1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em thích anh - người đàn ông đeo nhẫn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kid_lam_dieu, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Em thích anh - người đàn ông đeo nhẫn

anh hơn em 5 tuổi. có vợ rồi, chị nhỏ bé và hơi mập, chứ không có được dáng người đẹp như em. em hơi bị tự hào vì điều đó đấy. anh thì gầy nhẳng, y như một con mắm và cao tận 1m78. em vốn thích đàn ông cao. anh lại còn lạnh lùng nữa.

ngày đầu tiên bước chân vào công ty làm, em thấy hơi chán nản vì toàn những anh không xấu thì lùn, lại thêm cả vợ con đuề huề hết cả.em cao những 1m65 cơ mà tới khi anh và anh K đi khách hàng về, anh xộc vào phòng em, ôm theo 1 đống giấy tờ vứt oạch phát xuống bàn, em ngẩng lên, nheo nheo mắt nhìn ( em bị cận 4 đi ốp nhưng sợ xấu nên chẳng bao giờ đeo kính ) em không nhìn rõ được anh, nhưng thấy có chút hi vọng. uh thì ít ra cũng có người để mà ngắm nghía cho đỡ buồn tẻ với đống tài liệu. em chẳng chào anh, anh cũng chẳng chào em, anh K hồi đấy cũng lạnh như cục đá, chẳng ai hỏi em câu nào, em mặc kệ. chán chê, rồi em biết anh đã có vợ. em chán. anh K cũng có vợ

lâu lâu thì mình cũng quen nhau, em quen dần với cái vẻ dửng dưng lạnh nhạt lúc ban đầu của anh, rồi về sau thì lại hồ hởi và nhắng nhít. anh là thế, rất đáng ghét. mỗi sáng gặp anh ở văn phòng, chỉ muốn táng cho anh 1 phát vào mặt, vì anh chẳng chào em bao giờ. rồi khi không thấy em nói gì lại " ơ mồm đâu, không chào ai àh " hồi chị Tr còn ở công ty làm việc. em thấy anh hay trêu chị ý lắm, lúc đấy em là zero nên cũng hơi ghét ghét anh, em nghĩ đàn ông có vợ rồi mà còn...vớ vẩn. nhưng sau khi em vào được hơn 1 tháng, chị Tr nghỉ việc. Phòng anh hỏng điều hòa nên xuống ngồi nhờ ở phòng em, chứ còn anh chẳng thuộc biên chế phòng, tức là sẽ tới lúc anh phải về chỗ của mình. Ngày mọi người đi, em buồn lắm, vì em chơi thân với toàn những người làm ở phòng anh, phòng em thì toàn nhân viên mới, vui thì có vui, nhưng em thấy anh thú vị hơn, nên thích hơn em cũng chẳng dám chạy lên phòng anh nhiều, sợ sếp mà.

Chiều thứ 7 của tuần thứ 3 em vào làm việc. Đang thiu thiu ngủ thì anh gọi điện, rủ em đi cafe. Lần thứ nhất gọi bằng số của anh, nhưng em từ chối. Hồi đấy em chưa quý anh lắm, cũng đề phòng nữa. em luôn trêu với mọi người rằng, tôn chỉ của em là " nói không với đàn ông đã có vợ " nên anh năn nỉ ỉ ôi chán chê em vẫn không là không, rồi em ngủ tiếp. tới 1,2h sau anh gọi bằng số máy khác, nhưng em không nghe. mãi về sau em mới biết, hôm đấy anh rủ em đi cafe với 1 người bạn của anh, mục đích thật cao cả " làm ông xui "

Chủ nhật - em đi chơi cả ngày với lớp cấp 3. Tới chiều anh gọi điện lại rủ em đi cafe. Em bảo đang đi chơi Bowling k cafe được đâu. Anh hỏi em đi chơi với ai, em bảo đi với lớp. Rồi anh nhắn tin " khi nào về thì rẽ qua...anh vẫn đang ngồi ở đấy " em cũng chẳng reply. Sau nữa anh lại gọi điện, em bảo chơi xong em còn phải đưa con bạn thân đi mua mấy thứ linh tinh, chả biết bao giờ về - thật, chứ k phải em lí do nhé. Anh lại bảo đưa cả bạn em đến. Em từ chối. Nhất quyết không đi. Hôm đấy anh lại ngồi cùng cái anh bạn thân định làm mối cho em.

Cái điều hòa phòng anh rất hâm. Thế là được 2 hôm, mọi người lại ôm giấy tờ, bàn ghế mang xuống phòng em. Ngày anh đi, phòng trầm hẳn, em cũng ít nói, chứ không a lô xô nữa, có khi cả buổi sáng, chẳng nghe thấy 1 tiếng cười. Anh đến, lại như kiểu có bão, ầm ĩ, vui vẻ. Rồi dần dần em trở thành thân thiết với phòng anh.

Có một thời gian, em chẳng nhớ chính xác nó là tuần thứ mấy của tháng thứ mấy em tới làm việc nữa. Ngày nào online, anh cũng bắt em kể chuyện cười. mà khổ, em có sáng tác được đâu. em gửi cho anh link 1 số trang web, anh không đọc, bảo lười, thích em kể hơn ( em kể thì anh vẫn phải đọc đấy chứ ) thế là em lại hì hụi ngồi đọc, xem truyện nào buồn cười, rồi gửi cho anh. em cười trước, còn anh cười sau, anh cười nhưng lại cho cái mặt này :| và bảo chẳng hiểu gì cả. hình như em kể được 1 tuần thì mạng ở công ty có vấn đề. đây đúng là cái công ty củ chuối nhất em biết + với con mụ vợ sếp quái thai nhất em gặp.
  2. kid_lam_dieu

em hơi xấu tính, đôi lúc ăn nói lại thiếu lễ độ, nhất là với những người mình quý mến và chơi thân. em gọi anh là hâm, rồi ăn nói trống không. anh mới bảo là " này nhá, anh với em hơn nhau gần 1 thế hệ đấy , em gọi anh là chú có khi được đấy " thế quái nào, đá qua đá lại 1 hồi em và anh thành chú cháu. rồi anh ra điều kiện, nếu ai mà lỡ mồm xưng anh gọi em hoặc ngược lại thì phải phạt. em bảo rồi ok, nếu em mà lỡ mồm gọi anh thì em mất 20k, còn anh sẽ mất 50k. thế mà anh đồng ý, đúng là hâm thật. hôm đấy tính sơ sơ ra trừ đi cả những lần em xí xóa thì anh mất cho em vừa đúng 600k
    trưa nào anh cũng phải về nhà ăn cơm với vợ, rồi chiều mới lên công ty làm tiếp. thế mà trưa hôm đấy ( hôm nào em chả nhớ ) anh rủ mọi người đi ăn, anh hỏi em ăn gì được nhỉ và ăn chỗ nào nhỉ. đi xa xa tí cho vui, chứ hôm nào cũng quanh quẩn cơm hộp với bún miến mọi ng không chán ah. uh thì đi. em dẫn mọi người ra tận 123 ở Kim Mã. em đòi đi xe cùng anh K, cho chị Kh đi với anh, nhưng chị Kh chẳng đồng ý, đùn đẩy em lên xe anh ngồi. anh bảo " cháu ngồi xa xa chú ra nhé, vợ chú mà nhìn thấy chú chết " em ngồi cách xa cả ki lô mét. trời nắng, ăn cơm anh còn trộm rau của em nữa. em ăn cơm sườn sốt anh cũng đú, mọi người cũng đú, có mỗi anh S và a Ph là thay sườn bằng gà , anh đã uống bia còn tham, xơi mất nửa cốc cô ca của em. Lúc đi trời nắng to nhé, thế mà lúc về, trời thâm đen xì xì, chuẩn bị mưa. Mọi ng thấy thế giục bảo về gần công ty uống cafe cũng được, còn anh thì không chịu, nhất quyết đòi vào khu Trung Hòa Nhân Chính uống, uh thì vào. hôm đấy em uống cafe nâu, bình thường em chẳng dám uống cafe đâu, sợ nổi mụn, xấu xí. uống vào thấy ngon quá, nhưng chốc chốc lại phải lấy đá ở cốc của mọi người, không hiểu kiểu gì đá của em nhanh hết thế . hôm đấy anh đang bị ốm, đỡ rồi nhưng chưa khỏi hẳn.
    trời bỗng nổi mưa, ầm ầm như trút. thế là phải nán lại, chưa về ngay được dù đã 2h kém. anh quên không mang áo mưa, chỉ có mỗi cái áo mưa giấy, em nhường cho anh mặc, vì anh đang ốm, em đi người không. thế mà anh cũng mặc thật. vừa đi đường vừa bảo " chết thật, chú mặc áo mưa thế này mọi người lại bảo chú bắt nạt cháu..."
    về tới công ty, anh còn vòng về nhà thay áo. lúc lên khoe với mọi người rằng " về nhà uống thuốc vợ còn bắt ép uống 1 cốc nước cam to đùng " ừh thì chị ấy chu đáo, và không chê được điểm nào ngoài cái tính hay ghen thôi mà
    ( anh bạn anh vừa gọi điện cho em đấy, hình như anh ấy định cưa cẩm em thật, nhưng giờ thì lại càng không thể được anh nhỉ )

