1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour 2011 (call for applications from 5/4 to 31/7/2010)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 26/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Link: http://www.endeavour.deewr.gov.au/

Các links tham khảo:

1. Kinh nghiệm apply Endeavour 2010:
    http://ttvnol.com/forum/Duhoc/1153166.ttvn

2. Kinh nghiệm apply Endeavour 2009:
    http://www10.ttvnol.com/forum/Duhoc/1034958.ttvn

3. Kinh nghiệm apply Endeavour 2008:
    http://ttvnol.com/Duhoc/914766/trang-1.ttvn?SearchTerms=endeavour

Good luck.
  2. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Các bác cho em hỏi vấn đề này. Em đăng kí application cho Endeavour năm 2011 nhưng k hiểu sao cái Referee Report khi em tải về lại là của năm 2010.
    Có bác nào bị như em k ạ? Giờ em k biết fải làm dư lào vì tải đi tải lại vẫn cứ là cái Referee Report của năm 2010
  3. Hacoleco

Hacoleco Thành viên mới

Chao Queenie9072,
    Endeavour vua co thong bao la:
    2011 hardcopy referee reports and nominations forms b][/b]
    7/04/2010
    The hardcopy referee reports and nominations forms are from the 2010 round. The 2011 round referee reports and nominations forms will be updated shortly. Meanwhile please either request a 2011 referee report or nominations form by emailing endeavour.awards@deewr.gov.au or hold off until tomorrow.
    Vay ban doi den 08/04 xem sao nhe.
  4. minhthuy88

minhthuy88 Thành viên mới

Hix, ở đây có bác nào đã xin được offer của trường chưa ah? cho em hỏi han chút xíu. Em thi ielts được 6.5, nhưng bị S 5.5, đau đớn không để đâu cho hết. Để xin được offer của trường, em có cần có điểm Ielts 6.5 và ko band nào dưới 6 không ah? Hay là em vẫn có thể xin được offer với số điểm cũ của em, sau đó thì đồng thời em thi lại và bổ sung sau ah?
    Thêm nữa là application fee và fee môi jới mà mình fải trả cho IDP cho vụ xin offer là bao nhiêu ah?
    Em tốt nghiệp DHSPHN, GPA: 8.16 nhưng kinh nghiệm làm việc chẳng hề liên quan j đến ngành học cũ và ngành apply, nên em cứ thiếu tự tin quá. Đọc ở thread của mấy năm trước, thấy các anh chị ý GPA toàn ngất ngưởng, nên bao nhiêu chí khí của em cứ tự dưng bốc hơi hết.
    Mong các anh, chị tư vẫn júp để em lấy lại tinh thần với.
    Đa tạ mọi người.
    Được minhthuy88 sửa chữa / chuyển vào 10:44 ngày 08/04/2010
  5. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Nếu trường hợp trường bạn đã quy định rõ ngành bạn apply phải có 6.5 và no band <6, với điểm IELTS hiện tại của bạn vẫn có thể xin được nhưng có thể chỉ là con***ional admission, ko đủ điều kiện để mang đi apply cho các HB (hơn nữa bản thân các HB có khi cũng quy định IELTS 6.5 và không có band này <6). Vì vậy mình nghĩ bạn nên thi lại IELTS càng sớm càng tốt để cải thiện cái 5.5 đó.
    Trong trường hợp bạn định du học tự túc thì bạn có thể yên tâm, vì kiểu gì trường nó cũng nhận (cần thì nó sẽ bắt mình học 1 cái English course).
    Application fee thì mỗi trường mỗi khác, bạn phải xem ở trên website của họ cũng như ở application form cũng có mục đó mà. Thông thường những trường trong G8 sẽ thu 100AUD, nhưng 1 số trường trong đó sẽ trả lại fee nếu bạn được admission, hoặc như trường UQ năm vừa rồi miễn cái fee đó cho VN applicants. UNSW thì có VP đại diện ở VN, bạn nộp hồ sơ qua đó cũng sẽ đc miễn tất cả các phí.
    Phí của IDP thì mình không rõ năm nay thế nào, năm ngoái là 100AUD cho 2 applications đầu tiên, nếu bạn muốn thêm 1 cái nào nữa thì cứ 100AUD/bộ. Btw, kinh nghiệm của mình là nếu bạn có thể tự chuẩn bị, hoàn thiện hồ sơ thì không cần qua IDP hay trung tâm nào cả, tự bản thân làm là ok rồi. Nó cũng sẽ tiện hơn khi có bất cứ vấn đề gì trường họ sẽ contact trực tiếp với mình chứ không cần qua IDP nữa.
    GPA cao là lợi thế, nhưng không có nghĩa là GPA "không cao lắm" sẽ không có cơ hội. Bạn phải tự tin, làm hồ sơ tốt, thuyết phục được người ta thì cơ hội HB vẫn có rất nhiều. Ngay cả cái working exp mà bạn bảo là không liên quan, nếu bạn có thể giải thích được 1 cách logic, thậm chí là support được cho cái application thì cũng đâu có vấn đề gì. Như minh học Control engineering, nhưng đi làm IT, giờ lại học Power engineering. Cái quan trọng là định hướng, motivation mà bạn show ra cho người ta thấy được thôi.
    Chúc bạn tự tin và thành công!
  6. Pearleyes

Pearleyes Thành viên mới

Cho mình hỏi một chút là chương trình HB Endeavour có bắt buộc award holders phải quay về nước ngay khi hoàn thành xong khoá học hay không?("Award Holders are expected to return to their home country at the completion of their programs"). Vì mình có nghe nói là không giống như ADS hay ALA, Endeavour không ràng buộc điều kiện phải return home ngay sau khi học xong, nhưng mình ko chắc chắn về vấn đề này lắm!
    Có bạn nào biết về thông tin này ko????
    Thanks.
  7. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Endeavour không ràng buộc bạn phải quay về VN sau khi tốt nghiệp. Bạn có thể ở lại học cao hơn, có thể ở lại xin PR và đi làm. Cũng có thể đi nước khác học tiếp. Hoàn toàn không có vấn đề gì cả.
  8. Midori_hana

Midori_hana Thành viên mới

Mọi người ơi, cái Referee Report mình điền và tự upload lên à? sao tớ ko thấy phần chữ kí cho các referee nhỉ. Thầy các thread trước, các bạn toàn đi xin chữ kí vào phần referee report cơ mà.
    Thanks
  9. minhthuy88

minhthuy88 Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi là thời gian trung bình để xin admission của các trường trong khối G8, mà cụ thể là ANU, là bao lâu ah? bây giờ xin thì vẫn còn kịp để apply End chứ ah? Tại em đọc các thread trước, thấy các anh chị nói mấy trường trong G8 có lượng applicants rất đông nên phải đợi lâu mà. Hix, lạy chúa làm lành.
  10. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Trung bình nếu bạn xin học Master thì mất 4-8 tuần. Tuy nhiên nhiều người vẫn có thể nhận được admission rất sớm, điều đó phụ thuộc vào thời điểm bạn apply, ngành bạn xin học và cả chất lượng của hồ sơ nữa. Bản thân mình năm ngoái thì tầm 2-3 tuần là đã nhận được admission của UNSW, UQ. Riêng Uni Melbourne thì mất 6 tuần (nhưng đó là do mình xin làm Master by Research leading to PhD degree). Khi bạn apply bạn nhớ đính kèm cái letter được attach trong Scholarship package của ALA và Endeavour để remind trường họ xét cho mình sớm. Nếu cần thì sau 2 tuần bạn nộp hồ sơ, email cho trường và remind họ 1 lần nữa.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa