1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour Awards Round 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi MUs, 31/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhhuy221

minhhuy221 Thành viên mới

Chán. Nếu chính phủ Úc đã cắt viện trợ cho nước ngoài sao ko cắt ADS, hb đó mới thực là "viện trợ" cơ mà, còn End là research-oriented, sao lại cắt, chán quá.

Anyway, mình năm sau đằng nào cũng đi rồi, chúc các bạn thật may mắn và thành công nhé, with all my heart :)
  2. exl

exl Thành viên quen thuộc

Nghe tin này mình cũng buồn mất ngày nay đấy! Bạn vẫn đi được là tốt rồi. Wish U best luck for the coming year!!!! ;)
  3. dawn90cva

dawn90cva Thành viên tích cực

Các bạn ơi, vậy tình hình là từ nay cho đến năm 2017 sẽ cắt giảm học bổng Endeavour à? Chán quá, tớ đang định năm sau apply. Chắc năm sau cũng chỉ có 1,2 suất thôi :(.
  4. Moynihan

Moynihan Thành viên quen thuộc

Các bác ơi em đang tràn trề tinh thần Apply cho Endeavour năm 2014 thì lên diễn đàn nghe hung tin là năm 2013 chỉ có một bạn được Endeavour Post Graduate Scholarship ~X. Em hãi quá=(( Thế này là thế nào hả các bác ?~X Các bác có biết năm 2014 thì sẽ thế nào ko ạ? Em có nên chuẩn bị Apply nữa không hay tập trung hết sức vào ADS ( mặc dù em biết với ADS thì cũng chẳng dễ gì em xin được cái xác nhận của trường em công tác :(
  5. dawn90cva

dawn90cva Thành viên tích cực

Nếu Endeavour bị cắt thì em hết hy vọng xin học bổng đi Úc rồi. Em đang làm cho công ty nước ngoài, chắc ko có cơ hội apply ADS. Không biết có trường nào ở Úc có cho học bổng toàn phần và hỗ trợ sinh hoạt phí không?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nếu Endeavour bị cắt thì em hết hy vọng xin học bổng đi Úc rồi. Em đang làm cho công ty nước ngoài, chắc ko có cơ hội apply ADS. Không biết có trường nào ở Úc có cho học bổng toàn phần và hỗ trợ sinh hoạt phí không?
  6. binh_tq

binh_tq Thành viên mới

Trường nào cũng đều có học bổng (học phí+sinh hoạt phí) đặc biệt cho Research, nếu hồ sơ bạn mạnh thì sợ gì không apply được. Vì mình thấy các ứng viên apply Endeavour hồ sơ đều rất tốt, năm nay đã có vài mem fail End, đỗ học bổng 2 trường đấy thôi
  7. Krystyna89

Krystyna89 Thành viên mới

NĂm nay có bạn nào còn hứng thú với Endeavour nữa k cùng vực dậy tình thần apply với ạ! Tình hình là em vẫn còn shock với kết quả năm vừa rồi nên tinh thần apply có mai một đôi chút :(
  8. Moynihan

Moynihan Thành viên quen thuộc

Thôi cứ chiến đừng nản bạn à. Đừng nản chí sớm vậy :-w
  9. TrongE48

TrongE48 Thành viên quen thuộc

Khoảng khi nào thì có thông tin cho mùa năm nay bạn nhỉ?
  10. Krystyna89

Krystyna89 Thành viên mới

Vì năm nay thất bát quá, mail báo tạch cứ tới liên tiếp, mà chẳng báo tạch cũng biết là tạch :(