1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavor Round 2015 (23/4 - 30/6/2014)

Chủ đề trong 'Du học' bởi linpearl89, 23/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linpearl89

linpearl89 Thành viên quen thuộc

Hôm nay đã thấy Endeavor mở rồi, e dù hồ sơ thấp xịt cũng cố bon chen, xin phép lập thread để applicants trao đổi cho dễ.

Hnay e đã tử log in vào application site của ES rồi, nhưng chưa thấy add được referee name, cho ai gặp tình trạng này ko ạ?

Có ai nhận được admission offer từ trường chưa ạ? E gửi UQ từ đầu tháng 4 mà chả thấy trường động tĩnh gì, đến confirm là đã nhận được hồ sơ cũng ko có :(
    hoavutrongbojan.krkic thích bài này.
  2. tungconfpd

tungconfpd Thành viên tích cực

Mình nộp UoM hôm 8/4 và bây giờ cũng đang đợi LoA bạn ạ.
    Nhưng năm nay Endeavour mở muộn ghê nhỉ, mà như mình đọc qua guideline thì không thấy có Interview hay sao ý nhỉ. Chẳng nhẽ E cũng xét hồ sơ thôi à?
  3. hoavutrong

hoavutrong Thành viên mới

End chỉ xét hồ sơ thôi bạn ạ.
    Năm nay tiêu chí đánh giá hồ sơ của họ thay đổi chút ít. Trọng số cho thành tích tăng lên 40% (năm trước đó là 30).
    Mình thấy ace nói học bổng của Úc không khuyến khích IT hay Computer Science, bác nào có thông tin confirm em với?
  4. linpearl89

Huhu, sao từ hôm qua đến giờ dùng firefox cứ đăng nhập mãi mà ko vào đc diễn đàn :(.
    Tớ nộp Uni of Adelaide hôm 2/4 nữa thì hôm qua đã thấy thông báo là 2 tuần sau sẽ có kết quả admission rồi mà UQ nộp trước lại chả có động tĩnh gì. Sợ tạch cả 2 trường thì xong luôn :(

Hình như mấy thread của các năm trước cũng có ai đó hỏi về ngành ưu tiên và ngành ko đc khuyến khích của End, nhưng chẳng thấy ngã ngũ. Theo tớ thì End là học bổng merit-based nên chắc dựa vào chất lượng hồ sơ thôi. Cứ mạnh dạn apply thôi bạn ạ :D
    bojan.krkichoavutrong thích bài này.
  5. laxie

laxie Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà,
    Mình cũng đang chuẩn bị để apply học bổng này. Mình đã nhận được offer của 2 trường là ANU và Curtin cho Master of Commerce, đang chờ kết quả admission từ Macquarie cho Master of Research. Offer của ANU là con***ional (pending vì IELTS). Mình thấy Endeavour nói là accept con***ional offer, với lại mình thuộc diện (b) cho language proficiency vì mình đã học ở Úc trên 1 năm. Mình không biết như vậy mình có cần phải nộp IELTS không nhỉ? Anyways thì mình cũng đã đăng ký thi IELTS ngày 10/5 này.
    Mà cả nhà có biết những hoạt động nào được coi là community service không? Việc mình làm ban biên tập tạp chí của trường có tính không nhỉ?
  6. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Nếu bạn đã học trên 2 năm (k rõ năm nay tiêu chí language proficency là bn năm) tại các nước nói TA thì thôi, k cần fai nộp IELTS nữa. Nếu muốn chắc hơn nữa thì mail cho Endeavour team để hỏi. Mà nếu đã thi rồi, điểm tốt thì bạn cứ nộp cho hồ sơ thêm phần long lanh.

Community service là tất cả các hoạt động ngoại khoá bạn tham gia khi đi học hoặc đi làm (unpaid và volunteer nhé). Đó có thể là các hoạt động từ thiện, tuyên truyền gì đó trong cộng đồng, đi làm intern, tham gia các chương trình trao đổi văn hoá.... Thế nên việc bạn làm trong ban BT tạp chí của trường đưowng nhiên được tính. Bạn nào có nhiều hoạt động ngoại khoá thì nên đưa ra các hoạt động tiêu biểu nhất, có liên quan nhất tới nghề nghiệp mình đang làm để cho vào bài luận.
    hoavutrong thích bài này.
  7. linpearl89

Hnay tớ nhận được offer letter của Adelaide rồi, nhưng thấy deadline để accept là 3/11/2014 trong khi tháng 12 mới có kết quả của Endeavor. Mà accept offer lại yêu cầu đóng cả deposit.
    Trong trường hợp này thì tính sao nhỉ cả nhà ơi?
  8. linhphamwru

linhphamwru Thành viên quen thuộc

Chào các bạn. bạn nào đang xin admission của ANU hay được admission rồi thì cho mình hỏi với. Trong list of ducument có hai mục là: "letters or supporting statements" và referee reports". Hai cái này khác nhau ở điểm nào các bạn nhỉ? có phải Letter of supporting statements giông như personal statement còn referee reports chính là LOR không?
    Thank các bạn nhiều!
  9. laxie

Referee reports thì đúng là LOR đó bạn. Còn letter of supporting documents thì sao nghe lạ nhỉ. Cái này chắc để người khác trả lời giúp bạn,
  10. laxie

Hi cả nhà,
    Cả nhà điền online application đến đâu rồi? Mình thắc mắc là không biết tại sao phần awards/ scholarships không có chỗ để attach documents? Mình attach các document này vô phần academic transcript được không nhỉ? Thank cả nhà :)