1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em xin cac bac' may loi khuyen lam tour xuyen Viet vao nam toi'

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi letranhamy, 29/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. letranhamy

letranhamy Thành viên mới

Em dinh sang nam lam tỏu xuyen Viet nen can chuan bi tu bay gio.Xin cac bac khuyen em may loi.Kinh te thi chac se ko nhiu` ma too ko it,co the se vua by bus and train.Em dinh vao dip he...Cac ban giup em nhe'.Thanx, em se len chi tiet sau,co ai free time muon di cung em ko???
  2. littlekid

littlekid Thành viên quen thuộc

Neu di tau hoa thi ban nen dung lai o quang Binh dau tieu,luc do se la sang so'm o ga Dong Hoi, sau do' ban co the bat xe toi Phong Nha...va cu tu do' tham thanh co quang tri roi Hue, Dang Nang, Hội An...cung nam mot doc gan do'...chung 20-25 ngan tham chi re hon de di chuyen giua cac dia danh do. Tu Da Nang den Hoi An chi mat may ngan Bus thôi, vao Hoi An thi nen vao do vao buoi toi,buoi toi dep hon va khong mat tien vé thang canh. Hihi,sau khi biet duong roi thi sang hom sau di long vong cung khong mat tien luon..chu khong mat 50 ngan. Cac nha hang o do' noi chung gia rat re... 5000/beer Laru gi do'...sau do có the bat xe vao nhatrang choi,may tinh khac noi chung khong co nhieu diem thu vi lam. Roi tu NT vao saigon, tu saigon co the di cac tinh Mien Tay...gia ca noi chung cung mem...roi Dalat va may dia danh khac. 3 weeks co le la du de di choi doc dat nuoc thoai mai. khi nao ma trong tui chi con du tien de ve thi leo len xe..va tro ve!!!
  3. chits

chits Thành viên rất tích cực

ko bác nào đi = xế nổ nhể
    CuỘc ĐờI đÓ cÓ bAo LâU mÀ hỮnG hỜ... ​
  4. catbuixamac2001

catbuixamac2001 Thành viên quen thuộc

Chào bạn, ý tưởng của bạn rất hay, tôi cũng đã nhiều lần định thực hiện rồi mà vẫn chưa làm được, tôi học khoa du lịch viên đại học mở hà nội. Tôi dự định hè này toi đi, nếu bạn muốn đi thì chúng ta kết hợp thì hay biết mấy.
    Tôi cũng đã tưng di huế và miền nam roi, tôi ko biết la tôi co thể giup gi cho ban được hay ko?
    Tư Quảng Bình vao trong nam co rất nhiều noi mà bạn cần phải đi , phải tới nếu như bạn muốn .
    Trước tiên la Phong nha(quảng bình), ban nên thăm , vi vào đay ban sẽ biết thề nào là vẻ đẹp của nó, thấy được những cái nhất của nó, một tắng cảnh co thể xếp vào danh sách di sản thiên nhiên thế giới. nếu bạn đi bằng tàu hoả thì sau khi xuống ga Đồng Hới bạn sẽ phai đi ô tô ngược lại khoảng hơn 50 km thì sẽ đến phong nha. con đi ô tô thi ban phai bắt xe đi tiêp khoảng 40 km nũa thi sẽ toi, ban yên tâm, trên quoc lộ 1a có bảng chỉ dẫn rất rõ,. Ở phong nha nha nghi rất rẻ, bạn nên nghỉ ở nhà nghi tư nhân, giá khoảng 20 ngan thoi, bạn nên cẩn thận vơi đồ ăn ở đay , vì rất khó ăn, giá lại đắt nữa, tốt nhất là bạn nên hỏi giá trước khi ăn.
    Tôi sẽ tiếp tục giúp bạn vào lân khác.
  5. letranhamy

cam on cac bac khuyen em may loi.
    em cung tinh' vao truong hop di xe' no,nhung ma bang lai' em chua co,em chi so di duong co chuyen gi thi ve papa mama lai noi'.chi so co dieu bat trac thoi,chu di gan gan thi em cung ?olieu? duoc.
    em cung chua di duoc dau nhieu nen bay gio phai chuan bi thong tin ve nhung noi can den.em moi chi thay cac bac nhac' la di tu` QBinh vao,,,the con o ngoai bac ko co gi choi sao?chang nhe lai chi co the di len man Sapa va Lang Son,len Mai Chau,roi chac la lam mot leo di len Dien Bien luon the.Em cung con phai can lay quyen dia ly va ban do VN,nam nay em thi Dh nen chac thi xong em moi di tim dc nhung cuon day?T.
    Em thay may ong ba Tay hay cam nhung quyen huong dan bang tieng Anh,thay bon ban?T dao. cung hay co may quyen day ma chua thay o dau ban,em dang muon tim hieu nhung quyen nhu the.
    Em cung can tim nhung dia diem ma minh se toi la co mon gi an linh tinhh giong nhu an via he o ngoai HN nay i.kieu nhu phai chui vao tan hang cung` ngo~ hem? Moi tim ra.nam vua roi em dc co dip vao Nha Trang,em ko di tham quan duoc nhieu,chi co chay rong rong tren pho =viva thoi,nha trang cung nho? that,cung duoc co em dan di an linhh tinh may mon trong do,kho noi em bi di ung,may ma ko sao,may?T mon do lai ko lam minh di. u?Tng nen em cung phai can tim hieu ky nhieu nhieu.
    Cac bac?T la ?otho diâ?vung nao thi chi cho em cach muon xe dap va xe may?T de chay long rong I?T.Noi chung la tom lai em con mu tit thong tin dai` dai`,nen phai that can than chuan bi,
    Em cung dang tinh la thue oto thi suc khoe cua moi nguoi co chiu dc ko day?
    Em nghi di 3 tuan ma theo doc chieu dai dat nuoc thi ko biet co du ko?Neu cho noi tieng la noi minh re qua la dieu tat nhien,nhung em con muon chui vao moi ngo ngach co,nhu la em thuoc long hn trong tay i?.o hn hon 18 nam ma hoi em an uong o dau ngon ma re ,noi chung la an ngon thi em biet it cho lam,toan bon ban dan di thoi,nhung ma hoi em duong thi ok,gan nhu la biet tat ca,tru pho moi?T dat ten va ngo ngach lang nhang?.
  6. rena

