1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em vừa vô tình tìm được con Biệt thự này từ 1Blog... anh em thử mổ xẻ xem sao... Phang cho nó chết l

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi diep_vien_007, 02/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Sướng nhất là ở trong cái nhà ba trái có vườn của các cụ ở quê. "Nhà cao cửa rộng" ấy ^^
  2. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Làm đé0 j` có loại nhà nào là "nhà ba trái", không bi bô thì có ai bảo là câm đâu cơ chứ!
  3. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Hô hố, gặp cướp
  4. YeuCaiDep

Hơ hơ bác thè lưỡi xem có đốm không mà khôn hơn em thế. Gọi là nhà ba chái, hay bác định bắt lỗi chính tả???
    Tặng bác câu thơ nhé:
    Gian nhà ba trái đơn sơ
    Gió lùa một vạt nắng tơ giăng chiều
    Áo em lụa mảnh cánh diều
    Thoáng bay tà áo.. em đền chi tôi ?
    ...

Em có cảm giác bác này hơi ngớ ngẩn và "nhạy cảm" thì phải
    Được yeucaidep sửa chữa / chuyển vào 19:01 ngày 26/09/2008
  5. win_arc

win_arc Thành viên mới

Ôi khổ thân bác Zi, để một đứa 8x vắt mũi chưa sạch nó lôi thơ ra chửi là ngớ ngẩn và "nhạy cảm", bác em đâu vào làm cả một bài hịch cho nó nghe. Đau ruột quá.
  6. raudaiday

raudaiday Thành viên mới Đang bị khóa

làm *** có nhà ba chái ! thế cái mái ấy vẽ kiểu j?
    Ngôi nhà chính thường là ba gian, hai mái, hoặc ba gian một chái (khác với miền Bắc là nhà thường không chái). Số gian thường là số lẻ (1-3-5) ít ai chọn số chẵn. Nếu diện tích của hai kiểu nhà bằng nhau, thì nhà ba gian, hai chái nhìn vẫn thoáng hơn, dễ coi hơn nhà ba gian hai chái nhìn vẫn thoáng hơn, dễ coi hơn nhà ba gian một mái chái do tính cân đối của nó. Ba gian giữa được coi như khu vực chính, còn hai chái hai bên thường được làm buồng chứa đồ đạc và làm buồng ngủ cho phụ nữ trong gia đình.
  7. Kts_zorro

Kts_zorro Thành viên mới

Chém gió có ra tiền léo đâu mà lần nào vào diễn đàn cũng thấy các bác chém thật lực thế ... cái cục vừa rồi nó có là đống *** cũng không sao ... kệ thôi các bác ạ miễn là chúng ta nhét vào mồm chủ đầu tư là đc ... có khi xin phép các bác em xếp cục *** 3 chái đó vào cái ghánh phân của em vậy.
    [img=http://img209.imageshack.us/img209/3639/68659016qt4.jpg]
    [img=http://img209.imageshack.us/img209/68659016qt4.jpg/1/w640.png]
  8. YeuCaiDep

Đúng là thái độ của mod chó đàn "anh em đâu" nghe kinh ghê gớm. Nói cậu đừng tức chứ cái kiểu tớ vào chả biết tớ già trẻ lớn bé cứ chửi phủ đầu rồi khi bị đá cho thì "anh em đâu vào cho nó một bài hịch" nghe ghê mông chết. Quỷ sứ thật. Mà già thì sao, già mà gặp tớ làm việc vẫn "anh cho em xin xyz bla bla"
    Tớ search rồi và công nhận là không có nhà ba chái, thường là hai gian ba chái. Chẹp, thỉnh thoảng vẫn có cụ nhầm gọi là ba chái, tớ nghe theo sai cũng ok, thích sửa thì sửa không thích thì để đấy.
  9. YeuCaiDep

Ặc cậu zorro hình như trc đây tớ có đến mua cái gì ở nhà đoạn gì gần Hoàng Quốc Việt thì phải, cùng học Trường Mở và trc đây tớ là mod bên ĐH Mở, nhớ là cậu có cái case cởi truồng. Đừng chửi ae kiểu đấy nhá.
  10. daysleeper__

daysleeper__ Thành viên mới

Miẹ cái con này ! Là gái thì phơi bím ra , là hai fi thì phơi mông ra , đã dốt lại còn bày đặt cao thượng ! Mày câm miẹ đi đe''o ai bảo là mày không dốt ! Bố nói thế là hơn ****** rồi đấy ! Ngu mà lì ! *** ! hết hứng với cái loại hàng này !