1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em thích anh - người đàn ông đeo nhẫn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi kid_lam_dieu, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

vâng kết thúc rồi
    Đêm mai ai đưa em về
    Mình em trên hè phố vắng
    Đêm mai ai đưa em về
    Mắt em lệ ướt long lanh

cả tối ngồi nghe Đàm Vĩnh Hưng hát ca khúc này, nhớ cậu bạn học chung đại học, mỗi lần đi karaoke đều ưu ái dành mic để nghe cậu ấy hát, hát riêng bài này. nghe buồn lắm...lần trước đi hát, anh cũng hát bài này, và hôm đấy anh nói thật nhỏ rằng " tí chú đưa cháu về "
    lúc sáng anh K bảo " NA xin nghỉ thật rồi đấy " nhưng anh không tin, rồi trưa anh gọi điện, anh hỏi lại rằng " cháu nghỉ thât đấy ah " - vâng 1 tiếng nhẹ bẫng, anh hỏi lí do, đã nói với sếp chưa, nói với gia đình chưa, báo cáo với anh là lúc anh gọi thì mọi việc đã xong hết rồi . lúc sáng trước khi nói rằng con sẽ xin nghỉ - rơm rớm nước mắt. thế rồi chẳng nói nữa, ngồi mất 15p lấy bình tĩnh mới dám mở miệng. Cuối cùng mọi việc cũng xong. Lúc bye bye anh trong điện thoại, thấy mình bình thường lắm.
    tạm thời bây giờ có thể thức muộn rồi, không lo sáng hôm sau sẽ đi làm muộn nữa, không lo quần áo đầu tóc phải thật chỉn chu nữa...
    từ mai anh đi làm, không còn ai thình lình xuất hiện trước cửa phòng
    từ mai anh đi làm, không còn ai nện guốc ở cầu thang những tiếng đều đều quen thuộc nữa, mà em tin chắc, chỉ cần nghe thôi anh cũng biết là em
    từ mai anh đi làm, không còn ai chê anh sao cứ mặc áo màu trắng, sao không mặc áo kẻ em thích
    từ mai anh đi làm, không còn ai đòi lap của anh để đá pes
    từ mai anh đi làm, không còn ai ngồi trong góc phòng để mỗi lần đi qua anh ngó vào nữa
    từ mai anh đi làm, không còn ai thỉnh thoảng vò đầu anh làm tóc rối bù lên
    từ mai anh đi làm, không còn ai để anh chê lười, không pha nước cho anh uống nữa
    từ mai anh đi làm, không còn ai để anh hỏi rằng " dắt được xe không chú dắt cho "
    từ mai anh đi làm, không còn ai để anh gọi điện thoại nhờ lên đóng báo cáo nữa
    từ mai anh đi làm, không còn bóng em quanh quẩn quanh ghế ngồi của anh nữa
    từ mai anh đi làm, không có ai lợi dụng cơ hội được trạm vào lưng anh nữa
    từ mai anh đi làm, không còn ai đôi lúc sửa tay áo bị lệch cho anh nữa
    từ mai anh đi làm, không còn em nữa rồi...
  2. kid_lam_dieu

Một chiều ngược gió
    Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh
    Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi
    Ngược lòng mình tìm về nông nổi
    Lãng du đi vô định cánh chim trời
    Em ngược thời gian, em ngược không gian
    Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm
    Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng
    Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh
    Mang bao điều em muốn nói cùng anh
    Chợt sững lại trước cây mùa trút lá
    Trái đất sẽ thế nào khi mầu xanh không còn nữa
    Và sẽ thế nào khi trong anh không em?
    Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này - em biết, một mình em...

st
  3. nd_long_mobile

nd_long_mobile Thành viên mới Đang bị khóa

Thế là hết chẳng yêu nhau được nữa ...
    Đàn chim bỏ đi , mỏ cắp theo mùa ...
    Dùng dằng lá giưũa hai fiến gió ...
    Trong mắt chiếu ngấn ướt 1 cơn mữa ...

4. kid_lam_dieu

nghỉ 1 ngày ở nhà, nói chuyện với 1 người ( không phải anh nhé ) nhận ra chuyện này rất " chuối "
    cảm thấy nó giống 1 món ăn không ngon mà ng ta cứ cố nuốt để rồi bị đầy bụng, khó tiêu. khó tiêu chứ không phải không tiêu được .
    sau chừng đấy việc, muốn cười thật to và quên sạch đi, để trở lại như ban đầu, vui vẻ, thoải mái, không vướng bận gì, nhìn thấy anh cũng như anh K, anh S, hay bất kì anh nào trong công ty - chắc chắn sẽ thế, không lâu đâu, thức ăn tiêu đi hết là dạ dày trở lại co thắt nhịp nhàng
    thấy mình thật sự ngớ ngẩn.
    nhưng đã xảy ra rồi, nên không thể phủi sạch như ng ta phủi bụi trên quần áo được, cần thời gian để mọi thứ về đúng vị trí, để nhìn thấy anh và anh nhìn thấy mình trong veo nguyên sơ như ngày đầu tiên gặp để quên hết đi những lầm lẫn ngộ nhận, hi hi
    tự dưng có 1 người cũ ngày xưa suýt thành người yêu nhảy vào YM chào Tạm biệt rồi chúc mình có 1 cuộc sống luôn vui vẻ, hạnh phúc. Cuộc đời cũng nhiều người lạ kì thật. Nick YM, Facebook của họ mình xóa lâu rồi, giờ ng ta mới Tạm biệt - có lẽ sẽ del tên mình ra khỏi bộ nhớ - ôi cái cuộc đời ngắn ngủi, chẳng cho ng ta được hạnh phúc luôn đi mà cứ cháo hành nhau làm gì cho mệt ra nhỉ ng cũ mình cũng nghĩ đau khổ lắm, buồn lắm, thế mà vòng vèo mấy ngày với con bạn thân, rũ sạch luôn.Mìn cũng phũ thật. Nên chuyện này, cũng sớm nhạt phai theo thời gian thôi. Mà tính mình rất đểu, để ý quan tâm thích mình mới muốn gặp, muốn nói chuyện, mình mới hỏi han tới cuộc sống, chứ một khi hết rồi, thì chả liên quan gì tới mình, nói nhiều với mình mình còn thấy phiền ý.
    Nên là...hãy còn cảm thấy vui vì được cháu quan tâm đi chú iu
  5. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

