1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em sắp phải test IQ, bác nào hướng dẫn các làm bài IQ với(chuyên nghiệp) Vote 6*

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi senseivn, 01/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. senseivn

senseivn Thành viên mới

Em sắp phải test IQ, bác nào hướng dẫn các làm bài IQ với(chuyên nghiệp) Vote 6*

Sensei làm về CNTT, Sensei cũng đã từng làm rất nhiều bài Test IQ rồi nhưng mà chỉ làm theo tư duy thông thường thôi( nói chung công ty nào cũng ok cả) Mình đang xin vào một công ty lớn và có các bài Test IQ khó mà không biết có qua không, vậy các bạn có thể cho mình biết các cách làm một bài thi IQ:
    Liên quan đến cái gì: bảng chữ cái, con số, hình họa( cái này khó nhất), tính toán,...
    Cách giải quyết như thế nào, cách tư duy chung, đặc biệt với các dạng bài IQ
    Mình xin cảm ơn và vote 5 * ngay lập tức
  2. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Test cái gì chứ test IQ thì không gian lận hay mẹo miếc gì được đâu bác ợ .
  3. Tramyhaykhoc

Tramyhaykhoc Thành viên mới

Sao em nghe nói làm nhiều kết quả các lần sau sẽ tốt hơn?
  4. BooXoo

BooXoo Thành viên mới

đúng ùi . Mua mấy quyển sách câu hỏi IQ mà làm chơi , mỗi ngày ngấm 10 câu -> 1 tháng đc 300 câu rồi .Nếu định đi xin việc thì phải chuẩn bị khoản này trc 2-3 tháng
  5. iemngu

iemngu Thành viên mới

Nếu test IQ thì nó cũng chỉ loanh quanh mấy dạng thông thường thui mà. Nếu bạn là dạng thông thường quen rùi thì chắc chả có j sợ cả. Trước khi thi chỉ cần ăn đủ, ngủ đủ, đầu óc tỉnh táo là okie.
    Còn tư duy giải quyết test IQ thì là làm ầm ầm, từ trên xuống dưới, khó quá bỏ qua, còn giờ thì quay lại làm, ko thì thôi.. hê hê...
    Tớ đi test thường qua nhưng ko hiểu sao hay bị tạch phỏng vấn. Ức lém cơ.. híc híc..
  6. Mobile7

Mobile7 Thành viên mới

Em có một quyển test của nước ngoài. Bác nào cần pm em gửi cho