1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em thích anh - người đàn ông đeo nhẫn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kid_lam_dieu, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. live4online

live4online Thành viên mới

Chúc may mắn cô gái....Dũng cảm lên.
    Phù........cuoi cung van chua co chuyen gi xay ra...theo doi het ca hoi.
  2. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

ngày hôm nay sẽ thế nào đây khi em vẫn phải đi ra đi vào cùng 1 công ty với anh.
    và ngày hôm nay, liệu em có đủ dũng cảm xuống phòng sếp và nói xin nghỉ việc hay không.
    em muốn được ở bên anh, dù là sai trái, nên bây giờ mọi chuyện mới như thế này
    vừa muốn chấm dứt để biến mất khỏi cuộc đời anh, lại vừa muốn được nhìn thấy anh khổ sở vì em.
    " nếu anh chưa có vợ " uh, em ước nếu anh chưa có vợ, có lẽ mình không phải lí trí tới mức nhìn thấy người mình có tình cảm ở trước mặt mà cười nói như những người đồng nghiệp bình thường. " nếu anh chưa có vợ " anh cũng nói thế với anh K, em đã biết anh tâm sự với anh K mọi chuyện và nghe những lời khuyên từ anh ấy. Nhưng tất cả chỉ trong chữ nếu thôi anh nhỉ. Mỗi lúc nhớ anh, mở facebook của Zin ra, ngắm ảnh em chụp mấy hôm nay. Người đàn ông từng ôm mình, từng lấy tay mình ôm anh thật chặt, người đàn ông có tấm lưng dài, gầy gò như bị suy dinh dưỡng, đã từng cõng em 1 đoạn dài trên Võng Thị...tất cả em đều nhớ.
    em cũng đau khổ, cũng biết buồn đấy chứ, em cũng có nỗi lòng của em, đâu phải là nhởn nhơ cười vui trên đau khổ của người khác đâu. em phải chịu đựng 1 mình, có ai để em chia sẻ, anh cũng chẳng biết được những gì khó khăn em đang trải qua, em phải đấu tranh, phải lựa chọn.
    em có thể xin nghỉ việc được không đây, khi em còn muốn bên anh
    nhưng em cũng muốn ra đi rồi

3. kid_lam_dieu

trưa nay ở lại công ty không ăn cơm
    trưa nay ở lại công ty ngồi khóc một mình
    chả hiểu nữa...
    kết thúc đi, càng nhanh càng tốt
    mai là ngày mới, mai sẽ cười thật tươi, phải kiếm xem có cái áo màu đỏ, hồng hay vàng nào không, mọi ngày chỉ toàn màu đen và màu trắng
    nhưng mai cũng là ngày cuối tuần
    cuối tuần trước, anh cõng nhong nhong, rồi bắt mình cõng nữa, anh nhẹ tênh, mình cõng anh cứ như không ý - nhưng anh k dám cho cõng nhiều, anh bảo " ng đi đường lại tưởng chú bắt nạt cháu "
    mấy cuối tuần trước thì anh đi chơi về, rồi anh online, anh bảo " sao cháu k đi chơi, chú biết ngay online là gặp cháu mà " rồi chat ba lăng nhăng và chào nhau đi ngủ
    cuối tuần này...con đường sẽ càng dài hơn, thênh thang hơn, vì ngay cả là một người bạn để được quan tâm, tự mình đã làm hỏng rồi
    thời gian quay trở lại được thì tốt nhỉ, để có thể sửa chữa những sai lầm, để không ai phải buồn, không ai phải khóc
    lúc nãy ngồi nói vu vơ " mai là thứ 7 nhỉ, ước gì thứ 7 nào cũng giống như thứ 7 tuần trước "
    anh và mọi người hỏi lí do xin thôi việc, mình bảo vì không thích hợp với công việc này...mình giả vờ giỏi tới mức, không ai mảy may nghi ngờ thực ra là vì anh...mà giờ vì anh còn ý nghĩa gì nữa đâu

4. kid_lam_dieu

áo đen - vô tình em lại mặc áo đen ngày hôm nay
    nhưng hôm nay cũng thật khác, em thấy mình " rực rỡ " hơn, em buộc tóc cao vổng lên, rồi đánh má hồng, nhưng em chẳng gặp anh..
    chạy trốn không phải tính cách của em, cho dù nhiều người nghĩ rằng lúc này chúng ta không nên xuất hiện trước mặt nhau. trái tim có lí lẽ của riêng nó, liệu xa mặt có cách lòng được không ? một khi tình cảm không còn, ở bên nhau cũng thành xa lạ được huống chi gần anh nhỉ. rồi thời gian sẽ trả lời..thời gian sẽ giúp chúng ta trở lại vui vẻ như trước - coi nhau là những người anh em, bạn bè
    em chỉ biết em đang cố gắng khác từng ngày.
    hôm nay em nhẹ nhàng, bớt xốc nổi, em không còn chảnh choẹ như mọi khi. em mở lòng mình ra với cô bạn đồng nghiệp khó ưa nhất của em ở đây. em đang lắng nghe cô ấy tâm sự, và viết cho anh vài dòng, để nó không bị lãng quên. cô ây đang trăn trở lắm, vì từ " được lòng sếp " giờ chuyển sang bị " sếp đề phòng " em nhận thấy em không còn ghét cô ấy nữa. kể cũng lạ, từ hồi cô ấy đi công tác về, em không còn muốn đành hanh bắt nạt nữa. cho dù cô ấy không " có duyên " cho lắm
    sáng đi ăn bún ngan với bác, em dành phần trả tiền nhưng không được, hôm nay là một ngày may mắn, em nghĩ thế. một ngày em thật hiền. em nhận ra " quan tâm đến người khác là 1 niềm vui, vì nó làm em thấy thanh thản và nhẹ nhàng, nó cũng khiến cho người được mình quan tâm cảm thấy nhẹ nhõm vui vẻ hơn.." hôm nay với em, ai cũng thật đáng yêu.
    có thể hôm nay sẽ có ngoại lệ, em sẽ không gặp anh, sẽ không chụp được ảnh để viết Note cho Zin, nhưng nên như thế, cứ để từng ngày trôi qua như thế, tới khi viết Note không còn là 1 thói quen, và xa anh cũng dần trở thành thói quen..

5. KidBum

KidBum Thành viên mới

Một vĩ nhân đã từng nói ?oĐời vốn không buộc mình vào qui tắc nào cả. Đơn giản chỉ là bản năng và sự dũng cảm?.

Chưa bước vào cuộc sống của nhau không có nghĩa là sẽ không bước vào.

Ai biết được vận tốc để có thể yêu một người là bao nhiêu cm một giây?

Và ai biết được, cần bao lâu để có thể hết yêu một người!

Chỉ là hãy cứ bước đi, cho đến khi bản thân thấy mình nên dừng lại .
    [ Blog Việt ]
  6. KidBum

