1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Erasmus Mundus 2012 (profile applicants, mainlist trong spreadsheet trang 53)

Chủ đề trong 'Du học' bởi JaSonGosling, 27/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kentville

Kentville Thành viên tích cực

Trường Leiden nó có học bổng của trường, bạn tìm hiểu xem. Còn 2 trường đấy có thuộc EM không thì bạn phải xem theo course hoặc google
  2. superfox

superfox Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều @}
    Mình nhấn cảm ơn mấy lần mà nó chẳng hiện ra @-) Chức năng vote thì có vẻ như đang nâng cấp zzz Tặng hoa tiếp vậy nhé @}
    Có lẽ mình phải hỏi phòng ĐT thật, mình search ggl mà ko ra =((
  3. okanejp

okanejp Thành viên mới

các bạn ơi cho mình hỏi, thông thường thì LOR các trường đều yêu cầu người giới thiệu tự upload lên hay chỉ có một số trường yêu cầu như vậy, cảm ơn các bạn nhiều
  4. joejoe16

joejoe16 Thành viên mới

Hic, có anh chị nào trả lời cho em với T.T
  5. hungk9

hungk9 Thành viên mới

Về LOR, khi xin các thầy mình vẫn đề ngày tháng đúng ko? Nếu mà xin từ đầu năm để dùng cho cuối năm thì không hay lắm. Với cả trong LOR cũng nêu rõ là mình nộp khoá học nào, trường nào chứ, nếu mà không nêu cụ thể ra thì có vẻ không hay lắm. :D.
    Với cả, mỗi khoá học có 1 tiêu chí khác nhau, nên mình thấy dù cùng 1 giáo sư viết thì LOR cũng phải thay đổi để phù hợp với từng khoá học đó.

Về điểm IELTS, thì theo quan điểm của mình và nhiều người thì nó chỉ đạt đủ điểm là được. Tớ thấy 7.0 là OK rồi, quan trọng là SOP, LOR, CV bạn nên đầu tư hơn.
  6. JaSonGosling

JaSonGosling Thành viên mới

Mình thấy có lẽ mọi người nên tập trung cho LOR, SOP và CV trong giai đoạn này thì hơn. Vì những cái đấy khá quan trọng, còn IELTS, thì đọc qua mình thấy hầu hết các bạn ở đây đều có rồi

Có bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi về sample cũng như kinh nghiệm khi viết LOR, SOP với CV với được hem. Mình nghe người ta nói "đánh bóng hồ sơ", chắc là nói đến cái này đây đúng không
  7. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Done.

Em PM cho bạn cherrypink (tìm bạn ấy trên thread Endeavour năm nay) nhé. Bạn ấy là người Việt Nam đầu tiên đc EM khoá học này.
  8. gumiho

gumiho Thành viên mới

Nhà mình có ai nộp MEDEG k? Mình hnay vẫn chưa thi Ielts, định cuối t9 thi, k biết kịp k
  9. tanphuc07

tanphuc07 Thành viên mới

Mình cũng cuối tháng 9 này thi IELTS, ráng kiếm 6.5 để apply đây nhưng mà mình apply cái khác, không phải MEDEG ^^ mình apply Emaro và Vibot :)
  10. hppdphong77

hppdphong77 Thành viên mới

Thường là các bạn tự xin LoR, cho vào bao thư có dấu niêm phong rồi gửi kèm theo bộ hồ sơ. Một số trường hợp khác thì họ yêu cầu bạn gửi địa chỉ mail của người viết LoR, họ sẽ gửi link để upload, hay yêu cầu người viết gửi mail.