chả ai hiểu vì đâu
    đường đời chia hai ngả
    chả ai có lỗi cả
    chỉ vô tình mà thôi
  6. kid_lam_dieu

Em không tin vào tình yêu sét đánh, đó là thứ tình cảm có sức hủy diệt như bom nguyên tử, mãnh liệt nhưng sau đó là tro tàn. Em tin vào những gì chắc chắn, bền lâu, như giọt mưa thấm đất
    vừa đủ 3 tháng trôi qua rồi, nhưng " tro tàn " trong em vẫn còn.
    như vậy nghĩa là gì anh nhỉ
    ngọn lửa cứ âm ỉ cháy trong em mỗi ngày, để lúc cảm thấy cách xa anh, lãng quên anh, nhưng có lúc lại thấy anh trong từng hơi thở, và nhớ...
    em nhớ xót xa quãng thời gian được gần bên anh, bây giờ mỗi lúc cô đơn nhất em lại nhớ anh và ao ước, giá như em gặp anh sớm hơn...
    em nhắc đến anh trong câu chuyện với ng em yêu và em tự hỏi, em đang yêu những ai...và em có sai lầm hay không.
    vẫn là 3 người và nhiều người mỗi lần đi ăn, gặp mặt. vẫn là em ngồi đối diện với anh - cũng chẳng biết vô tình hay cô ý nữa, nhưng mỗi khi giật mình nhận ra thì em đã ngồi trước mặt anh rồi.
    em không biết ánh mắt anh dành cho em là gì, em không biết những lúc anh đang vui cười bỗng trầm ngâm nghĩa là anh đang nghĩ gì. em hoàn toàn lạc lối và mù mịt trong suy nghĩ của anh. ít ra ngày trước em còn biết , ít hay nhiều anh còn nhớ tới em.
    em cảm thấy xót xa mỗi khi nghe một bài hát cũ, anh từng suýt xoa khen hay lắm , nghe thử đi, em nhớ cả cách anh trìu mến khoe ảnh con giai mình với em, em nhớ ngày xưa được ngồi gần anh...
    nỗi nhớ cứ âm ỉ như vậy cũng đủ khiến em thấy mình là kẻ tồi tệ, xấu xa. em muốn lãng quên anh thì càng phải gặp anh nhiều hơn. thỉnh thoảng em lại gặp anh tại nhà em, dù chẳng phải anh đến để gặp em. CHỉ là chuyện công việc mà thôi. Em là người mở cửa để anh vào nhà, nhưng không bao giờ em nhìn thấy anh đã đi ra khỏi nhà như thế nào.
    chúng ta giờ thành người xa lạ với nhau rồi. dù rằng

[nick]
    Được kid_lam_dieu sửa chữa / chuyển vào 11:23 ngày 28/12/2009
  7. kid_lam_dieu

nếu em nhớ anh quá, em biết phải làm gì ???
    em còn phải sống trong cảm giác này đến bao giờ nữa ?
    càng cố quên càng phải gặp anh nhiều hơn.
    càng cố xa, vô tình lại càng gần nhau hơn.
    anh vẫn để ý mỗi lúc em trầm ngâm, em vẫn lén nhìn khuôn mặt anh và tự hỏi " anh đang nghĩ gì "
    ...
    quên anh thôi
    ...
  8. kid_lam_dieu

nhưng em lại muốn nhắn tin nói với anh rằng " nếu có 1 người con gái nói nhớ anh lắm, anh sẽ làm gì "
    đến lúc viết ra những dòng suy nghĩ này nghĩa là em còn đang rất lí trí, em sợ, khi đã tắt đèn, khi đã chìm vào bóng tối, khi chỉ còn một con người với một trái tim luôn nghĩ về một người, em sợ khi ấy, em không còn là em của những ngày tháng qua nữa.
    em đã mạnh mẽ được, tại sao không cố mạnh mẽ thêm ?
    nếu có thể, hãy giữ những điều sâu kín trong trái tim mình, và biến một ngày luôn là một ngày đầy niềm vui anh nhỉ. sẽ chẳng có gì thay đổi, nếu như em thử làm một điều gì đó chỉ để thỏa mãn sự ích kỉ của bản thân.
    cố lên nào
  9. danghl

danghl Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hết rồi thì thôi .
  10. lovelyrain25

lovelyrain25 Thành viên mới

bạn này, mình mới đọc topic của bạn, mình cũng đang ở trong tâm trạng đó đó
    tình cảm là thế đấy, làm sao mà nói quên có thể quên được một cách dễ dàng, nhưng mà cũng chẳng thể tiếp tục được vì chẳng có con đường ở phía ấy
    chỉ mong sao ngày mai thức dậy, sẽ có nhiều việc để làm, sẽ có những niềm vui khác để lấp đầy khoảng trống, để mà ko còn thời gian để nghĩ đến nó nữa thôi
    mình tò mò muốn biết tâm trạng của bạn sẽ dần thay đổi thế nào, liệu có giống mình không nhỉ