1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour Awards Round 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi MUs, 31/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. exl

exl Thành viên quen thuộc

Với sự tiêu cực tràn lan hiện nay, xin vô nhà nước làm không đơn giản, nhất là xin giảng dạy như mình, dù mình tốt nghiệp đại học loại giỏi và là thủ khoa. Cơ hội ADS/ALA coi như bằng 0. Đi dạy ở trung tâm tiếng Anh tư nhân nên xin học bổng khó khăn vô kể. Endeavour năm nay đã như vậy. Mình muốn đi học TESOL lắm lắm. Nhưng càng lúc càng cảm thấy ước mơ xa vời...
  2. khitayeu

khitayeu Thành viên mới

Bạn exl và các bạn ơi, đừng nản chí, xin học bổng đôi lúc cần một chút may mắn, kiểu như đi câu, mồi mình thả ra vừa miệng con cá nào thì con cá ấy cắn [r2)]. Mình năm nay cũng hi vọng rất nhiều, nhưng thôi tự nhủ năm nay kinh tế khó khăn, cạnh tranh cao ( học bổng thì ít mà profile hàng top thì nhiều chi chít như sao trên trời), và có thể mình chưa thực sự phù hợp với tiêu chí của học bổng nên chưa đỗ. Chưa nhé, chứ không phải là không, vì mỗi năm tiêu chí và ưu tiên có thể thay đổi. Mình cũng tư nhân, lại còn không có loại giỏi và thủ khoa như bạn, cũng trượt lên trượt xuống rất nhiều lần, nhưng mình sẽ vẫn cố. When there is a will, there is a way. Lúc nào cảm thấy nhụt chí, lại tìm vào diễn đàn với những người cùng chí hướng, đời lại tươi :-bd
  3. minhhuy221

minhhuy221 Thành viên mới

Cho mình hỏi đi học Master coursework ở Úc các trường có bắt đóng tiền cho toàn bộ khóa học 1.5 năm trước khi nhập học không nhỉ? Hay là bắt đóng tiền trước từng học kỳ hay từng năm một??? (mình biết ở Anh bắt đóng 1 cục luôn - đc admission vào oxbridge nhưng chưa lo đủ tiền học hik hik)
  4. queenie9072

queenie9072 Thành viên tích cực

Trả theo semester được bạn ah, k cần fai trả cả cục luôn đâu. mà bạn học ngành gì ở oxbridge, 2 trường ấy có HB cho sv xuất sắc đấy. Hb Gate-Cambridge với 1 Hb gì ở Oxford mà mình k nhớ :P
  5. minhhuy221

minhhuy221 Thành viên mới

Trời may quá, hy vọng những gì bạn nói đúng ít ra là với mấy trường Úc đã cho mình admission :) Mình học finance/econ, đã có cfa.
    Học bổng của trường oxf thì mình ko bít, nhưng của camb thì có gates với cambridge overseas trust, nhưng tiêu chuẩn quá cao, đặc biệt là gpa, nghe đâu phải cỡ firstclass hay 3.6-3.7 gì đó, tương đương >9.0 ở VN, mình 8.6 mà hồi undergrad lại học lệch ngành, nên chịu thôi.
  6. exl

Cảm ơn bạn nhé! Đúng là có những người bạn cùng cảnh ngộ, cùng chí hướng khiến người ta cảm thấy tự tin và lạc quan hơn nhiều. Thật vui vì là một thành viên của diễn đàn này. ^^
    Hôm nay bầu trời tận thế rất xanh, rất đẹp. Chúc các bạn vui vẻ nha!!!! :P
  7. huonglam

huonglam Thành viên mới

Bạn nói bạn muốn xin việc ở các trường ĐH để dạy TA phải không? Tốt nghiệp loại giỏi và thủ khoa mà lại khó vậy cơ ah? Bên mình sắp tới cần tuyển, nếu bạn interested thì pm cho minh nhé! Mình đang dạy ở một trường ĐH ở HN
  8. exl

Thật tiếc quá! Mình ở Lâm Đồng, ở đây có mỗi một trường đại học và cơ hội chỉ dành cho con, cháu, con dâu, con rể.... của cán bộ thôi dù họ dạy kém thế nào và sinh viên phải hứng chịu như thế nào... Thế nên mình mới làm tư, dạy ở một trung tâm tiếng Anh tư nhân ở Đà Lạt. Biết là không ổn định về sau này nhưng mình chưa biết làm sao cả.
  9. HeroTT

HeroTT Thành viên mới

Ra Hà Nội lập nghiệp đi :-bd
  10. huy.huynh

huy.huynh Thành viên quen thuộc

Nghe tren facebook noi 2014-2017 se con tiep tuc tinh trang cut budgets nua ha? :( :

Australian Articles were released in Oct 22 and 23 about the budget cuts in research. I attached an article below and you will find other similar articles in google. This could be the reason why we got unsuccessful letters dated in Oct 24 :D

Thousands of people were affected and will be affected by it and the EA team's hands were tied and can't do anything about it. I realize, maybe the EA team is as disappointed as us, the applicants. I think 2014 - 2017 would be shadowy years for us as well in terms of EA application. Nonetheless, let's face 2014 with more patience and hope! :D Let's find other ways to fulfill our dreams ^.^

Merry Christmas everyone! :)

$1b cuts tipped to hit jobs, overseas students

Read more: http://www.theage.com.au/opinion/po...as-students-20121022-281jd.html#ixzz2FogZOOJu