vì mỗi người là một tập hợp khả năng riêng, hai ông giám sát thi công là hai ông khác nhau, ở các công trình có tính chất khác nhau.

- Về việc ai sẽ chi tiền: sau khi tốt nghiệp đại học, bố mẹ có suy nghĩ là em phải bắt đầu làm quen với một cách thức sống mới, không còn được bảo trợ nữa. Dần dần sẽ là tiền ai nấy chi, kể cả ăn uống và các khoản đóng góp khác. Khoản nào cho ra cho, khoản nào biếu ra biếu, và không ai có nghĩa vụ phải bao ai cái gì. Chị nghĩ rằng sẽ hơi sốc một tí trong giai đoạn chuyển tiếp này. Nhưng em cố gắng thích nghi.

- Về việc tự quyết các đường hướng: chung quy chỉ một câu "mạnh vì gạo, bạo vì tiền". Như em thấy đấy, nếu công việc trước mà em có xe thì em tự quyết định được có làm việc đó chứ không để tới nỗi cán cân về nhà nặng trịch, còn lí do nhà chỉ có 2 anh em thì không phải là lí do chính, lí do chính là em phụ thuộc nên không quyết được.

- Về phong cách: avatar của em cùng với nội dung thiên về lo chơi của em người ta nghĩ đến một người thích ăn trắng mặc trơn, và đó là bất lợi của em trong topic này. Cũng là một cách hay để em biết xã hội người lớn thường nhìn nhận người trẻ như bọn em ntn trong môi trường công việc và kiếm tiền. (Lần sau chụp ảnh nhớ đừng để đôi tay như thế, trông ẻo lả lắm)