1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour Scholarships and Fellowships for the 2017 round

Chủ đề trong 'Du học' bởi flyingsuperman, 18/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 123ngoisao

123ngoisao Thành viên mới

Chào mọi người mình cũng đang định app Endeavour masters coursework năm nay. Mình 1992, tốt nghiệp 2015 mới đi làm đc có gần năm nhưng mà chán quá nên muốn đi du học. Mình cho toàn bộ trứng vào mỗi rổ UMelb thôi, chủ yếu là vì tiếc 100 đô haha. Mình gửi từ 19/5 nhưng chờ mãi vẫn thấy họ đang review for completeness nên mình gửi thẳng email cho trường bảo đang app END nên cho tao kq trước 20/6 và họ rep bảo ok. Thế nên mình nghĩ ai còn đang chờ mà thấy lấu quá thì cứ email hay gọi thẳng cho trường nhé :)

Ở đây đã có bạn/anh chị nào xong hồ sơ chưa nhỉ? Cho mình hỏi là cái phần "Members" là hỏi cái gì? Member của tổ chức nào (big organization ) hay là member của mấy câu lạc bộ trong trường học? Cho mỗi chữ members như thế thì chịu thật!
  2. mouth_machine

mouth_machine Thành viên mới

Mới lần đầu đi xin học bổng. Cho mình hỏi Master by coursework với Master by research có tỷ lệ trúng học bổng khác nhau không?
  3. 123ngoisao

Cuối cùng cũng xong thật là mệt mỏi :)) Không biết có ra ngô ra khoai gì không đây. Làm gì cho đến tháng 12 bây giờ nhỉ?
  4. anhvi132

anhvi132 Thành viên mới

mình cũng nộp rồi. Gáng để ko ôm hi vọng nhiều. Tại sợ kết quả ra rồi thất vọng. Bạn đi làm chưa?
  5. mouth_machine

Hài, mãi đến 29/6 mới nhận được giấy mời học, mà vẫn là con***ional offer. Xem trên báo thấy năm ngoái được có 5 suất thạc sỹ, chắc là khả năng không cao
  6. 123ngoisao

@Anhvi: mình mới nghỉ việc và đang tìm việc mới. Mình mới ra trường đc 1 năm nên chưa có nhiều kinh nghiệm haha.

Con***ional có sao đâu bạn. 27 mình mới đc gửi. Công nhận làm ăn lâu thật mình phải email giục 2 lần :))

Mà kiểu minh bắt đầu làm hồ sơ từ ngày 28 viết essay trong 2 ngày bây giờ đọc lại như dở hơi dùng từ như đấm vào mồm :))
  7. Tamarillo

Tamarillo Thành viên mới

Giống mình thế, mình cũng mới nghỉ - nộp xong hb là lại chinh chiến tìm việc mới =))=))=))
  8. anhvi132

anhvi132 Thành viên mới

@123ngoisao vậy chắc bạn với mình bằng tuổi, mình cũng đi làm gần 1 năm rồi. Mình chưa xin nghỉ nhưng cũng đang chán chường. Bạn học bên mảng nào. Mình học về ngôn ngữ.
  9. mouth_machine

Đâu anh nộp đơn ở Curtin mất có 7 ngày thôi, nộp bằng quên không công chứng nên họ cho nợ, vẫn viết cho cái thư mời thế là may rồi.

Ở đây chắc mọi người toàn apply trường xịn không ai đi Perth nhi?
    Xin hỏi là sau cái này có phải interview gì không để mình chuẩn bị. Hay cứ vào shortlist là đi thoai? Cám ơn trước nhé.
  10. 123ngoisao

Mình định học masters management thiên về marketing vì mình chả biết tí gì về mkt cả nên xin việc khó quá :)))

Ko có interview gì anh ạ đến tháng 11 hoặc 12 là nhận kết quả 1 là tèo hai là thẳng tiến thôi anh