1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour Awards Round 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi MUs, 31/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longhcmut

longhcmut Thành viên mới

EPA năm 2011 là 225 người, năm nay còn có 10 người thôi bạn, Việt nam năm ngoái có 44 awardees, năm nay chỉ còn 1 @-)
  2. summergreens

summergreens Thành viên mới

Hehe bấn quá nhân 5x50 thành 500! :))
  3. samacyeu

samacyeu Thành viên rất tích cực

Haizz, mình chưa kịp theo dõi trong forum này thì nghe thông báo năm nay EPA chỉ có 10, VN chỉ 1!. Thiệt ko mún thở thất vọng lun :). K thắc mắc băn khoăn khi m ko đậu nữa rồi, chỉ thấy tiếc vì mình unlucky khi apply đúng năm khó khăn này, hết mòn mỏi chờ đợi mà cuối cùng lại có tin shock!
  4. minhhuy221

minhhuy221 Thành viên mới

ôi kinh!!!
  5. mancunian_kk

mancunian_kk Thành viên mới

:)) khủng hoảng. mình cũng vĩnh biệt bạn End- thật lòng ý, thấy các bạn lợi hại khủng khiếp.
    btw cái awardees list này cho thấy mình chẳng đáng phải tự kỷ, lại sục sôi apply (HB khác) nào cả nhà ơi.
    thời gian mong ngóng vừa qua tự dưng thấy mình "gắn bó" với các bạn trên topic này quá, giờ chia tay thấy ngậm ngùi. Sẽ khó có t hể quên quãng tg vừa qua ^^.
    Btw, chúng mình dù fail nhưng hoàn toàn có thể chins up mọi người nhỉ.
    chúc các bạn thành công với những thử thách mới nhé.
  6. exl

exl Thành viên quen thuộc

Bọn mình đúng là unlucky thật!!! Cái này gọi là năm tuổi phải không nhỉ??? Tớ đang tự hỏi năm tới thế nào đây?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mình cũng thật sự không muốn xa rời các bạn trên topic này. Mình yêu quý và cảm ơn các bạn biết chừng nào trong suốt khoảng thời gian qua!!!!!!!!! :x
  7. HeroTT

HeroTT Thành viên mới

Lập topic mới chém gió tí nhỉ. Còn nhiều điều để chia sẻ lắm. Mình cũng đã dành 1 năm để vừa thi IE vừa nộp hồ sơ các trường. Nộp PhD vất vả hơn vì mỗi trường lại phải viết 1 đề cương nghiên cứu theo hướng của thầy :P
  8. minhhuy221

minhhuy221 Thành viên mới

Mình ko muốn gây chia rẽ gì cả, cũng ko hề có ý muốn trách gì ai cả, nhưng theo một endeavour awardee đang học ở Sydney, năm nay các EPA của VN và 1-2 nước khác viết đơn demand tăng học bổng gì đó, ko biết có phải vì thế mà VN chỉ được 1 suất còn nước kia thì ko được suất nào. Cho dù tin đồn này có được bao nhiêu phần trăm sự thật, thì mình nghĩ tất nhiên đấu tranh cũng vì quyền lợi của mọi người thôi, nhưng bọn mình ở vị thế đi xin, beggars can't be choosers, đứng núi này ko nên trông núi nọ, mà giá trị End đã quá cao rồi, cao lắm rồi, trên thế giới liệu có hb nào bằng ... Các bạn biết đấy, hb Chevening của Anh danh giá như thế mà chỉ cho có 12,000 bảng cả ăn cả học phí, xin được thêm của trường thì xin, ko thì mặc kệ, ko bằng 1/5 của End mà còn phải tranh nhau. Độ khó thì chẳng ai dám bảo dễ hơn End. Fulbright bây giờ cũng giảm amount đi khá nhiều rồi.

Nhìn vào list xem ra VN được 1 suất là vẫn còn may mắn chán, hình như trong list có nhiều nước còn chẳng có suất nào. Một điều mà trước đây mình ko bao giờ nghĩ là sẽ become true. Bây giờ thì cái tưởng chừng ko thể đã trở thành có thể!

Nếu biết trước VN chỉ đươc 1 suất, thậm chí 2,3 suất thì mình đã ko dám nộp End năm nay, đợi mòn mỏi, để rồi thật vọng khi biết kiểu gì 100% mình cũng ko được.
  9. GERDA

GERDA Thành viên tích cực

Wowowow! Such a slutty world man! 5/10 thằng được đến từ Bangladesh!
  10. samacyeu

samacyeu Thành viên rất tích cực

Ơ thế bạn cũng 88 hả? Đúng là năm tuổi đó, mình thấy năm nay mình unlucky lắm nha, đủ thứ chuyện ko vui hết :(. End lại báo kết quả ngay trước thềm năm mới, hức.