1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Em xin hỏi về 1 bài hát nước ngoài

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi minh386, 09/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

Cách đây nhiều năm em thường dùng băng trắng ghi lại các chương trình ca nhạc quốc tế trên đài. Có lần em thu được 1 bài hát ko rõ là tiếng Tây Ban Nha hay tiếng Ý ( cá nhân em thì đoán là tiếng TBN) vì em bật lên hơi muộn nên đã qua phần giới thiệu và vài câu đầu của bài hát rồi. Sau ngày đấy em chưa được nghe thêm lần nào trên kênh truyền hình hay đài tiếng nói nữa. Hôm nay, lúc đi qua 1 cửa hàng, tình cờ nghe họ bật bài hát này nhưng con bạn em đi nhanh quá nên ko kịp quay xe lại hỏi

Các bác có ai biết thì giúp em với. Em rất thích bài hát đó. Em xin cung cấp chút thông tin nhỏ nhoi mà em có được
    Bài hát chắc do 1 nhóm cô gái ( khoảng 3-4 người hát), tốc độ nhanh, đoạn đầu điệp khúc theo phiên âm em nghe được là
    a sere he ha ehe
    ehe ....seli u noma.

Đoạn cuối có thêm giọng con trai hát cùng: á nanàná nanàná nanàná nána.......yayaya áhhhhh

bài hát hình như nằm trong bảng xếp hạng của năm ( hồi đó là cuối 2003 thì phải):">

Em xin chân thành cảm ơn các bác!>:D<:-*
  2. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

3. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Sorry nhầm. :D
  4. minh386

dạ ko bác ạ,bài trên em biết. Bài hát kia từ đầu đến cuối là giọng mấy cô gái thôi, mỗi cái đoạn nananaa ở cuối thì mới đệm thêm giọng nam
  5. vitamin2000

vitamin2000 Thành viên mới Đang bị khóa

6. soya

soya Thành viên mới

7. kissme

kissme Thành viên rất tích cực

Nghe bài này nó cứ líu ríu trong não, rất khó chịu, không biết có ai cũng cảm thấy như vậy ko :D
    Nói chung là ghét mấy cái bài tiếng Tây Ban Nha ghê luôn
  8. minh386

Oops, em đã mất hơn 8 năm để tìm kiếm bài hát này đấy bác ạ. Đã có lúc phải la liếm nhờ mấy đứa bạn bên khoa tiếng Ý hỏi xem cách phát âm như thế thì trong tiếng Ý có tồn tại ko, nghĩa là gì... đi ra ngoài hàng tìm đĩa nhạc có tên các bài hát tiếng Ý hay TBN đều phải nghe thử.... Em mừng quá, chẳng biết cảm ơn bác ntn nữa [r2)]. Em càng lúc càng ngưỡng mộ các tài năng của f69 này rồi :)>-
  9. giacmo

giacmo Thành viên mới

10. minh386

@ soya: Đồng quan điểm với bác bên trên. Thấy đoạn đầu chorus được viết là Aserejé ( tên bài hát). Với cách phiên âm Việt Nam hoá tiếng TBN của em mà bác mò được thì em cũng ko biết thốt lên từ gì nữa. Merci bcp