1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Erasmus Mundus 2012 (profile applicants, mainlist trong spreadsheet trang 53)

Chủ đề trong 'Du học' bởi JaSonGosling, 27/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grandereveuse

grandereveuse Thành viên mới

Cả nhà cho em hỏi với, theo như danh sách trong link bác Hungk9 post thì em không thấy ai đi học EMTM (tourism management) thì phải? Cả nhà năm nay có ai apply course này không? Mặc dù profile vô cùng nghèo nàn, nhưng e vẫn rất "ham hố" course này :| thôi thì cố, cố hết sức để có không được thì sau này cũng không hối hận lăn tăn là tại sao mình không thử >:)..hie hie....Anh chị nào năm ngoái đã apply hoặc năm nay định apply thì cho em xin nick để học hỏi/cùng chia sẻ nhé.
    Thanks cả nhà rất nhiều:)
  2. bachelorhn

bachelorhn Thành viên mới

Ủy ban quyết rồi bạn ah, chắc chắn là còn EM trừ khi trái đất nổ tung vào năm 2012 thôi :P Nếu mình nhớ không nhầm thì ngân sách dành cho học bổng sẽ tăng thêm 70% bắt đầu từ giai đoạn tiếp theo.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Bạn liên lạc với @khitayeu và @sailem_136 nhé
  3. grandereveuse

grandereveuse Thành viên mới

Cam on bac rat nhieu[r2)]
  4. hina0611

hina0611 Thành viên mới

Chào cả nhà.
    Em hôm nay chân ướt chân ráo vào đây. Năm nay em cũng tịnh apply EM. Em muốn hỏi các bạn và các anh chị đi trước vài điều.

1. Nhà mình có ai đã hoặc sẽ apply Stretegic Project Management không ạ? Course này có khó để xin không vậy ạ? Cho em xin một vài lời khuyên với.

2. Dưới đây là profile của em, mọi người xem chance của em thế nào ạ.
    +/ GPA: 8.26 ( FTU - international business)
    +/ GMAT: 650 - 700 ( expected - Đầu tháng 9 này em sẽ take)
    +/ IELTS: 7 ( expected - Chắc ko thấp hơn được)
    +/ Extra activities: em cũng có tham gia vài tình nguyện
    +/ Awards: Ngoài học bổng của FTU hàng nắm + 1 cái học bổng của 1 center của FPT ra em ko có gì khác.
    +/ Experience: 15 tháng với 1 international bank ( Nhưng em chỉ làm personal banker thôi chứ ko phải mảng doanh nghiệp) - trong đó có 5 tháng em làm internship.

3. Em thấy Eramus ko có học bổng cho MBA nhưng Irish Aid thì có nhưng đòi 3 năm kinh nghiệm. 3 năm này có bắt buộc ko ạ? ( Câu này ngoài lề nhưng mà nếu ai có thể trả lời được em thì em xin đội ơn ạ)

Híc, tạm thời là như thế. Các bạn đừng ném đà mình...
  5. superfox

superfox Thành viên mới

Mình cũng đang xem xét khóa này đây :D
    Theo mình mò mẫm thì có chị Nguyễn Hoài Thương đã từng đc học bổng ngành này năm 2009 thì fải.
    Chị ý học Ngoại Thương, ngành KTĐN, profile cũng rất chi là đẹp!

Đọc trên web phần how to apply thì thấy nó yêu cầu fải có chứng minh tài chính O.O
    Ko rõ là nếu mình apply xin học bổng thì nó có yêu cầu cái này nữa ko nhỉ??
    Cũng ko thấy nó yêu cầu ngành học BA phù hợp gì cả. Hay ngành nào thì cũng có thể học đc về Stretegic Project Management :|

Tiện thể em muốn hỏi các anh chị ở đây 1 câu ạ.
    Em ko hiểu lắm về hệ thống TC theo quy định của EM. Họ thường có yêu cầu đối với sinh viên chưa tốt nghiệp nhưng muốn apply fải hoàn thành 1 số lượng TC nhất định (VD fải hoàn thành đc 150ECTS). Trong khi đó ngành của em số tín chỉ fải tích lũy khi tốt nghiệp chỉ là 138TC. Em ko hiểu cách tính của họ về TC học tập ntn ạ :( ? Làm sao để biết mình đã reach 150 ECTS kia chưa ? Hiện tại em cbị học lên năm thứ 4, số TC tích lũy đc bây h chắc chưa đc 110TC :(
  6. V1_Et

V1_Et Thành viên mới

sao ko có ai apply HB này ở Pháp nhỉ T_T
    cho em xin ít kinh nghiệm vs :(
  7. bachelorhn

bachelorhn Thành viên mới

Có nhiều người bên Pháp lắm bạn ah, quan trọng bạn apply ngành nào chứ. Hỏi chung chung xin tý kinh nghiệm thế này thì ai biết mà trả lời nhỉ [r23)]
  8. V1_Et

V1_Et Thành viên mới

em muốn apply ngành EMLE học tại Pháp, nhưng do trên http://eacea.ec.europa.eu 2012-2013 chưa mở nên em cũng không tìm hiểu được nhiều lắm. Em thấy đa phần mọi người đều đi Pháp học tiếng Anh, nhưng em muốn đi Pháp học tiếng Pháp thì có cần phải có chứng chỉ tiếng Anh ko a?
    Năm nay em mới là năm cuối, đến lúc nộp hồ sơ chưa tốt nghiệp và ít experience thì có thể apply ko ạ?
    Cám ơn các anh chị.
  9. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Ngoài Thương còn có P.T.Trang đi cùng năm với Thương. Bạn nào cần contact của Thương thì nói mình.
  10. maiphuong225

maiphuong225 Thành viên mới

Chị Rome cho em xin contact của chị Thương với ạ!
    Em cảm ơn chị!