1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ERASMUS MUNDUS 2011 (danh sách winners trong spreadsheetgoogle trang 68)

Chủ đề trong 'Du học' bởi hungk9, 09/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namzin86

namzin86 Thành viên mới

@jesuisbanal sorry bạn, không phải mình không đọc kỹ mà mình xem thông tin về khóa NordSecMob trên website của họ và vẫn thấy thông tin về thời gian call của năm nay và thông tin về học bổng EM như năm ngoái (ghi rõ số lượng). Thật sự, như vậy thì mình không biết phải hiểu như thế nào ~X
  2. SO_IN_LOVE

SO_IN_LOVE Thành viên quen thuộc

cho em hỏi tí, cai EDE-EM (the european doctorate in economics Eramus mundus) co ghi la 15/2/2011 thì het hạn apply.
    thì mình cứ theo cái HBong nay ha mọi người?
    chưa từng apply hbong này nên chả hỉu thế nào nữa
  3. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xin lỗi bạn namzin86 và các bạn khác, mình đã kiểm tra lại thông tin, NordSecMob năm ngoái và năm nay vẫn được cấp EM như bình thường. Qua đây mình cũng xin nói là thông tin 5 năm không phải là xảy ra với tất cả các chương trình EM, và cũng không phải là chính thức, các bạn sắp apply lấy đó tham khảo để có định hướng trước thôi. Mình vẫn khuyến khích các bạn tìm hiểu thông tin về ngành bạn quan tâm rõ ràng, nếu có cái gì không hiểu có thể đặt câu hỏi, và contact với các bạn đã được EM ngành đó.

Xin thành thật xin lỗi các bạn vì một số thông tin không chính xác.
  4. hawskbill

hawskbill Thành viên mới

Chào các bạn!
    Mình năm nay mới bắt đầu tìm hiểu học bổng Erasmus Mundus. Mình thấy gói học bổng EMTM (Erasmus Mundus of Tourism Management) và EMBC (The Erasmus Mundus Master of Science in Marine Biodiversity and Conservation) khá phù hợp với kinh nghiệm cũng như sở thích của mình. Nếu bạn nào có ý định apply 2 học bổng trên, thì mình cùng trao đổi nhé!
    Nick skype: linh-bui
    Mail: linhbui.env@gmail.com
  5. lilcucumber

lilcucumber Thành viên mới

năm nay m cũng đang tính apply thử EM. Hai cái đang consider là Global Studies (EMGS) và Tourism Management (EMTM)

Nhưng cái Global Studies (EMGS) hình như có đòi hỏi mình phải biết ngôn ngữ của trường mà mình sẽ học nữa (Đức hoặc Pháp) tùy vào mình lựa chọn. Nên mình băn khoăn không biết khả năng đạt đc HB có cao không.

Có anh chị nào đã được nhân HB năm trước cho mình lời khuyên với. Nếu trình độ English advanced, còn chỉ biết 1 chút xíu tiếng Pháp thôi thì khả năng đạt được có cao không ạ ?!
  6. blackpit

blackpit Thành viên mới

Các Anh/Chị và các bạn cho e hỏi vụ này với ạ: CV của mình có cần fai đúng mẫu của Europass không? có cần điền đầy đủ các trường thông tin, có dc bổ sung thêm trường thông tin khác không ạ? Em cám ơn nhiều ạ.
  7. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Tùy từng chương trình mà có thể có yêu cầu khác nhau. Năm trước mình apply 2 chương trình. Một chương trình yêu cầu dùng CV theo mẫu của Europass. Một chương trình không yêu cầu. Bạn xem kỹ lại yêu cầu của chương trình bạn định apply hoặc liên lạc với người phụ trách chương trình để hỏi cho rõ.
  8. blackpit

blackpit Thành viên mới

Em cám ơn ạ. Có anh chị nào ở đây từng dc EMLE không ạ?cho e xin ít kinh nghiệm với ạ.
  9. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Mình có biết 1 anh xin được EMLE. Anh ấy rất nhiệt tình nhưng để mình nói chuyện với anh ấy trước rồi sẽ giới thiệu bạn đến anh ấy :). Bạn học luật hay kinh tế? Nhưng mà trên website của EMLE thì thấy nói là học bổng EM chỉ cấp cho các năm 2010-2011 và 2013-2014 cơ mà???

"The EMLE programme has been selected by the European Commission as an Erasmus Mundus Joint Masters Course under the Erasmus Mundus II Framework for the period 2010/2011-2013/2014! This implies that the EMLE programme will be able to offer Erasmus Mundus students scholarships for those academic years." Mình hiểu đúng không nhỉ? Bạn check lại xem nhá nếu định xin học bổng?
  10. hanahana

hanahana Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi cách tính đơn vị học trình của Việt Nam sang hệ ECTS như thế nào?