1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Endeavour Scholarships and Fellowships for the 2017 round

Chủ đề trong 'Du học' bởi flyingsuperman, 18/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. friday17

friday17 Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, mình có thể công chứng TOEFL score report ở đâu được nhỉ? Mình mang ra văn phòng công chứng thì họ bảo không có dấu và chữ ký thì họ ko công chứng :(
  2. febpuppy

febpuppy Thành viên mới

Bạn thử đến Phòng Tư pháp quận hỏi nhé, nhớ đến thật sớm nhé để xếp hàng, vì họ chỉ giải quyết một số lượng nhất định hồ sơ trong một ngày thôi nên kể cả khi bạn đến trước giờ làm việc nhưng sau những người khác thì cũng hết số để lấy. Mình không biết bây giờ thế nào. Mình thấy nếu có dấu thì công chứng được, nhưng nếu chỉ có mỗi chữ kí thì không công chứng được mà phải dịch tiếng Việt và công chứng trên bản tiếng Việt, và cũng chỉ chứng thực được là bản dịch này từ nguyên gốc mà thôi. Theo mình có thể scan màu bản gốc và nộp, và như vậy tốt hơn là scan bản công chứng dịch tiêng Việt kia. Nhưng bạn có thể hỏi lại British Council/IDP hoặc gọi lên Đại sứ quán Anh hoặc Đại sứ quán Úc để hỏi nhé. Mình nghĩ họ sẽ có câu trả lời .
  3. febpuppy

febpuppy Thành viên mới

Ôi, mình xin lỗi, mình nhầm với IELTS, bạn có thể hỏi American Center nhé https://vn.usembassy.gov/education-culture/american-center-hanoi/
    hoặc Cleverlearn ,
    hoặc IIE
    https://www.iie.org/Hanoi
    Hoặc bạn gọi hỏi Đại sứ quán Úc và xin số của bộ phận hỗ trợ nộp Endeavour để hỏi cụ thể nhé.
    --- Gộp bài viết: 05/05/2017, Bài cũ từ: 05/05/2017 ---
    Hoặc email hỏi Endeavour trực tiếp ở đây nhé
    https://internationaleducation.gov....and-fellowships/contact-us/pages/default.aspx

Trước đó bạn xem mục FAQ bên trên xem đã có ai hỏi vấn đề này chưa nhé.
  4. friday17

friday17 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé. Hôm nay mình gọi điện cho IDP thì họ bảo họ chỉ chứng nhận khi nộp cho trường thôi, không hỗ trợ nộp hồ sơ apply học bổng. Chắc phải gọi hỏi đại sứ quán Úc hỏi thôi.
  5. febpuppy

febpuppy Thành viên mới

Tớ nghĩ thế này nhé. Đằng nào bạn cũng phải nộp chứng chỉ tiếng Anh cho trường để xin admission nên IDP sẽ chứng nhận cho bạn. Vì hồ sơ tất cả đều online và chỉ cần một bản cứng có chứng nhận để scan là được nên bạn có thể lấy bản scan đó nộp cho học bổng.
    --- Gộp bài viết: 08/05/2017, Bài cũ từ: 08/05/2017 ---
    Nếu không mình nghĩ gọi hỏi Đại sứ quán Úc là oke thôi.
  6. littlesnow

littlesnow Thành viên mới

Các bạn ơi cho mình hỏi, các giấy tờ cần nộp như IELTS hay Passport thì 100% bằng tiếng Anh và các loại giấy tờ khác như bảng điểm của mình là song ngữ thì có thể được công chứng tại UBND phường không? Hoặc cơ quan nào có thể công chứng những giấy tờ có tiếng Anh này các bạn nhỉ?