rena Thành viên quen thuộc

Hơ hay quá, bọn này cũng có ý định hè này làm chuyến xuyên Việt bắt đầu từ Quảng Bình . Nếu mà cùng đi thì hay quá, hiện tại đã có 2 ngưòi chắc chắn đi rồi. Đến Đồng Hới thì khỏi lo, có chỗ ăn nghỉ vô tư cho khoảng chục người. Từ Đồng Hới đi Phong Nha, ra biển Nhật Lệ càng tiện.

------------------------
    Lương tâm thấp hơn lương tháng.
  7. letranhamy

Cac bac ah!
    Em tiõ?Tnh lam tuor cho mua he sang nam.O? may noi thi co cho dung chan ko phai lo lang nhieuõ?Ưo THoa NAn or HTinh thi em chi chac 70% chu vo NTrang hay Vung Tau thi ok,ca hcm chac cung tam on,em chung chua the noi truoc duoc vi chung ta con phai ban nhieuõ?Ư.Voi ca muc do an toan cua chuyen di duoc nang bao kyõ?T vay?
    Em se tra loi sau nheõ?T
  8. littlekid

littlekid Thành viên quen thuộc

Toi thi khuyen ban khong nen di xa bang xe may vi ly do an toan. Di bang xe may cung khong giam duoc chi phi va trai lai se chiu them rat nheiu rui ro. Dac beit neu nhu ban chua co nhieu kinh nghiem ve du lich bui. Di xe may se rat chi nguy hiem va bat tien!! O moi noi deu co dich vu xe om hay xich lo. Chuc cac ban co mot chuyen di vui ve va dang nho!!!
  9. janvier

janvier Thành viên quen thuộc

Tour của em nên bắt đầu từ HN, đến Đồng Hới có thể nghỉ đêm ở ngay nhà khách của ga (đây là một lựa chọn hợp lý nếu chỉ đi có một mình vì nhà khách của các ga rất an toàn và giá cả cũng phải chăng, VD, ở ga Đà nẵng, chỉ có 50.000/ngày). Sau đó sáng hôm sau thuê xe ôm ở ngay ga đó vào Phong Nha, khoảng 80.000 cả đi -về. Nhớ mang theo thẻ học sinh hoặc là thẻ sinh viên photo, đến các điểm du lịch, mang theo thẻ HSSV thường được giảm giá. Đến Phong Nha nên chờ có đoàn nào đó ít người mình thuê thuyền đi chung với họ sẽ rẻ hơn. Sau đó khoảng 2h chiều quay về Đồng Hới, tiếp tục lên tàu đi Đà Nẵng. (Đi Huế thì trên box có rất nhiều chỉ dẫn rồi). Đến ga Đà Nẵng, qua cửa kiểm soát rẽ phải, lên tầng 2 của nhà khách hỏi thuê phòng, để đồ ở đó rồi đến bến xe Điện Biên Phủ đi xe buýt tới Hội An với giá 4000đ. Tới bến xe buýt Hội An có thể đi xe ôm vào phố cổ với giá 2000đ hoặc đi bộ cũng được, không xa lắm đâu. Trên đường đi Hội An có thể rẽ vào Ngũ Hành Sơn rồi đi bộ ra bãi biển Non Nước (từ Đà Nẵng tới đó chỉ mất 2500đ tiền xe buýt thôi). Nên đi Hội An vào những đêm 14 ÂL, có thể thuê phòng ở những nhà nghỉ ngay đầu phố Nhị Trưng.
    Nha Trang em đi rồi phải không? Thế còn Tháp Chàm? Nếu chưa, em có thể đi tàu từ Đà Nẵng tới ga Tháp chàm, sau đó đi bộ để xem khu Tháp gần đó. Để tới 3 ngôi tháp lớn nhất thì phải đi xe ôm chừng 5,6 ngàn đống. Các bác xe ôm là những hướng dẫn viên du lịch rất thú vị.
    Một kinh nghiệm nhỏ, em nên đến ga HN để lấy một tờ Đường Sắt, trang 4 của tờ này có ghi rất rõ giờ chạy của các chuyến tàu, sau đó sắp xếp kế hoạch đi thuận tiện nhất. Thú vị nhất là chọn được những chuyến tàu mà mình có thể lên vào buổi tối và xuống vào lúc sáng sớm, như thế đỡ tốn tiền thuê phòng. nhiều địa điểm có thể chỉ đi trong 1 ngày là hết.
  10. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

với em đi xe đạp là thuví nhất ,tuy nhiên mất khá nhiều thòi gian ,đi xe đạp thì có đưởngiêngchomình, chăng sợ ai ...vỉa khà khà , lại thoải mái , tuy nhiên vào mùa nắng thì..nên ở nhà ! đi xe đạp có thể ngắm cảnh thoả thích , tuy nhiên mang theo hơi nhiều đồ lỉnh kỉnh ..cũng hơi mết .nhưng mỗi cái có cái thú vị khác nhau ma ..khà khà
    mtv