3. live4online

live4online Thành viên mới

ặ, có vỏƠn 'ỏằ gơ 'Âu nào. Cỏằâ nghiêm trỏằng cỏÊ lên.
    Mà có vỏằÊ rỏằ"i thơ thôi, cỏằâ kỏằf chuyỏằ?n 'ỏằf cặỏằi, 'ỏằông phư cĂi tuỏằ.i xanh cỏằĐa mơn 'ê.
  4. kid_lam_dieu

chặa tỏằ>i hỏằ"i mà
    'i chỏằÊ nỏƠu cặĂm 'Ê

5. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Muốn đàn ông không chỉ coi mình là Bồ .
    Thì mình phải biết từ hào về những cái khác và hiểu thế mạnh của mình ở những điều khác cơ Bé Kid ạ , không phải tự hào hay tự tin ở cái đoạn đầu tiên em viết đâu .
    Với phụ nữ thời gian và tuổi trẻ sẽ dần qua đi ...người đẹp này thì có người khác đẹp hơn , nên ngoại hình của phụ nữ không phải là một điều bất biến .
    Anh hơn em 5 tuổi. có vợ rồi, chị nhỏ bé và hơi mập, chứ không có được dáng người đẹp như em. em hơi bị tự hào vì điều đó đấy.
    Chị còn cao đến tận 1.67 đấy , ngoại hình thì ,,,,
    Thế mà chị chẳng tự hào về cái ngoại hình và nghĩ rằng đó là thế mạnh của mình đâu
    Chị tự hào về nhiều khác cơ mà những điều đó thì đàn ông với chị ...muốn chị là Vợ nhiều hơn là Bồ .
    Chị thì chưa từng nghe thấy một lời đề nghị khiếm nhã như thế bao giờ ...chỉ nhận được những lời cầu hôn là nhiều thôi .
    Suy nghĩ khác , sống khác biết tự hào về những cái khác hơn là ngoại hình của mình rồi em sẽ chẳng bao giờ phải nói rằng .
    Em không muốn là Bồ của anh .
  6. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

chuyện em này kể, mình hóng mới đc
  7. hipdamgianho

hipdamgianho Thành viên mới

Vào hóng chuyện của em kid lắm điều này.
    Lâu lắm mới thấy mợ linhkhue. dạo này ko thấy mợ vào tvty chém gió nhĩ
  8. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

bình thường hâm hấp, nhưng đôi khi nói những câu...khôn phết. chị khuê nhở.
  9. kid_lam_dieu

chị Khuê cứ thích trầm trọng hóa vấn đề nhỉ
    người chị cao và đẹp thế nào mọi ng ngắm ảnh biết rồi mà , em cũng chỉ là thêm bớt này nọ cho nó sinh động thôi
    truyện này ai muốn tin là thật hoặc giả em cũng no comment
    kể tới khi nào k còn gì để kể nữa thì thôi
    n 1 ngày post nhìu wa'' bội thực nhỉ
    thôi để mai
  10. ElLula

ElLula Thành viên mới

post tiếp đi bạn Kifd,,,..Tớ là tớ vẫn hóng đấy nhé