1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ÉP PHỒNG !!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi meoticute, 03/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

oài tớ tưởng cái nì chỉ dùg cho fần mái
    bt đầu vic là fải sấy fồng mù
    CÒn bạn j hỏi cuốn zư lào thì chắc fảinhờ các c khác trả lời rùivì tớ k biết nói như nào cho bạn hiểu.hehhe trình độ nói hỉu k đc tốt cho lém
  2. aurope

aurope Thành viên mới

Nó xẹp nhưng mà tóc có bị cong vào không bạn? Mà bạn ơi địa chỉ chính xác là bao nhiêu vậy, anh Khánh ở đường Lê Văn Hưu ý. Mà có phải chăm sóc gì không? Mà bạn gội xong có sấy lại không? Thanks trước nhá,
  3. LanAnh133

LanAnh133 Thành viên mới

up up
    k ai nói típ vụ ép phồng ah
    sắp mùa đông rùiiii
  4. phuong130985

phuong130985 Thành viên mới

Ai làm ở chỗ bà Phương ở Trần Bình trọng rùi cho ý kiến đi. Rổ rá thế nào ? Để em còn đi, tóc em đang dài quá nên bức xúc.
  5. manhBroVN

manhBroVN Thành viên mới

Hi everybody !
    Ép phồng uh ???
    Không biết là mọi ngượi đã hiểu nguyên lý của việc ép tóc chưa vậy?
    Cơ bản nhé.Một bộ thuốc ép bao gồm hai sản phẩm là thuốc ep và thuốc định hình hay còn gọi là thuốc dập.
    B1 ). Khi ép tóc tức là khi các thợ tóc dùng thuốc ép bôi lên tóc để phá vỡ các liên kết bên trong sợi tóc (có dạng như mắt xích) .Sau đó dùng máy là thẳng tóc ra theo ý đồ của người thợ làm tóc hoặc theo ý khách hàng .
    B2. Là xong thì bôi thuốc dập lên tóc để cố cố định mái tóc đã đc là thẳng trước đó ( thuốc dập khi đc bôi lên tóc sẽ nối lại các liên kết đã bị bẻ gãy trước đó trong B1)
    Ép tóc về nguyên lý chỉ có vậy. Việc tóc ép ra phồng hay thẳng hay cụp vào là do bề mặt của dụng cụ là tóc hay góc độ nâng tóc khi là của người thợ.
    Từ nguyên lý suy ra thì chỉ những người nào thích thay đổi kiểu tóc liên tục là hợp nhất . Vì ... chẳng được bao lâu đâu.
    Mình làm trong lĩnh vực chăm sóc tóc cũng đc 5năm rồi. Bảo mình làm thì nhiều cái mình thua. Nhưng về nguyên lý thì ok bởi cty mình chuyên phân phối các sản phẩm chăm sóc tóc chuyên nghiệp cung cấp cho hầu hết các Salon trrên địa bàn Hà Nội và các tỉnh phía Bắc.
    Mạnh- BroVN.
  6. neu_hn_vn

neu_hn_vn Thành viên mới

bạn này chắc cũng là thợ nên nói hơi chuẩn . nhưng không phải là ép phồng được lúc ở cửa hàng về nhà nó vẫn thẳng đâu , do người thợ nữa cơ . lúc để thuốc phải để non thời gian thôi , là bằng máy chuyên dành cho ép phồng + thuốc 2 phải dùng giấy bạc cố định tóc . vậy thôi !
  7. manhBroVN

manhBroVN Thành viên mới

Hi !
    To neu_hn_vn !
    Bạn ở chỗ nào Hà Nội vây?
    Cho địa chỉ đê !
  8. neu_hn_vn

neu_hn_vn Thành viên mới

hì mình ở quê thôi bạn ạh , công ty bạn chuyên phân phối sp j vậy , biết đâu mình lại tìm được sp tốt về làm cho khách
  9. manhBroVN

manhBroVN Thành viên mới

To : neu_hn_vn
    Cty mình là nhà phân phối chính thức của dòng sản phẩm RPR haircare.
    Một dòng sản phẩm của ÚC !
    Dòng sản phẩm này có lẽ chưa nhiều người biết.
    Trước đây mình phát triển cho các hãng Paulmitchell , Rolland , Fudge, Lo''real chắc bạn biết.
    Hy vọng cung cộng tác !
    Mạnh - BroVN
  10. bombbomb

bombbomb Thành viên mới

mình thấy mấy đứa bạn nó bảo ép phồng khoảng 500k 1 đầu, ép không phải sấy nhưng mình lại quên địa chỉ mất rùi, hìhì