KidBum Thành viên mới

hôm nay viết note muộn vì em mải nghịch ảnh mới chụp, nhìn đồng hồ ở máy tính mới thấy là đã 00.05am ngày 20 rồi. nhưng kệ, vẫn coi là của ngày 19, vì em chưa đi ngủ
    thứ 7 em luôn ngủ muộn hơn mọi ngày. vì ngày hôm sau là chủ nhật, em muốn ngủ bao nhiêu chả được nhỉ, có phải lục đục dậy đi làm sớm đâu. ngày trước còn đi học, hôm nào mưa gió bão bùng quá hoặc người uể oải muốn nghỉ em lại nhờ lớp trưởng viết giấy phép, còn giờ đi làm rồi, có những ngày gặp trời mưa như trút, em ngủ dậy - mơ màng tự hỏi " hay là nghỉ làm nhỉ, trời mưa to thế cơ mà " - đi làm rồi, người lớn rồi nên phải sống có trách nhiệm hơn anh nhỉ
    tối nay em với cô bạn thân đi uống trà đá, quán quen, em vốn định ra đấy ngồi 1 mình. em lãng đãng lắm, em chẳng cần nói năng gì với ai, cho dù xung quanh đầy ắp tiếng người cười nói. em muốn được đối diện với chính mình, xem mình đang mong chờ điều gì nhất, đang muốn làm gì nhất, nhưng chẳng làm cách nào cắt đuôi được cả, thế là phải cho nó đi cùng...ngồi chán - vì nó cứ eo éo kể chuyện cho em nghe mà thế là lại vòng vèo lượn ra Võng Thị. em ghét ra đây, nhưng nó lại thích, vì ra đây sẽ làm em nhớ thứ 7 tuần trước đã cùng anh đi bộ trên này, em nhớ anh đã thả tay bắt em ngồi sau điều khiển tay lái, em nhớ em đã cõng một cây củi khô nhẹ tênh trên lưng, em nhớ em suýt bóp cổ anh nghẹn thở...
    thế rồi vô tình anh L nhìn thấy em, em không đeo kính, cái gì cũng mờ mờ ảo ảo, cảm giác vừa đi qua mặt người quen, nhưng chẳng dám dừng lại nhận. rồi điện thoại rung lên bài hát " Tình yêu của đời em " chưa nghe nhưng em đã đoán là anh L. Đúng thật anh ạh, anh ấy gọi hỏi em đi đâu đấy, nhìn thấy anh ấy mà không chào, rồi bảo em quay lại đi, uống cốc nước " em quay xe. Chẳng hiểu có phải vì chém gió với nhau trên facebook nhiều hay không mà em và anh ấy tự nhiên như những người bạn thân của nhau vậy, cứ em hâm ah, với anh hâm ah suốt...ngồi chờ anh ấy mang nước ra, em nhắn tin cho anh " chú đang làm gì đấy, lên anh L chơi đi, cháu đang trên đấy " chờ mãi không thấy anh reply, em nghĩ có khi anh đang uống bia chẳng buồn trả lời. anh L mang nước ra, nói rằng anh vừa gọi điện, bảo chuẩn bị lên bây giờ..vui một chút, nhưng cũng nghĩ 1 chút - sao không gọi cho em, mà gọi cho anh ấy làm gì.
    anh đến, áo sơ mi, quần bò, đi đôi tông quen thuộc. em được biết là trưa nay các anh nhậu với nhau, uống 1 đống bia rồi và anh vừa kết thúc 1 bữa cơm toàn bia nữa lúc 8h tối, và anh đang nằm chơi với Zin, nhận được tin nhắn ra đây liền. vui hay buồn anh nhỉ ngồi nhìn anh hút thuốc, em cũng chẳng biết nói gì, thỉnh thoảng lại mang chuyện công ty ra nói vu vơ, như 1 đứa con gái vô duyên nhất quả đất. anh nhìn đồng hồ, em biết vì sao anh nhìn, bởi nếu có người lớn ở nhà, em không được đi về khuya. anh hỏi em, đã nói chuyện ở công ty, chuyện em định xin nghỉ việc với mọi người chưa, em bảo rồi, xin nghỉ việc rồi, anh cứ hỏi đi hỏi lại rằng " nghỉ thật rồi đấy ah " giờ anh toàn nói trống không với em, chả mấy khi chú cháu nữa sau con bạn thân nó bảo là em chưa xin nghỉ, anh cứ ngồi kêu em " nói điêu là giỏi "
    em tồi nhỉ. hôm nay đến công ty nhất quyết không lên phòng anh, thế mà làm được rồi đấy, tới lúc anh phải xuống phòng em, chả biết anh vô tình hay cố ý, nhưng coi như anh thua em rồi
    thôi kệ đi, mai là chủ nhật, mai anh đi chơi, đi nhậu , anh vui bên vợ con, còn em đi xem film với tình yêu cũ của em, hay lắm, chia tay nhau lâu lắm rồi mà vẫn xưng nhau là mình - tôi buồn lên thì rủ nhau đi uống nước, đi xem film. nó còn bắt em qua đón, bắt em trả tiền vé - em bảo thế thì nghỉ, vậy là nó lại " thôi được rồi, mai tôi qua đón mình, tôi mang cả 2 mũ bảo hiểm đi cho mình nữa "
    he he, chưa buồn ngủ, lang thang 1 tí đã vậy. mà em quyết rồi anh ạh, " đóng cửa trái tim " từ hôm nay, cố gắng khóa thật chắc để không ai xông vào được, cho tới khi ổn định sự nghiệp đã
    ngủ đi anh, ngủ yên lành bên vợ
  7. kid_lam_dieu

bình minh muộn đau đầu ghê
    Ngày cuối tuần rực rỡ
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=0jWfIE8aJx
  8. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

dạo này đúng 6h30 bật dậy ngó xem có cô hàng nước nào đứng tập thể dục ko, hoá ra là trốn sang bên này
  9. KidBum

KidBum Thành viên mới

hàng nước bị dỡ bỏ rùi mà
    phải lánh nạn qua đây thôi
    hẹn sáng mai đi thể dục nhé
  10. matzay

matzay Thành viên mới Đang bị khóa

Em Kid, cho anh tập với
    Được matzay sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 20/09/2009