1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em vừa vô tình tìm được con Biệt thự này từ 1Blog... anh em thử mổ xẻ xem sao... Phang cho nó chết l

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi diep_vien_007, 02/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nttarch

nttarch Thành viên mới

hehe bac duyk6 the hien vray lom vai lin`
  2. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Hic công trình này xấu quá
  3. YeuCaiDep

Dù không làm về thiết kế nhưng mình góp ý thế này.
    Thứ nhất: Đừng chửi ng ta là trọc phú!!! Trọc phú không có tội, nhiều tiền là tốt. Người đáng chửi phải là chửi cái thằng thiết kế dc trọc phút thuê. Nếu thằng thiết kế không thực sự ngu mà nó chỉ nghe theo ý chủ thì vẫn đáng ăn chửi! Thằng thiết kế không đủ lập trường, đồng tiền làm mờ mắt mà sáng tác ra cái nhà hết sức phỉ báng những gì nó học, nó biết và nó hiểu.
    Thứ hai: Giải thích sao lại ngu.
    - Với tiết trời SG hay mưa thì tầng 1 bị hắn rất nhiều, tầng 2 lan can toàn gỗ ướt lướt thướt rất bẩn.
    - Trời nắng thì ở tầng 1 chắc bật quạt ngồi thở, không có sông hồ thì ở SG hóng gió cái kiểu j.
    - Ko có cửa mà quanh nhà toàn bụi chuối với nước thì không có ngàn con muỗi nó đến bâu e hơi phí của giời. Chắng ở tầng 2 bật điều hoà cấm bao giờ dám mở cửa.
    - Thiết kế nhìn mất thẩm mỹ, nhà sàn không ra nhà sàn, cái đình không ra cái đình, nhà ba trái không ra nhà ba trái, kim cổ không ra sao. Cuộc sống ngoài sự thoải mái tiện nghi mang lại còn cả sự thoải mái về tâm hồn mà công trình này chả dc nết j. Đừng đem mấy cái "phong thuỷ", "hồn dân tộc", "đông tây kết hợp", "quẻ, bài" ra mà bao biện.
    - Các bác căn cứ vào "tiếng tăm" của thằng Thiết kế mà không dám phán, vậy những gì gọi là cá nhân và những gì các bác học dc ở trường đâu hết rồi.
    Còn vài điều bất cập nhưng tạm thời em nêu ra thế đã.
    Được yeucaidep sửa chữa / chuyển vào 20:59 ngày 22/09/2008
    Được yeucaidep sửa chữa / chuyển vào 21:13 ngày 22/09/2008
  4. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Thôi xin, cảm ơn!
    vàng 1 + vàng 2 =0
    Ngoại đạo muốn tập góp ý thì cố hiểu tính logic trong lập luận. Thằng ku vá xe đạp trước ngõ tớ nó còn biết "MỘT KHI trọc phú k0 có tội, nhiều tiền là tốt, THÌ tiền làm mờ mắt chứ mờ cái đé0 j` cũng tốt hết!"
    Từ đầu đến h toàn khen chú kts này vẽ Sketch Up giỏi chứ ai nói tiếng tắm j` đâu? "Tiếng tăm" (nếu có) là thằng chủ nhà (làm nghề thợ may, còn gọi là "thiết kế thời trang") k0 phải thằng thiết kế ạ, đọc hiểu tiếng Việt còn chả nổi, bầy đặt phán xét long trọng!
  5. chimxulong

chimxulong Thành viên mới

Em là dân thường hớn hở vào box chuyên môn những tưởng được mở mang đầu óc, được các "Kiến trúc sư đại tài" khai hóa chỉ cho cái hay cái đẹp trong kiến trúc nhưng thật Không ngờ ! Topic chất xám thì ít mà nước bọt thì nhiều. chán vãi chuối !
    mấy nhời gan ruột các pác có chướng tai mong bỏ quá cho.
  6. henaREBEL

henaREBEL Thành viên rất tích cực

ấy ấy...nóng tính thế....
    e hèm....chuyên môn á....e hèm....thôi relax cái đi...chưa chi nóng tính thế....
  7. YeuCaiDep

Khì khì vào post bài xem các bác tự ái nghề nghiệp cao đến đâu thôi hé hé. Làm j mà nóng thế.
  8. Adamour

Adamour Thành viên mới

Iem cu~ng vô tình lụm đc con nì trên blog.
    Cầu thang qua bếp thế thì các anh tranh nhau rửa chén:
    http://traphicsigns.blogspot.com/2007/12/tattoo-house.html
  9. chimxulong

chimxulong Thành viên mới

Mịa ! phang cái ảnh thế kia thì hết nóng sao được !
    Các pác trên này sao ko thấy lập cái topic về nhà vườn nhẩy ? em thấy bi giờ nhu cầu xây dựng nhà vườn cũng lớn lắm và đang có xu hướng tăng theo từng ngày. Sướng nhất là được ở trong một ngôi nhà tràn ngập hoa lá, tiếng chim hót, ánh nắng và không khí tự nhiên.
  10. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Có người nhờ mình chuyển cho bạn Chim Xu Lông tin nhắn sau:
    Chim ơi!
    Khi nào Chim rảnh mình dẫn Chim đến chỗ đó ở nhé. Đi xe khách lên Sơn La, sáng hôm sau đón xe vào Sốp Cộp, tình hình mưa thế này chắc chỉ vào đến Sông Mã, xuống xe lội bộ 30km nữa cũng được (thoả mãn cái sự sự sướng chịu đựng tý có đé0 j` ghê gớm!) Mình sẽ xin huyện cấp cho Chim 5 ha đủ hoa lá, chim hót, ánh nắng, không khí tự nhiên (theo mình biết thì chưa thằng dở hơi nào chế k0 khí nhân tạo)
    À quên, Chim có ăn được sắn mí ngô thay cơm không đã?
    Nhớ Chim nhiều!
    Hoàng Thị Mộng ****
    (P/s: Chim k0 cần cảm ơn mình đâu, xưa nay chúng mình là bạn tốt mà. Vẫn chưa quên ngày nao chúng mình được cô giáo ghép làm "đôi bạn cùng sướng"...)