1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ERASMUS MUNDUS 2011 (danh sách winners trong spreadsheetgoogle trang 68)

Chủ đề trong 'Du học' bởi hungk9, 09/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blackpit

blackpit Thành viên mới

Mình có check ở website của chương trình thì có mở cho năm 2011-20102, nhưng deadline lại là 15/11/2010~X, đang ko bit là có kịp làm xong hồ sơ không ý? huhu.
    Mình học kinh tế ra bạn ạ, mà thấy ở phần experience của chương trình, những ng thành công toàn là học luật ra cả. Nếu có thể, phiền bạn giới thiệu mình với anh ấy với. Mình cám ơn vô cùng.@}
  2. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

@ plackpit: đã PM cho bạn rồi nhé. có gì thì liên lạc lại với mình nhé
  3. kikiyeu

kikiyeu Thành viên mới

Tips cho AFEPA (hoặc cả các course khác - có thể)

Câu hỏi:
    Em năm nay đang muốn apply vào học bổng AFEPA. Trong đó, thủ tục của trường có school-leaving certificate giving the right of entry to higher education in the candidate’s home country (with individual grades), all university end-of-year exam certificates (with individual grades), University diploma or degree certificate indicating the final grade(s) and ranking if available
    Em không hiểu school-leaving certificate là gì và ở VN thì chỉ có bảng điểm và bằng tốt nghiệp ĐH thôi chứ đâu có những chứng chỉ này.

Câu trả lời:
    Hi ban,

Day cung la cau hoi nam ngoai minh thac mac, tuy nhien khac voi ban minh da email truc tiep den coordinator cua chuong trinh (1 bac Prof ma minh da quen ten [​IMG]), va theo loi bac y thi minh da nop (1) dịch công chứng bằng tốt nghiệp cấp 3 (vì nó chứng nhận là mình đã tốt nghiệp cấp 3); (2) dịch công chứng giấy gọi nhập học đại học (vì nó có điểm của 3 môn toán - lý - hoá); (3) dịch công chứng bằng tốt nghiệp đại học; (4) bảng điểm ở đại học (vì mình học ở FTU nên trong bảng điểm có cả tiếng anh cũng như số trình nên ko cần có grading explanation).

Đó là mình đã làm sau khi đã hỏi.

Mình khuyên bạn cũng nên email hỏi:
    1. Khẳng định lại thông tin bạn hiểu (bạn hiểu nhé) là đúng hay sai
    2. Để cho họ (ít nhất hoặc có thể) có ấn tượng ít nhiều là bạn quan tâm tới chương trình (chỉ cần viết 1 câu đại loại tôi rất thích chương trình nhưng có 1 số vướng mắc ...)
    3. Nếu bạn có thắc mắc gì về chương trình học thì càng nên hỏi, điều đấy chứng tỏ là bạn đã nghiên cứu kĩ...

Chắc mình ko cần phải giải thích nhiều [​IMG]

Chúc bạn may mắn!

---
    Ghi chú thêm cho AFEPA:
    Năm 2009 lấy 20 người, trong đấy có 10 non-european (2 trung quốc, 1 philipin, 1 Nigeria - từ RL lên, 1 Nepal - đã bỏ, 1 Hy lạp, 1 Pakistan, 1 Việt Nam :P, số còn lại mình ko biết :"> chưa kịp thăm dò)
    Giờ theo luật mới thì mỗi nước chỉ có tối đa 2 người, mong rằng năm sau VN sẽ có 2 bạn :(, chứ 1 mình đánh nhau với 2 bạn tàu ... :(
  4. namzin86

namzin86 Thành viên mới

Câu trả lời là bằng Tú tài ;)
  5. maturefh

maturefh Thành viên mới

Mình cũng đang định apply EMLE nè bạn blackpit [r2)]. Không biết có được không vì bằng mình chỉ là TB khá [:D], mong là có SoP với LoR kéo lên tý [:D]
  6. blackpit

blackpit Thành viên mới

Chào bạn, [r2)], mình thik chương trình này nhưng có lẽ ko kịp làm hồ sơ. Cviec dạo này bận quá, ko mở mắt ra dc, hic hic. bạn học kinh tế hay luật ra đấy?
  7. maturefh

maturefh Thành viên mới

mình học luật ra, mình đang học Master.
    Năm nay mình chắc cũng không kịp vì mình nghe bảo yêu cầu đầu vào khá cao, thường tuyển những người đã có bằng Master và nhiều kinh nghiệm. Có khi đành phải cày kéo nốt cái bằng Master đã rồi sang năm apply cho nó vững tâm :D
  8. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Cao thủ EM này ;)):

"Profile của mình khi apply Master cho Erasmus rất tệ (mình chọn năm đầu tiên ở Ý). Tốt nghiệp đại học chỉ với 6.82, không paper, ko TOEFL hay IELTS. Khi mình nộp cũng chỉ vơi dự định cho vui thôi, nhưng không ngơ may mắn thay lại đậu. "

http://www.vietphd.org/forum/showthread.php?t=1431&page=44

Bạn này học EM (toán), năm 1 ở Padova (Ý), năm 2 ở Leiden (Hà Lan) - đều là 2 trường top về toán của châu Âu. Giờ bạn í đang làm PhD ở Hà Lan. jesuisbanal cho vài lời kiến giải về trường hợp này cái nhỉ ;)). Chả nhẽ EM lại dễ thế;))???

Mình kô rành EM lắm. Liệu có khả năng khóa học này năm đó kô có ai Đông Nam Á apply nên bạn ấy apply phát là đc admission + học bổng kô?
  9. TIMENOWAIT

TIMENOWAIT Thành viên mới

Mình đang tính nộp hồ sơ cho chương trình MSc in Food of Life for International Student nhưng lại thấy ghi chú là nếu apply quá 3 course Erasmus thì sẽ bị loại khỏi tham dự HB này. Không rõ lắm, ai có kinh nghiệm xác nhận thông tin này với, nếu nộp nhiều quá mà dính tiêu chuẩn loại trừ này thì toi. Thanks in advance
  10. hangbeo1104

hangbeo1104 Thành viên mới

Nghĩa là bạn không được phép apply một lúc trên 3 courses offered bởi chương trình EM trong cùng 1 năm đó bạn.