1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em vừa vô tình tìm được con Biệt thự này từ 1Blog... anh em thử mổ xẻ xem sao... Phang cho nó chết l

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi diep_vien_007, 02/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chimxulong

chimxulong Thành viên mới

2. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Nóng thế, bác uống cái gì hạ hoả đi.
    Chả hiểu cái nhà ở trang 1 nó đã hoàn thiện chưa nhỉ tháng 10 rồi.
  3. rachmaninoff

rachmaninoff Thành viên rất tích cực

Thằng cu Yêu Cái Dép này khéo chính là chú Kiến trúc vàng vào đây khoe hàng, nhân tiện sinh hoat chuyên môn với các bạn chứ chủ đầu tư chó gì mà chầu hẫu ở đây dai như đỉa thế.
  4. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Bắt anh hành văn cho cái loại bán sách đó nghe làm cái đe''0 gì phí nhời, chú cứ từ để xem nó tự nhổ rồi từ liếm thế này (vàng 1) có hay hơn không:
    Sao bạn đi bán sách mà lại vả vào mặt nhà thơ thế? Tội nghiệp người ta!
    @vàng 2: Biết sai mà đé0 sửa thì chắc mình không góp ý thêm cho bạn được nữa rồi. Một chủ quán thoảng mùi văn hoá như bạn mình e không sẵn ngôn từ phù hợp với kho tàng ký tự đặc biệt mà MOD đang xui mình tặng bạn. Nếu bạn tự tin thì cứ biểu diễn trước đi, mình hát không cát sê là phải có hứng cơ, đé0 dễ tý nào
  5. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm nay t7 rảnh quá hên tớ ol dc hơi nhiều. Mai tớ cũng chả vào đây dc nữa đâu, tớ cũng dc các bạn góp ý và tiếp thu roài.
    Trả lời bác DZI thì thế này, nếu bác không nói chuyện văn hoá thì em còn phục các bác ở trình độ chuyên môn chứ nói ra thì em coi thường mấy phần. Bác nên chuyển từ nghề Kiến trúc sang một vị trí khác đi rồi hãy nói chuyện.
    ZZ ăn cơm kiến trúc rồi nhảy sang bàn chuyện chính trị zzz . Bác nên lo chuyện làm kinh tế hộ gia đình đi cho tốt đã.
    Thế không bảo toàn dân tẩy chay phim Hàn xẻng vì quân Bạch mã của nó đi cướp với hiếp đi. Nhà em có nòi cách mạng nhưng bố với ông của em không bao giờ khuyên các con rằng "con phải căm thù chúng nó vì chúng nó giết dân mình đấy" Bác nên căm thù Mỹ vì nó đã cấm vận phong toả kinh tế VN mình để con dân đất Việt không phải triển ktế dc bao nhiêu năm trời thì hơn.
    Bây giờ chiến tranh bằng cách đồng hoá văn hoá, nhưng em biến cái của nó thành cái em kinh doanh, phục vụ cho lợi ích đất nước, giúp lưu thông nguồn tiền tệ dư thừa trong xã hội.
    Mà thôi cãi nhau mệt rồi em tạm nghỉ đây. :D Biết đâu các bác lại ghé quán em không chừng (mặc dù em biết là kiếm vài trăm khách từ giới TK của các bác thôi thì em chết đói :D).
    BB BOX KIẾN
  6. khongcanbiet

khongcanbiet Thành viên mới

Àh, hố..hố..., giờ thì anh hiểu nguyên nhân vì sao mày ra nông nỗi như bây giờ rồi hehhe. Tất cả là do kế thừa sự "giáo dục" từ gia đình có nòi cách mạng, "rũ bùn đứng dậy sáng lòa" ...hố...hố...
  7. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Mình dịch từ tiếng Việt sang tiếng Việt cho bạn hiểu: mình không khuyên bạn căm thù mà bảo bạn (nếu có thể) thì đừng sùng bá cái thứ tưởng là văn hóa của những dân tộc từng để lại chứng tích về sự mọi rợ của họ trên mảnh đất Việt Nam. Xin lỗi vì đã dùng câu phức, rất có thể tiếp tục ra ngoài khả năng đọc hiểu tiếng Việt của bạn, thông cảm cho khả năng sư phạm của mình còn có hạn!
    Còn cái vụ "biến cái của nó thành cái em kinh doanh, phục vụ cho lợi ích đất nước, giúp lưu thông nguồn tiền tệ dư thừa trong xã hội" thì bạn chịu khó tìm chỗ khác diễn, nghe nó phò hơn cả phim Hàn, rẻ tiền hơn truyện tranh *** thiếu niên Nhật Bản! Thế bạn nhé, tiếc là bạn đi hơi sớm, box Kiến có tiếng là hiếu khách với các bạn có nhã ý qua rao giảng về văn hóa và kinh doanh văn hóa...
    MK, cái nút 6 lít lại kẹt!
  8. henaREBEL

henaREBEL Thành viên rất tích cực

KÍNH THƯA ÔNG "YÊU GIÁI ĐẸP", THẰNG TÔI KHÔNG HIỂU ÔNG ĐÃ LÀM BAO NHIÊU QUÁN XÁ CAFE CÀ PHÁO....MÀ THỜI GIAN QUA QUAN BÁC LÀM ẦM Ĩ CẢ DIỄN ĐÀN VÌ CÁI QUÁN CAFE CỦA QUAN BÁC MÀ NÓI THẬT CHẢ CÓ PHONG CÁCH RIÊNG GÌ CẢ.....VÀ THẰNG TÔI KHÔNG BIẾT QUAN BÁC LÀM SAO THU HÚT ĐƯỢC KHÁCH HÀNG ĐẾN QUÁN XÁ CỦA QUAN BÁC, MÀ THÔI ĐẤY LÀ CHUYỆN CỦA QUAN BÁC...EM KHÔNG QUAN TÂM
    THÔI THÌ THẤY QUAN BÁC ĐANG LÀM CAFE VÀ ĐỒNG THỜI ĐÂY LÀ TOPIC VỀ COPY TỪ BLOG KHÁC NÊN EM MẠN PHÉP COPY BLOG KHÁC ĐỂ QUAN BÁC THAM KHẢO CHƠI
    CHỦ ĐỊNH CHỈ CỦA EM POST LÊN CHỈ ĐỂ QUAN BÁC "YÊU GIÁI ĐẸP" GÌ ĐẤY "THÂM KHẢO" THÊM VÀ ĐỂ QUAN BÁC Í HIỂU QUÁN XÁ QUAN BÁC Í ĐANG Ở VỊ TRÍ NÀO....CÒN QUAN BÁC Í KHÔNG HIỂU NỮA THÌ EM CHỊU THÔI.....
    EM KHÔNG CÓ Ý QUẢNG CÁO HAY GÌ CẢ, THẤY ĐẸP NÊN COPY POST LÊN CÒN CÁC PÁC MUỐN THAM KHẢO CHI TIẾT THÌ XEM NGUỒN BLOG : http://blog.360.yahoo.com/blog-Ki8Fbxg5eqhShTuw_46VSOQg?p=9131#comments
    THẾ NHÉ QUAN BÁC "YÊU GIÁI ĐẸP" XEM THẤY ĐƯỢC THÌ VỖ CÁI TAY CÒN KHÔNG THẤY ĐƯỢC THÌ CỨ NGOẢNG MẶT LÀM NGƠ......
    EM XIN HẾT ẠH....!!!
    CÀ PHÊ CHIỀU VỚI GIÓ& ĐÊM VỚI NƯỚC
    Cái địa chỉ 530/23 Thống Nhất, Phường16, Gò Vấp dễ lầm tưởng quán nằm trong hẻm, nhưng thực ra nó mặt tiền nhưng hơi thụt vào trong tí xíu, hơi bất lợi để quảng bá cho ngừơi đi đường kịp nhìn ra nó ở cái quận đầy ắp ngừơi này, nhưng đủ để quán không bị tiềng ồn ngoài đường vọng vào làm phá không gian riêng .
    Quán do kiến trúc sư Võ Trọng Nghĩa, ngừơi đã thiết kế cái quán Gió & Nứơc nổi tiếng ở Bình Dương, thiết kế, nên cũng mang nhiều dáng dấp gần gũi như thế, khi chất liệu chính làm nên quán là các thân cây tre, dễ có hàng ngàn cây tre đã đựơc qua xử lý mối một kỹ lưỡng nhiều tháng trời để làm nên cái quán cà phê độc đáo ni. Tre, toàn tre là tre, bàn ghế cũng tre. Nghe nói ông đang có ý định đem cái quán ni đi thi thố tiếp một số cuộc thi về kiến trúc.
    Quán là 2 cái hồ lớn nhỏ nằm trong lòng nhau , với nứơc luôn mấp mé thành hồ. Cái hồ trong hình elip, với không gian trên đựơc bo và nhấn bằng vòng Elip của tre với một kếu cấu xây dựng đan chéo chịu lực rất khéo giữa hàng ngàn cây tre.
    Đây là phòng lạnh duy nhất, nằm phía cuối quán cũng đựơc ốp tre cho gần gũi.
    Bên trên là cái gác bằng tre, có kiểu bàn ghế ngồi như của Nhật. Buổi chiều nắng cuối ngày xuyên qua dãy vách bằng tre, nếu không phải những hôm trời nóng, may mắn thêm chút gió hòang hôn và có tiếng gà nhà hàng xóm gáy lao xao vọng qua, ngồi với khách tri kỷ, tri âm thì hẳn là thích lắm.
    Nếu đến đây vào một đêm rằm, may mắn lựa đúng lúc, rất có thể bạn sẽ đựơc ngắm vầng trăng qua cái khung trời elip kia, hoặc nhìn trăng soi qua mặt nứơc hồ phẳng lặng như gương. Đó là vì sao thằng tui không thích qúan mở đài nước phun lên.

9. tungshev

tungshev Thành viên mới

Haha! Bài này của thầy Khanh này!
    Được tungshev sửa chữa / chuyển vào 16:53 ngày 16/01/2009
  10. vanganh87

vanganh87 Thành viên mới

Up! ah. Trông nhà đẹp quá