1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em tập chụp ảnh.

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi lukhu_lukhu_ongsuvaochua, 28/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chalycucu

chalycucu Thành viên mới

cám ơn bác rất nhiều đã thẳng thắn nhận xét cho em ! hy vọng bác sẽ tiếp tục góp ý cho các bức ảnh của em để em tiến bộ !
  2. lukhu_lukhu_ongsuvaochua

lukhu_lukhu_ongsuvaochua Thành viên mới

Thế này bác ạ. Chân tình mà nói thì em đều muốn những ai thích chụp ảnh thì sẽ chụp được hình đẹp như em chụp. Mà hình đẹp như em chụp thì còn bị chê còn nhiều. He he he...
  3. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào các bác, em đi chơi chụp hình cũng nhiều nhưng chỉ được mỗi tấm này là trông tàm tạm, mong các bác cho ý kiến nên chỉnh sửa lại sao cho đẹp:
  4. DatHL

DatHL Thành viên quen thuộc

hình bác chụp bị loá chứ chưa đạt độ ngược sáng. Nên nhìn bị nhạt. Nhìn con chó như là 3 chân ấy nhờ. Nếu nó là thương binh thì thương quá!. nhớ hồi bé đọc truyện sói Xám có cái ảnh nó ngồi trên mỏm đá, đang tru lên, góc chụp rộng, nhưng vị trí đặt máy cực thấp. nhìn nó mới hoành trráng.
  5. ruanweixin

ruanweixin Thành viên quen thuộc

Tốt nhất bỏ tấm này đi, tập chụp lại nếu muốn tiến bộ...lời khuyên chân thành
  6. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Con chó ấy đúng là 3 chân, nó đang nhìn theo chủ nó đang chơi surfing ngoài biển đó. Một lúc sau thì nó bơi ra chỗ chủ nó luôn, mấy bác mà được chứng kiến cảnh này mới thấy tội nghiệp nó như thế nào.
    Hình này em khoái ở chỗ nội dung, còn chất lượng thì trình của em chỉ đến thế. Chụp bằng máy KTS để tự động mà . Máy của em có thể chỉnh manual các thông số tốc độ mở, góc mở, ISO, và white balance. Tấm hình nhợt nhạt em nghĩ là do không chỉnh white balance lúc đó.
    Bác nào giỏi chỉ em cách để thông số trong trường hợp này đi.
  7. ruanweixin

Bác cầm máy mà ko tự tin thì ko bao giờ chụp được cả, tự động thì có cái hay của tự động, bao nhiêu ng chụp hình đẹp cũng từ máy tự động mà ra...hình đẹp hay ko là do con ng chứ đâu phải do máy...
    Để chụp đc như thế này, Bác thử đánh Flash để làm sáng con chó, át ánh nắng chiếu từ mặt biển...
  8. hama_bien

hama_bien Thành viên mới

Mới ti toe cầm máy ảnh ,chụp con Mi sa ở nhà ,pót lên cho mọi người coi

Được hama_bien sửa chữa / chuyển vào 14:23 ngày 08/08/2006
  9. ruanweixin

Bác cố gắng chụp nơi nào mà màu nên ko tẹp với màu lông của Chó và cố gắng chụp nét hơn 1 tí sẽ làm rõ chủ thể chụp hơn.