1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em phải làm sao bây giờ? Gấp lắm rồi ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi buiduyngoc, 30/10/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buiduyngoc

buiduyngoc Thành viên mới

Hôm trước em có nhờ các bác tư vấn bị gái bơ. Đến hôm nay e thực sự ko biết phải làm sao nữa các bác ạ :(

Em quen gái được nửa tháng đi chơi 3 lần, thì tự dưng gái lạnh nhạt bơ em mà e ko hiểu chuyện gì. Em cũng nói hết lời mà gái im lặng chỉ bảo mệt ko muốn nói chuyện với ai , e cũng im ko nói gì nữa thì gái lại thả thính. Em nghĩ chắc gái bình tâm rồi thì vào nói chuyện gái lại lạnh nhạt. Hôm sau em nói hết trong lòng ra bảo yêu gái và thôi dừng lại thì gái bảo ko muốn như vậy, hỏi gái có chuyện gì thì gái bảo mệt mỏi nhiều chuyện ko nói ra đc và em bảo nếu muốn tiếp tục thì cho e cơ hội quan tâm đi chơi vs gái thì gái đồng ý và nói cứ để tự nhiên theo thời gian. E và gái nói chuyện lại với nhau nhưng gái ko nhiệt như dạo đầu , em có in cái cốc tặng gái. Rủ tối đi chơi thì gái bảo mệt ko muốn đi, e muốn bất ngờ cũng như thể hiện chân thành của mình qua nhà gái thì gọi gái ko nghe e đứng đợi hơn 2 tiếng đồng hồ , gái nt xl nhưng ko xuống gặp bảo về. E để quà ở cửa và đi về cũng xác định hết rồi :( về e xóa hết zalo và fb gái đi thì gần trưa gái nt cho e hỏi sao tặng cái ý rồi này nọ , e bảo thôi bỏ đi hộ a , cám ơn e. Gái pm zalo bảo hỏi ko trả lời e cũng ko nói gì , chiều gái nt rủ đi ăn. Thích gái nên thôi chấp nhận ok đi , đi chơi thấy gái ngồi gần hơn và e có vuốt tóc gái gái ko nói gì, lúc về e định nắm tay gái thì gái để tay trong túi em xờ nhưng gái ko cho 2 lần nên thôi . Về thì nc thấy gái nhạt nhạt nt chúc sáng tối cũng k nhắn lại. Tối nay rủ gái đi chơi gái đi vs bạn ko đi dc , rủ mai đi thì gái bảo ko biết đc và bảo em sao ko đi chơi vs bạn vui hơn và nói : gái đã cố gắng đi chơi với em mặc dù ko muốn, ko hiểu tại sao lại vậy măc dù lúc đầu gặp e có cảm tình nhưng tình cảm ko lên được nó chỉ dừng lại vậy thôi. Dù đã cố gắng để e quan tâm lo lắng cho gái và k hiểu tại sao ko đến yêu được và gái cũng k biết phải làm gì , gái cũng chưa yêu ai cả vẫn fa. Đó cũng là lý do gái bảo bơ em để xác đinh xem có tình cảm với em ko mà vẫn thế. E có bảo hãy cho e thêm thời gian e sẽ làm cho gái yêu em , gái bảo để suy nghĩ đã.
    Em rối quá ko biết phải làm sao nữa :( ko biết như vậy đã hết hy vọng chưa. Em yêu gái lắm :(
    Lần cập nhật cuối: 30/10/2016
  2. buiduyngoc

Ko bác nào giúp e :(
  3. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

Cái thằng ngu này, trước anh tư vấn cho mày rồi mà sao lại phạm mấy lỗi cơ bản như thế hả em. Thời gian của anh Quân là vàng ngọc mà vẫn phải hạ mình xuống dạy dỗ mày mấy thứ cơ bản như cái động tác vạch chim đứng đái, thật, anh rất cám cảnh.
    Mày đợi tối anh rảnh với cả anh bớt giận, anh vào chỉ cho mày. Chứ bây giờ anh chưa về, với cả bực mày ngu quá anh lại chửi um lên thì khổ thân mày.
    phoenix_px2002 thích bài này.
  4. buiduyngoc

Anh giúp e với e ko bít phải làm sao nữa :( ko hiểu gái thế nào và nên tiếp tục hay dừng lại :(
  5. Mr_Lady_Killer

Rồi, tranh thủ giờ giải lao trong hôm anh đào tạo các CEO, anh bớt chút thời gian ra để cứu vớt kiếp Gà vật vã của mày. Đáng nhẽ anh cũng ngán ngẩm chẳng thèm dạy bởi mày chã quá. Nhưng vì tình Bác ái cao cả, vì nhân cách cao đẹp của Quân anh, anh đành hạ mình muốn để giáo huấn thằng Gà em anh vài thứ.
    Những điều cần nhất đối với mày bây giờ.
    1. Mày quá xoắn xít nó, anh đe.o biết nó ngon ăn mặn mà thế nào mà thằng em anh chết mê chết mệt thế này. Bỏ ngya cái kiểu xun xoe cung phụng ấy đi. Thay vào đó, mày phải nghĩ " nó ngon mình kém đe.o gì". Từ đó, mày bớt thương nhớ, bớt chiều chuộng vô cớ, bớt để nó lấn át mày. Mày không thấy là cái kiểu tán của mày khiến nó phát ớn phải tránh mặt đấy à. Từ giờ làm gì anh kệ ******, nhưng phải nhớ không được nén mình trước nó như thế.
    2. Chắc tại nó quá ngon hay tại mày ít gái nên bấn quá phải không. Vật quá thì tán thêm đứa khác, à ưa chơi cũng được cho bớt phần xoắn lại. Hoặc như anh, trước bé anh toàn xóc lọ cho hết hứng.
    3. Nó hơi sợ mày rồi đấy em ạ, nhưng vì mày chán quá nên dãn ra, thế là nó bớt sợ. Nó hẹn mày đi ăn như kiểu ban ơn cho mày, vừa để nó đỡ áy náy. Nên nhớ, gái nó cực sợ mấy thằng nó *** thích mà cứ bám nó. Nói như thế không phải bảo mày thôi tán nó. May cho mày, bây giờ nó cảm thấy mày thật lòng với nó, nên nó cho mày cơ hội rồi.
    Phần quan trọng nhất đây.
    Thật lòng là tốt, nhưng quan trọng nhất là làm thế nào cho nó yêu mày cơ. Từ giờ bớt nhắn tin với nó, nó chai với mày rồi, gần hết hứng rồi. Từ giờ dãn dãn ra nữa, thỉnh thoảng phập mạnh một phát. Ví dụ như này này : lặn mất tăm vài ngày, chọn đúng hôm gió bấc to hoặc mưa rào, mua cho nó cái gì nó thích, đến đứng cổng nhà gọi nó ra, bảo "mình tặng X này hihi". Thế thôi, xong chuồn. Anh đảm bảo nó sẽ nhìn mày bằng con mắt khác nếu mày làm như anh nói. Làm vài cú kiểu kiểu thế là nó sẽ đổ như nhà cao tầng bị ăn cắp vật tư.
    Anh bận quá nên đé.o dạy nữa, tuy thế là đủ rồi đấy em ạ. Có thoát được kiếp Gà kiếp chã để mà leo lên làm người hay không, chỉ trông chờ vào độ lĩnh hội lời dạy của anh cho mày. Lần sau vào đây mà sai như trên nữa thì anh hứa là sẽ đạp vào đầu rồi bắt mày quỳ lạy để mà tạ tội với anh.
    Kiến thức anh đưa ra, vừa có giá trị vừa không có gì. Giá trị hay không, bây giờ, trông chờ vào sự vận dụng kiến thức của mày.
    phoenix_px2002buiduyngoc thích bài này.
  6. buiduyngoc

Chốt lại ý anh là bớt quan tâm , ko lụy gái để lấy lại phong độ. Chỉnh đốn lại suy nghĩ cao hoặc bằng thấp hơn thì khỏi tán. Đánh bất ngờ để gái cảm động sau tiêu diệt địch. Nhưng phần e cần làm sao để gái yêu thì anh thông e ít quá em mới chỉ nắm dc cách tặng quà mà e vận dụng bị nó cho đứng đợi hơn 2 tiếng :( thông cụ thể đi anh để e bớt ngu tí. Thứ 2 là a đánh giá tình hình tnay liệu e xúc gái tỉ lệ thành công liệu khả quan ko hay thôi chuyển đối tượng khác cho đỡ mệt. Thứ 3 là gái bt anh ạ , gái ở quê g đang đi làm và ở nhờ nhà chị. Nhà e trên này hơn đứt gái mà ko hiểu sao yêu rồi lại xoắn gái sợ mất gái. Ngu thật  dạo đầu trên cơ gái mà nó lật kèo nhanh quá thành mình dưới cơ và lụy gái.có lẽ là sai lầm của e và quan tâm gái nhiều đâm ra nhàm gái ko cảm nhận đc.
  7. Mr_Lady_Killer

Lời anh dạy thế cũng đã đủ để chú tán đỏ nó rồi. Ngộ hết được hay không là do chú. Anh Quân dạy Gà chứ đé.o dạy bò.
    buiduyngoc thích bài này.
  8. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Yêu đương tình cảm mà trên cơ với chả dưới cơ. Nó yêu bạn thì cũng khỗ mà thôi. Chúc ẻm sớm máy mắn thoát khỏi bạn
  9. quanchua95

quanchua95 Thành viên mới

thì cái gì cũng cần từ từ, có thời gian chứ
  10. quakhunuon

quakhunuon Thành viên quen thuộc

Anh phải làm sao đây ngăn dòing lệ tuôn rơi