1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour 2011 (call for applications from 5/4 to 31/7/2010)

Chủ đề trong 'Du học' bởi allroadsleadtoRome, 26/03/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. metavana

metavana Thành viên tích cực

Chắc minhthuy phải gọi mình là anh. Chắc em lộn với Telegraphic Transfer, cái đó mới cần thông tin về bank account của người nhận. Trả bằng thẻ tín dụng thì chỉ cần cung cấp tên và số thẻ cho bên kia là được. Bank draft hay bank cheque cũng chỉ cần tên người nhận. Họ có thể cash out từ ngân hàng nào cũng đc.
    Ở Brisy đã buồn não ruột rồi, Canberra chắc thê thảm quá.
    À thông tin thêm là các End holder mà mình quen đền có visa với subclass như các sv bình thường khác nhé 573 hay 574, chỉ có ADS hay ALA holders là 576 thôi. 576 thì ko được apply cho PR hay TR đâu.
  2. minhthuy88

minhthuy88 Thành viên mới

Hic, chắc mai em fải nhờ tới bạn làm ở Ngân hàng để jải thích cho mấy cái mà anh metavana nói mất, hic, hổng có hiểu j hết trơn. Hình như anh là người miền Nam thì fải?
    Em chưa hề nghĩ tới việc ở đó vui hay buồn, he he, có lẽ tại không nghĩ là mình sẽ sang dc Úc, he.
    Em chắc là ít tuổi nhất ở đây í chứ, gọi anh là đúng rồi ah.
    Cảm ơn anh nhiều ah.
  3. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Em cứ chọn ngành học mà em thích nhất và phù hợp với mình nhất. End không quá giới hạn các ngành học, mà bản thân business hay finance cũng quan trọng cho sự pt của 1 đất nước mà. Năm ngoái có 1 ALA holder học MBA mà ALA bản thân còn chú trọng các ngành học relate đến các theme của AUSAID cho sự pt của VN.
    Chúc năm nay nhà mình có được nhiều suất HB
  4. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Háo danh không tốt đâu em ơi. Mà mấy cái bảng xếp hạng mỗi nơi 1 kiểu, theo các tiêu chí khác nhau, và chỉ là rank chung chung thôi. Học ở Canberra buồn lắm, nhất là với mấy bạn thích bay nhảy, sôi động. Ở Úc thì chỉ có Syd và Melb là vui thôi.
    Trong cái application form, phần cuối và application fee họ sẽ nói rõ là nếu em thanh toán qua cre*** card thì họ cho số thẻ và tên thẻ, nếu qua bank draft thì có tên và địa chỉ người nhận cơ mà. Em nên xem kĩ lại đi nhé.
  5. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Cũng khó nói là End ưu tiên hơn cho Ms by Research lắm bạn ạ. Cái này nó phụ thuộc vào ngành mà bạn chọn học. Mình thấy phần lớn những người được End theo học Ms toàn là coursework hết, ít research lắm. Hơn nữa nếu muốn làm research bạn phải contact trước với giáo sư và phải được họ nhận và support thì mới có admission được. Với lại thời gian để xét cấp admission cho Ms by research thường lâu hơn đó.

được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 05:15 ngày 14/05/2010
  6. innocent84

innocent84 Thành viên mới

Theo cá nhân người đang ở Canberra như tớ thì đúng là Can buồn, nhưng rất lãng mạn, nếu bạn nào thik cảm giác êm đềm, thư giãn và môi trường học tập tốt thì nên đến Can. Tuy thuộc típ thích ăn chơi nhưng tớ thấy ở Can cũng ko đến nỗi quá chán, đi lại thuận tiện chứ ko phải mất hàng tiếng chờ đợi và chen chúc trên bus, tram, và train như ở Mel đâu. Sydney tớ cũng đến rồi nhưng cảm giác rất xô bồ, vote cho Mel nhiều điểm hơn, hehe. Để nói về chỗ giải trí ban đêm ở Úc thì chỉ có bars và pubs thôi, bạn có chắc mình thik vào những chỗ này thường xuyên ko!? Hehe, cái được nhất ở Can là nếu bạn đi làm thêm, tiền bạn đc trả chắc chắn cao hơn 2-3 lần so với người ở Mel và Syd. Ngoài ra, thường những người ở Can sẽ đi du lịch đến các thành phố khác nhiều hơn. Bạn cứ hỏi những anh chị em nào ở Syd hay Mel hay 1 số thành phố khác xem có ai đi du lịch nhiều như tớ ko, tháng nào cũng đi, hì hì.
    Nhưng thật lòng mà nói, đôi lúc tớ cũng có cảm giác hơi hối hận vì đã chọn Canberra và ANU này, học hành căng thẳng quá nên hay bị down. Thỉnh thoảng vào chém gió cho hội đang apply ALA và Endeavour ở nhà có không khí tí, với lại cũng để lôi kéo các newbies cho hội ăn chơi ở Can .
    Sẵn đây cũng nói thêm là các bạn có chọn Business hay Commerce cũng đều đc hoan nghênh vì đều đóng góp cho đất nước cả mà. Tớ cũng đang học Business đây (nhưng chọn nhầm chỗ mà đúng ra là keo kiệt và lười apply những chỗ khác, đáng ra nên học ở Mel hay Syd thì nhộn nhịp hơn) và còn 1 anh nữa cùng đi trong hội ALA năm nay học MBA ở Monash (sự lựa chọn tuyệt vời!!!)
  7. seahourse

