1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

em sẽ đi tìm.........

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi kieuhaiyen, 08/10/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kieuhaiyen

kieuhaiyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com

biết rằng trái tim anh không còn dành cho em nữa, e buồn lắm anh biết không, e sẽ đi tìm một người khác iu em,và e sẽ iu ng đó hơn yêu anh để cho anh thấy rằng anh không phải là tất cả, e sẽ chứng tỏ cho anh thấy e đã khôn lớn, trưởng thành,e biết cái gì không phải là của ta thì mãi mãi sẽ không bao giờ thuộc về mình, nên em sẽ không bao giờ hy vọng và chờ đợi anh nữa đâu anh ah, xin lỗi anh...
    cobehattieu_tv thích bài này.
  2. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

XIn chúc mừng bạn đã thành người nhớn .. theo cách kon mong muốn!
    kieuhaiyen thích bài này.
  3. SongLinhs

SongLinhs Thành viên mới

Cho mình viết ở đây với nhé, dù là chẳng đi tìm điều gì đâu.
    Cậu biết không, dẫu cho tớ đã nói là cũng không có gì đâu, nhưng tớ có buồn. Tớ không tiếc nuối anh ấy, cũng không tiếc nuối tình cảm, mà tớ nhớ đến những ấn tượng đẹp đã mất.
    Hồi trước anh âý hay đi uống, về muộn và có lúc say, còn tớ cứ chờ để có thể nói chuyện với anh ấy. Dù biết say là không tốt, uống rượu không tốt. Bây giờ, hình như anh ấy ít đi uống rượu. Không biết có phải vì lo cho sức khỏe, hay tại anh ấy muốn có nhiều thời gian online cho các mối quan tâm trên mạng của anh ấy... Tớ buồn.
    Hồi trước anh ấy nhất mực đòi đi ngủ sớm, đòi giữ sức khỏe, lúc nào cũng trách tớ cố tình để anh ấy ngủ muộn, không quan tâm đến sức khỏe của anh ấy, chỉ vì sở thích của tớ. Bây giờ, anh ấy thức muộn hàng đêm, chẳng cần nghĩ đến sức khỏe- vì điều gì? Anh ấy muốn online nhiều hơn, vì các mối quan tâm hiện tại của anh ấy. Tớ thấy buồn.
    Hồi trước anh ấy trách tớ lúc nào cũng không ủng hộ anh ấy, chẳng bao giờ thể hiện tình cảm với anh ấy. Nhưng anh ấy cũng đã bao giờ công khai thể hiện tình cảm với tớ, anh ý đã bao giờ nhớ rằng anh ấy đã nói sẽ viết gì cho tớ? Bây giờ, anh ấy thản nhiên công khai thể hiện tình cảm, viết nhiều điều cho các mối quan tâm của anh ấy. Tớ... chỉ hơi buồn.
    Hồi trước anh ấy nói sẽ đọc những gì tớ viết, anh ấy sẽ làm điều gì đó vì tớ. Tớ tin và chờ xem anh ấy sẽ đọc đến đâu, và sẽ làm những gì. Nhưng...anh ấy không có thời gian để đọc và làm bất cứ điều gì vì tớ. Bây giờ, thì anh ấy có thể mất thời gian tìm kiếm và làm nhiều điều vì các mối quan tâm mới. Tại sao tớ không cảm thấy buồn chứ?
    Anh ấy nói tớ luôn làm cho người khác hiểu sai về anh ấy, tớ làm cho mọi người nhìn anh ấy bằng con mắt không thiện cảm. Tớ chẳng quan tâm đến người khác thế nào, tớ chỉ biết rằng tớ đã thể hiện những điều tớ nghĩ, và anh ấy hiểu tớ thế nào với anh ấy. Bây giờ, anh ấy đâu cần biết người ta sẽ nghĩ gì về anh ấy, với những điều anh ấy đang cố thể hiện. Anh ấy cũng khoobg quan tâm tớ nghĩ gì. Anh ấy chỉ làm thế,, vì các mối quan tám của anh ấy. Buồn lam sao.
    Hồi trước anh ấy nói rằng anh ấy có tình cảm với tớ, tự nhiên nó đến, bất chấp tớ có không còn xinh tươi như hồi còn thanh xuân, bất chaps tâm hồn tớ có nhiều góc khuất, bất chấp những điều có thể là xấu xa, bất chấp cả chuyện tớ có yêu anh ấy hay không. Bây giờ, tâm hồn tớ vẫn thế, con người tớ vãn thế, ấy vậy mà trong con mắt anh ấy, tớ là người vớ vản, không ra gì, đáng vứt đi và không đáng để phải suy nghĩ một giây nào. Anh ý cho rằng anh ấy quá sáng suốt khi rũ bỏ tớ. Là tớ hay anh ấy nên thấy buồn đây?
    Anh ấy luôn trách tớ ích kỷ, không hề quan tâm đến anh ấy. Nhưng anh ấy đã bao giờ hỏi tớ thế nào, cảm thấy thế nào? Anh ấy bảo tớ không bao giờ ủng hộ anh ấy, thế ai đã là người bỏ thời gian tìm kiếm thông tin để khẳng định về những điều anh ấy suy nghĩ đúng hay sai, chỉ bở. vì muốn rõ ràng, không muốn anh ấy thất vọng khi nghĩ không tốt về một người bsn. Anh ấy có bao giờ nghĩ tại sao tớ mất công làm thế, nếu đó khoobg phải là sự quan tâm.
    ...
    Tớ quên chẳng nhớ tớ muốn nói gì nữa rồi. Tớ mong anh ấy khỏe và vui. Thế thôi.
    cobehattieu_tvkieuhaiyen thích bài này.
  4. kieuhaiyen

kieuhaiyen Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đó cũng là tình yêu mà bạn, đôi khi mất đi rồi ta mới thấy hối tiếc, hãy biết giữ gìn và trân trọng những gì mình có bạn nhes
    SongLinhs thích bài này.
  5. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lên kế hoạch kiếm tìm tình yêu mới thôi các bạn à, Biến đau thương thành hành động...^^!

P/s: 1 ứng cử viên sáng giá là mình nè...hehehe:P
    kieuhaiyen thích bài này.
  6. hathiha

hathiha Thành viên tích cực

cái gì không phải của mình thì mãi không phải của mình
  7. SongLinhs

SongLinhs Thành viên mới

Tớ không nghĩ đó là tình yêu, mà là sự chia sẻ. Tớ cũng không thấy nuối tiếc, vì chẳng cần nuối tiếc những gì không phải của mình. Còn của mình, thì mình phải giữ rồi...
  8. WeCan_Immigration

WeCan_Immigration Thành viên mới

Và rồi một ngày kia…

Có ai đến gõ cửa mối tình mình,

Em nhẹ nhàng mở cửa

Cho cô ấy làm quen.

Nếu cô ấy cố ý cướp trái tim anh

Em sẽ không trách…

Em sẽ không oán thù…

Em chỉ thấy mình ngu ngốc.

Và cô ta là kẻ trơ trẽn