1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

English Club... All of feeling, understanding, analysis about living, life, loving, social...

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi hanh114212, 08/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smallchip

smallchip Thành viên mới

Hi You all,
    Viewing the forum, I feel that the BOX has something useful to drop an enter, so let me join the box to make it more vivid and I hope to have your cute comment to better my English and master my kowledge, and if you need any information in terms of Im-Export, plz feel free to call me at 989060890 I will be willing to give you the best advice under my power.
  2. Vinh_Salem

Vinh_Salem Thành viên mới

Probably with " kowledge " terms Friend be Your expressions or handling. I neither understand from which do it be what word You can translate My donation? You is physician psychological or why bringing acquire wrinkle for other ?
  3. lead8x

lead8x Thành viên mới

Cảm ơn đã lập topic này !
    Mình cũng rất thích học tiếng Anh, đang đi tìm lớp học, mình định đầu tháng 10 sẽ bắt đầu đi học. Nhưng tìm mãi mà chưa biết là lớp ở đâu thì hay? mình thích học tiếng Anh giao tiếp, thich biết tiếng Anh để xem được phim,. đọc được sách báo tiếng Anh, giao tiếp khi cần (ko quá cần thiết cho công việc).
    Bạn nào biết thì tư vấn cho mình với? Nên học ở đâu ? học giáo trình gì bi giờ ??? ( Mình ở ngay trong tp HD)
  4. daynghebacninh

daynghebacninh Thành viên mới

Hand in hand
    Hand in something
    Something in hand
    Something in something​
    (Nếu bạn nào ở khu vực Sao Đỏ có nhu cầu học tiếng Anh và thực hanh với người nước ngoài thì liên lạc với tôi nhé)
    cnxdbn@yahoo.com
  5. lead8x

lead8x Thành viên mới

em chờ mãi ko thấy bác nào chỉ cho nên tìm đến trung tâm IFC ở gần Cung thiếu nhi, hi vọng đây là một địa chỉ tốt.
    Có bác nào học ở đó chưa ạ ?
  6. tieutinhhivong_b3nh0

tieutinhhivong_b3nh0 Thành viên mới

hihi
    e vừa đăng ký diễn đàn thành công các anh các chị ạ!
    là thành viên mới e tự giới thiệu chút nhé: e là sv cđ năm tư( hehe, e ra trường đc 6 tháng rùi) hiện tại e đi làm cũng đc 5 tháng, môi trường làm việc nói chung là ổn anh chị ạ, vừa ra trường lại về we xin đc một công việc đúng chuyên ngành nên e vui lém( e cũng ở hd đấy) . nhưng ước mơ học tiếng anh của e vẫn chưa thực hiện được, đó là ước mơ e ấp ủ khá lâu, mà chưa tìm được nhân sáng của ước mơ đó, hihi, tham ra diễn đàn này, e hi vọng rất nhìu!
    đọc diễn đàn e thấy mọi người nói tiếng anh rất nhìu, vẫn biết các anh các chị rất khuyến khích mọi người trao đổi tiếng anh nhìu đặc biệt là thành viên mới như e, nhưng thú thật e rất kém tiếng anh( hic:-??)
    nói mọi người đừng cười nhé, e đã hạ quyêt tâm học cái ngôn ngữ này nhìu lần lém rùi nhưng chưa lần nào e thực hiện được nó, cứ lúc thực hiện đầu tiên thì rất hào hứng nhưng y rằng lấn sau là ko tiếp tục đc nữa, cứ thế cho đến bh, e đã hết thời sv rùi nhưng trình độ ta còn ko bằng con nít, huhu
    mà e cũng nghĩ nhìu nguyên nhân làm e nhanh nản lém: một phần vì e ko chăm chỉ, một phần vì e cũng đọc một số phương pháp học trên mạng rùi nhưng có lẽ những phương pháp đó chưa hịu quả với e
    e rất mong được anh chị chấp nhận là thành viên cá biệt và giúp e học ngôn ngữ khó trị này( đối với e nó là thứ ngôn ngữ khó trị đấy các anh chị ạ) khổ thân e không cơ chứ
    vẫn biết bản thân không cố gắng thì ko ai giúp đỡ được nên lần này e hạ quyết tâm lần nữa và hi vọng cộng với sự giúp đỡ của anh của chị e sẽ có động lực để hoàn thành ước mơ này!
    nhân dịp đầu xuân, e xin kích chúc các anh các chị một năm thật ý nghĩa, mọi việc đều may mắn và đặc biệt là ai ai cũng có sức khỏe của Rồng để duy trì toppic ngày càng phát triển!
    dẫu biết rằng nắm là giữ, mở là thấy nhưng bao giờ tôi có thể nắm được ước mơ, thấy được thành quả????