seahourse Thành viên mới

Đúng là apply cho ANU bằng hard copies thì phí là 100 aud và online la 75aud, mình apply gần 2 năm rồi nên quên mất. Tớ nghĩ các bạn nên apply online và thanh toán bằng cre*** card cho nó thuận tiện.
    Hồ sơ thì các bạn cung cấp thông tin càng nhiều càng tốt. các khóa học research thường yêu cầu nhiều hơn như là kinh nghiệm, phải tìm được thầy, có proposal ... và thời gian process cũng lâu hơn.
  8. hieu_nd85

hieu_nd85 Thành viên mới

Hehe, mình vừa mới nói xấu Can cái là bạn innocent84 vào đá mình ngay . Sorry innocent nha :D
    Theo ý kiến của mình thì các bạn nên chọn trường nào mà có ngành học phù hợp và minh thích nhất, cũng như xem những nơi đó có thoả mãn những điều mà các bạn expected khi đi du học nước ngoài hay không? Còn ở đâu cũng có cái hay của nó cả. Brisbane thì cảnh đẹp, thanh bình, khí hậu gần giống VN. Sydney thì đông vui nhộn nhịp. Melbourne thì đông người việt ta, cần gì cũng có, ăn uống, hàng hoá rẻ. Can thì yên tĩnh, ít cám dỗ, dễ tập trung học hành. Tuy post trước kêu Can buồn chứ chỗ mình ở (Hobart) còn vắng hơn nhiều. Nhưng là môi trường tốt để học.

được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 05:17 ngày 14/05/2010
  9. minhthuy88

Hic, em apply online, nên k thấy cái fần như anh nói đâu, em đang mail cho họ và đợi trả lời. Em đang nghĩ là: có thể là sau khi submit xong, ngta sẽ gửi cho mình 1 ID của hồ sơ, sau đó mình gửi cho họ 1 email cung cấp các thông tin về ID, số thẻ visa, ngày hết hạn, số mã bí mật, địa chỉ đăng kí với ngân hàng, rồi họ sẽ cash out tiền của mình. Thường thì bên nhận tiền sẽ cung cấp cho mình 1 form để mình fill vào, nhưng cái này thì chẳng thấy đâu. Hay là tại em chưa submit nên chưa nhận được.
    Không biết quy trình em suy nghĩ trên có đúng không? Mong các anh chị ai có thông tin thì giải đáp júp em. Em cúng muốn làm xong sớm cái này để còn cày cuốc Ielts nữa. hic.
    Em cảm ơn các anh chị nhiều.
    [/quote]
    Trong cái application form, phần cuối và application fee họ sẽ nói rõ là nếu em thanh toán qua cre*** card thì họ cho số thẻ và tên thẻ, nếu qua bank draft thì có tên và địa chỉ người nhận cơ mà. Em nên xem kĩ lại đi nhé.
    [/quote]
  10. minhthuy88

Ái chà, cái này em tìm ra rồi, tại em k dám submit khi chưa biết cách nên mới thế, cứ submit rồi sẽ có hướng dẫn cho payment, cũng điền các thông tin như em nói: số thẻ visa, ngày hết hạn, số mã bí mật. Rồi pay thôi.
    Được minhthuy88 sửa chữa / chuyển vào 09:29 ngày 24/04/2010
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa