1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em thèm có con với Ex

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi larry_darell, 14/02/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. larry_darell

larry_darell Thành viên rất tích cực

Em thèm có con với Ex

E chia tay mối tình đầu gần 1 năm rồi, cũng k gặp lại nhau mặc dù còn tình cảm vì những lý do thì rất chi là dài dòng...

Vấn đề là e thèm có con với a ấy. E cứ có cảm giác là nếu mình có con với a ấy, là cả đời coi như hai đứa vẫn ở gần nhau... Và e cảm thấy việc chia tay sẽ đỡ đau khổ, nuối tiếc nhau... Biết đâu nhờ đứa con này mà hai đứa lại về đc với nhau thì sao?

E nói nghiêm túc đấy ạ. Vì nếu về kinh tế và phía gia đình e, e nghĩ k có vấn đề gì. Chỉ lo một thứ duy nhất, là sau này con thiệt thòi nếu k có anh ấy ở bên (trong trường hợp cái mong muốn lấy nhau kia k thành)... Và cái thứ hai mà bạn bè bảo, là sau này có thể mình yêu người khác, thì đứa con là cản trở, vì mình còn trẻ, có thể mong muốn này quá sớm, đợi chục năm nữa vẫn chưa lấy đc ai hãy nghĩ đến chuyện con cái kiểu này...

Nhưng k hiểu sao e vẫn muốn có con. E đang 27. Suy nghĩ này có thiếu khôn ngoan lắm không nhỉ?
  2. vfxdotvn

vfxdotvn Thành viên mới

anh giúp . . .. . nhé
  3. larry_darell

larry_darell Thành viên rất tích cực

Nhìn chữ ký biết là ai rồi nha.
  4. Chi116

Chi116 Thành viên mới

27 thì cũng đủ tuổi để có suy nghĩ chín chắn rồi chị ạ. Em nghĩ chuyện single mom bây giờ ko phải là cái gì to tát nữa! Nếu chị thật sự muốn thế thì chị cứ làm!Chúc chị hạnh phúc!
  5. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

1 năm còn ngắn để quyết định mọi thứ vào bây h quá bạn à, cố gắng mở lòng ra, nếu, 2, 3 năm sau bạn vẫn quyết định như vậy thì hãy làm.
  6. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

phải đấy.!
    và hãy nghĩ cho đứa bé chị ah.!!!
  7. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Chính xác. Lúc này bạn đang tâm trạng, đưa ra quyết định sẽ không chính xác. 2 năm nữa mọi thứ có thể sẽ khác, và đương nhiên, bạn sẽ cũng nghĩ khác.
    Chúc vui, hạnh phúc và bình tĩnh (dẫu biết rằng người đi khuyên, chỉ nói thôi nên rất dễ),
  8. Not_for_Sale

Not_for_Sale Thành viên mới

27 thì? chưa nĂn cò suy nghìf nà?y. CĂ em cò?n trè? chàn. 27 tuĂ?i 'Ă?u (vì dù) mà? Ăm 'ứa con mẶt mì?nh. Nghìf cùfng nĂfu nhì??
  9. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Khôn ngoan nhiều lúc cũng chả lại được với giời thế nên nếu bạn đã thật sự mong muốn và không thể không làm điều đấy thì cứ làm như mình muốn và khi quyết định thì hãy sống chết với nó + đừng bao giờ ân hận vì đã làm Chúc bạn luôn may mắn và gặp nhiều HP với quyết định của mình
  10. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Bái phục các cô có suy nghĩ thế này, một gia đình đầy đủ bố mẹ chăm những đứa con đã thấy khó và mệt rồi, giờ một mình thì phải lường trước.
    Trong số bạn bè tôi chưa có ai vào trường hợp này nên không biết ra sao nhưng thấy họ vật lộn với cuộc sống gia đình và những đứa con cũng quá mệt rồi.
    Giờ nhiều bạn trẻ thích trở thành single mom nhỉ, cứ thích đi, tuổi trẻ bồng bột, mà đã thích rồi thì đừng lên đây hỏi làm gì.
    Mình thấy thế hệ trẻ giờ tân tiến thật dù mình cũng chưa phải là già chỉ chín chắn hơn trong thế hệ 8X thôi, tốt nhất không dại dột làm gì một mình để chứng tỏ bản thân.
    Bạn có con là bạn phải có trách nhiệm với tương lai của đứa trẻ, không đơn giản bỏ tiền để nuôi mà còn phải dạy dỗ, còn cho đứa bé được quyền đầy đủ nhận một người cha. Cháu còn lớn nữa đừng cứ mình thích còn kệ đời con ra sao.