1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em nhờ các bác Xì Goòng 1 tí

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi gungcayvn, 03/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Em nhờ các bác Xì Goòng 1 tí

30/4 năm nay iem Gừng lại nổi hứng lang thang tiếp ạ. Điểm đến lần này của em Gừng và đồng bọn dự kiến là Xì Goòng và Sông nước miền Tây. Vé đã book, chiều 24/4 iem Gừng sẽ đột nhập Xì Goòng, đồng bọn của em Gừng sẽ có mặt vào sáng sớm ngày 26/4 để bắt đầu lang thang miền Tây. Còn 20 ngày nữa, mà giờ iem Gừng băn khoăn quá.
    1. Ai có lòng hảo tâm cho iem Gừng bám áo đi chơi Xì Goòng ngày 25/4 không ạ? iem Gừng hứa chăm ngoan, ko quậy phá, không trêu chọc gì hết.
    2. Đi Miền Tây (bọn em có 6 ngày ở SG, sẽ về HN vào tối 1/5) thì nên đi mấy ngày là đủ? Đi những địa điểm nào, lịch trình? Phương tiện? Những đặc sản địa phương không thể bỏ qua? Địa điểm ăn uống ngủ nghỉ?... (P/S: Bọn em dự định đi miền Tây 3 ngày thôi, sau đó về SG và đi Vũng Tàu ạ).
    Địa bàn phía Nam, ko ai rành hơn các bác Xì Goòng. Bác nào biết thông tin, nhón tay làm phúc xóa mù cho em nhé. Em tin tưởng 100% vào sự chỉ dẫn, tư vấn của các bác.
    iem Gừng duyên dáng cúi chào [​IMG]

2. phale81

phale81 Thành viên mới

hí hí, iem Gừng biết rồi còn giả bộ nữa, chồng suýt cưới của iem Gừng là chồng chắc chắn cưới mờ cũng là bố nó của ...
    Còn chồng chưa cưới là cái lão nhận vơ bác là vợ chưa cưới í,
    Mà suy cho cùng thì cũng là tinhdich thôi mờ iem Gừng nhẻy, khác chi đâu :))
  3. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

4. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Về Châu Đốc quê chồng chị đi chợ biên giới hơi bị vui đấy nhé. Mùa này chưa có lũ, năm ngoái về đúng mùa nước nổi, đi qua chợ GÒ buôn lậu dzui dzã man .
    Ra bền xe miền Tây, mua vé của hãng xe Mai Linh khỏi sợ cơm tù cháo tù, về dưới đó thuê ksạn ngay chợ Châu Đốc phòng chừng 100k/phòng/đêm là có cả máy lạnh để ngủ rùi. Buồn thì chị alo về cử ra cho mấy boy làm tua gai hê hê.
  5. Condor

Condor Thành viên mới

Hehe, mùa này muốn qua chợ Tà Mâu (chợ Gò bên kia biên giới Campuchia) thì thuê mấy tay xe ôm chở từ chợ Châu Đốc lên, rồi thuê mấy đứa nhỏ dẫn qua, đi bộ khoảng 1km đường bờ ruộng, băng qua một cái cầu bé tẻo tèo teo mương nước rộng khoảng ...1m là qua biên giới, qua cái cầu này phải trả 5K hay 10K gì đó cho người canh cầu đi một tí nữa thì thuê đò chở qua một con kên nhỏ tốn tiếp 10K/người là tới chợ Tà Mâu. Người Khmer ở đây nói tiếng Việt khá tốt. Hehe, đi coi chừng gặp biên phòng, có thể gặp tí rắc rối
  6. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

Nghe giọng bà này dụ khị, em Gừng mon men đến cổng chợ là bị túm mang ra giữa chợ làm đồ khuyến mại luôn, hết đường dzìa quê mẹ. Chả dại :D Trừ khi nào có anh Lâm hộ tống thì em đi :P
    Bác Condor: Làm sao để không bị gặp biên phòng hả bác? em Gừng và đồng bọn toàn bọn nhát hít à :D Em tò mò hỏi thêm nữa là chợ Gò có gì đặc biệt hông bác? Mất công thụt thò mò tới chợ, có khi còn bị mang ra làm đồ khuyến mại nữa mà không thu hoạch được gì thì bùn chết mất.
    Boys: PM tá lả rồi nhá
  7. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Điện thoại di động hàng xách tay bán ở Xì Goòng toàn made in chợ GÒ . Gặp biên phòng thì cứ quẳng đồ vào nhà dân, an tâm dân ở đó người ta cưu mang nhau lắm vì 10 nhà thì chắc cũng hít 9 nhà đi buôn . Ngoài điện thoại cũng có khá nhiều thứ hay. Nhát như Thỏ thì hai cô đi chợ Tịnh Biên, lên í tha hồ chở vải vìa HN may áo đẹp nhá. Mấy cái loại như sơmi chị hay may ở SG bán 60k đến 80k thì ở đó chừng 10k hay 15k thui. Ghé chợ làm tô bún cá lóc, uống ly nuơc thốt nốt nguyên chất chứ hổng phải như mấy loại pha bán sẵn trong siêu thị ở SG, dzô núi Sam ăn thịt chuột .
    anh Condor: chộp đưọc cảnh bị biên phòng đuổi chắc ăn ảnh lắm bác hen . Em chưa đi đường bộ, mà đường bộ cũng là đuờng thuỷ vì mùa lũ 4 phía là nưóc. Lần đó bọn em thuê cái xuống máy, vừa đi vừa né biên phòng dzui dzì đâu
  8. boysaigon

Xác nhận có tá lả.
  9. Condor

Condor Thành viên mới

Ở chợ Gò Tà Mâu có đủ thứ từ đường (bao 50kg, vác chết bỏ ), bột ngọt, xe đạp, cho tới dtđ, laptop....nhưng chất lượng thì trời ơi, biết lựa thì không sao, không biết thì ráng chịu, mua rồi về bị bắt thì bị tịch thu, còn không thì bao hàng về giao tại Châu Đốc thì đở lo hơn nhưng dễ bị tráo hàng. Khu vực này là khu vực buôn lậu nên biên phòng và quản lý thị trường rảo thường xuyên. Mùa lũ đi xuồng còn dễ chạy chứ mùa này chạy băng đồng không lại biên phòng với dân buôn lậu đâu .
    Nhớ một điều: đừng đem theo máy chụp hình vào khu vực nhạy cảm này vì nếu họ tưởng mình đi dò la tin tức hay viết báo là tiêu
  10. boysaigon

Cô Gừng, nhớ check mail!