1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ENALABK...

Chủ đề trong 'Singapore' bởi qaxl, 23/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. qaxl

qaxl Thành viên mới

Gởi các mod box Sing: em xin phép các mod cho em được post ở đây một chủ đề không được phù hợp với box cho lắm, thế nhưng vì không còn cách nào khác để liên lạc với một người em rất yêu quý nên em mới đặt topic này lộn chổ như thế này (thay vì ở box tâm sự), với một chút hy vọng người ấy sẽ ghé qua và...
    Cám ơn các mod đã thấu hiểu và quyết định không xoá cái topic lạc đề này, cám ơn nhiều nhiều!
  2. qaxl

qaxl Thành viên mới

Bạn thân của em,
    Anh thật tệ khi để em phải chơi trò trốn tìm với anh lâu như thế này, em chơi trò này rất dở,anh biết mà...
    Cuối tuần trước em đã nhìn thấy anh trong giấc mơ của em, khi tỉnh dậy, em đã vội tìm quyển lịch và đếm...Đã gần 50 ngày trôi qua rồi, 50 ngày em không có một cuộc trò chuyện nào với người bạn thân của em. Đó chẳng phải là điều gì khủng khiếp cho lắm, nhưng cũng gây chút xáo trộn trong cuộc sống của em vì phải từ bỏ một số thói quen: Thói quen bấm một dãy số thuộc lòng, nghe một giọng nói thân quen, hỏi han vô số câu và bắt người kia phải trả lời, thói quen ra lệnh một người phải chúc người kia ngủ ngon trước khi gác máy, thói quen vừa nghe điện thoại vừa đoán mò người kia đang làm gì, đang ngồi với ai, để rồi giận dỗi vô cớ...
    Em vào Google search tên của anh, địa chỉ email của anh, số cell phone cũ... em search tất cả nhưng không có một thông tin nào khiến em hài lòng.Hoặc là;"Không tìm thấy ... trong tài liệu nào", "Xin bạn chắc chắn rằng tất cả các từ đúng chính tả.""Xin bạn hãy thử những từ khoá khác"."Hafy thử những từ chung chung hơn"... hoặc là thông tin về ai đó... không phải bạn thân của em. Em cũng đã đăng tin tìm kiếm trong trang web của những trường học hồi xưa anh đã từng theo học, cả những trang web liên quan đến neurosurgery... thế nhưng không có một ai biết về anh, không một thông tin về anh... Anh ơi, em thật lòng khâm phục anh đó, anh quả là điệp viên tài giỏi nhất mà em biết từ trước đến nay! Đôi lúc em lại tưởng như anh là một người không hề tồn tại trên mặt đất này, một người đến từ hành tinh xa xôi nào đó, giống như cậu bé hoàng tử trong truyện của S.E.
    Tuần vừa rồi em đã có một quyết định rất tồi, em đã không nộp đơn trong đợt xét tuyển biên chế ở bv, em cũng chẳng nộp đơn ở một bv nào khác. Em viện lý do mình chưa đủ điều kiện dự tuyển để nói dối người khác nhưng thực lòng, em cảm thấy mình không muốn gắn bó với chổ làm này cho lắm. Em ước chi vào lúc này em cũng có một người bạn đáng tin cậy như anh trước đây để trò chuyện, để hỏi ý kiến trong chuyện này .Em cũng không biết nếu anh còn ở nhà, em có nghĩ khác đi không nữa?
  3. tomwind

tomwind Thành viên quen thuộc

Ặc, tưởng là ng iu mà hoá ra chỉ là bạn thôi à? mà bạn của bạn có ở Sing ko ? nếu ko thì đáng xoá mặc dù mình cũng cảm thông, nhưng người ta ko thể tìm cá trên cây đc