1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour 2011 (call for applications from 5/4 to 31/7/2010)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 26/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhthuy88

minhthuy88 Thành viên mới

Bank draft thì bạn có thể qua Vietcombank cũng có, năm ngoáit cg mua ở đó mà.
    @seahourse: t thấy ANU charge 75$ cho apply online, còn 100$ là cho paper đấy chứ, có liên quan j đến hình thức thanh toán đâu nhỉ. Hic, mình cũng chưa làm xong, nhưng đọc thấy vậy mừ.
  2. nguyenvo87

nguyenvo87 Thành viên mới

chao ban minhthuy88
    Minh cung dang trong hoan canh tuong tu ban, minh se thi IELTS vao thang 5/6 nay, tai IDP, va rat lo se so muon admission cua truong de xin hoc bong nay.
    Vay minh co the lam quen va co dia chi lien lac cua ban de trao doi them duoc khong nhi (nick, email or phone number).
    Mong duoc lam quen voi ban.
    P/s: iam a girl, hi.
  3. hanjunje

hanjunje Thành viên mới

Chao cac ban/ anh/ chi, minh/ em da theo doi dien dan Endeavour 2011 tu khi moi khoi dong nhung hom nay moi tao nick de tham gia.
    Xem tinh hinh thi nam nay forum Endeavour khong soi dong nhu may nam nhi.
    Minh/ em cung dang apply mot truong, nhung con dang phan van chua biet chon nganh nao.
    Cac ban/ anh/ chi cho em hoi Endeavour co quan trong nganh hoc (phai gop phan vao su phat trien dat nuoc) khong a? Cac nam truoc co anh chi nao khoi kinh te duoc hoc bong ma duoc offer nganh hoc la business/ commerce/ finance ma khong phai la economics khong a?
    Moi nguoi giup em nhe'', em dang rush nop ho so xin nganh hoc ma thay lung tung qua, lai them thoi gian nay em phai lam nhieu viec qua
    BTW, em la Han. Rat vui duoc biet moi nguoi trong forum !
  4. minhthuy88

Ở đây có anh, chị nào apply online ANU không ah? Cho em hỏi thăm chút xíu.
    Ở fần Page 3. Education details, secondary school studies í ah, rồi post - secondary school studies nữa, em chẳng hiểu j cả? Mà họ chỉ bắt buộc upload ở fần secondary school studies thôi chứ, hic.
    Có ai làm xong fần này chưa ah? chỉ bảo em với.
    Em cảm ơn nhiều ah.
  5. metavana

metavana Thành viên tích cực

Secondary school là high school. Ở úc giáo dục phổ thông chỉ có 2 cấp là primary và secondary school. Cái form đó có thể được ANU thiết kế dùng chung cho cả undergraduate và postgraduate applicants nên sẽ có món Secondary school ở trong đó. Post-secondary hay tertiary studies là tất cả những khóa cao hơn phổ thông như học nghề, cao đẳng, đại học...
    Có thể email hỏi họ xem có cần thiết phải điền thông tin ở phần Secondary school khi apply cho postgraduate ko.
    Được metavana sửa chữa / chuyển vào 19:04 ngày 22/04/2010
  6. minhthuy88

1). Nhưng theo em hiểu thì là Secondary school studies ở đây là cho appicant upload certificates liên quan đến giáo dục đại học ah, bởi vì trong fần Post-secondary, có câu hỏi như sau:
    Have you undertaken Post-Secondary studies that you are enrolled in or have completed. Eg. Diploma/Degree: Y/N.
    Details of Study (e.g. Master of Arts): ...........
    Thêm nữa là fần upload cho Secondary school studies là bắt buộc, còn Post-Secondary studies thì không.
    Không biết em hiểu có đúng không ah?
    2). Hic, không biết ở đây có ai đang appky online cho ANU không nữa, em upload mấy cái certificate cho fần education mà mãi không được. Có ai bị như em không ah?
    3). ở fần Employment/training, CV cũng k fải là fần bắt buộc, thế theo các anh, chị với 1 người như em, kinh nghiệm làm việc không liên quan ngành học, cũng không liên quan backgroud ở hồi ĐH thì có nên attach vào không ah?
    Em cảm ơn các anh, chị nhiều.
    Chắc không ai như em, chưa bắt đầu mà vướng víu bao nhiêu thứ, cws fải nhờ vả mọi ngưòi giải đáp suốt, hic, ngại quá.
  7. metavana

Đăng ký thử 1 account của ANU vào xem thì có thể như thế thật. ANU hiểu Secondary studies là tertiary studies và postsecondary là postgradudate
    Bằng và bảng điểm thường phải đúng file format mà họ yêu cầu và within size limit (như ANU maximum là 5 mb)
    Cv nộp theo application form thường chỉ là phần tự chọn, trừ những trường hay khóa học có tỉ lệ nộp đơn nhiều, phải reject hồ sơ thì mới cần đến cv. Anyway, sv quốc tế là gà đẻ trứng vàng cho họ, hiếm khi từ chối lắm. Bảng điểm và bằng đại học là đủ cho hầu hết mọi hồ sơ.
    Được metavana sửa chữa / chuyển vào 20:20 ngày 22/04/2010
  8. minhthuy88

He, em vote cho bác metavana rồi ah, file của em có mấy trăm kb thôi mà, đợi ngày mai mà k up dc thì fải mail cho họ vậy, hic,
    Em cảm ơn bác metavana nhiều nhé, thế thì em k làm CV nữa, đau đầu lắm rồi, haizz.
    Mai cứ thế rồi submit vậy.Lại thêm cái món application fee nữa chứ. Không biết có ai làm xong chưa thì cho em ít thông tin vs, em đỡ lọ mọ đọc, nhw địa chỉ chuyển xiền, cách chuyển ntn qua visa card?
    Mà thread nhà mình vắng vẻ quá, toàn thấy mỗi em vào đây thì fải.
    Cảm ơn các anh chị nhiều.
  9. metavana

Trả bằng thẻ tín dụng thì điền đầy đủ tên và số thẻ rồi chờ process transaction thôi.
    Trả bằng bank draft thì phải ra ngân hàng mua rồi gửi bưu điện cái pay slip cho họ. Nhớ in cái application ra vì ngân hàng thường đòi đấy.
    Sao ko chọn mấy thành phố lớn mà đâm đầu vô Canberra dzị.
  10. minhthuy88

Cái bank draft thì em biết thủ tục rồi ah, năm ngoái mất 30$ cho NUS mà k dc j rồi mà, he he. Cắch em k chọn cách này đâu. tu rưng lại mất tiền gui postal cho họ
    Còn visa card thì jờ còn chưa biết số tên, thẻ của ANU nữa kìa.
    Em háo danh lắm, thấy ANU rank thứ 17 của 100 trg Tg là em thích rồi, và bọn này lại có ngành của em. UNSW cũng có ngành của em, nhưng lại bắt có kinh nghiêm làm việc, ma em thì đào đâu ra cơ chứ. Em đã định bỏ End rồi đó chứ, ăn chơi dc 2ngày rồi, vì ANU k chấp nhận cấp Con***ional offer cho em trên cái điểm ilets cũ của em mừ. Tự dưng sáng nay lại nhận dc mail của họ là đồng ý. Chắc tại em ăn nhạt, he he.
    Em cảm ơn bác metavana nhiều lắm, dù j em cũng muốn biết bác là male hay female để e tiện xưng hô, chứ gọi bác thế này có vẻ hỗn quá.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa