1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Erasmus Mundus 2014

Chủ đề trong 'Du học' bởi d_t_nguyen, 16/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mia Saku

Mia Saku Thành viên mới

phù, cuối cùng chiều nay cũng có, các bạn đã nhận được chưa? Mình add fb của nhau đi để tiện giúp đỡ nhau trong mấy bước cuối nữa.
    sunflower.24 thích bài này.
  2. anthea

anthea Thành viên mới

uh ý kiến của @Mia Saku hay đấy:)
    Mia Saku thích bài này.
  3. hungdb

hungdb Thành viên tích cực

Mình vẫn chưa thấy mail gì ? Đúng là đang ngồi trên đống rơm đang cháy :|
    sunflower.24 thích bài này.
  4. truongbom

truongbom Thành viên mới

Mình nghĩ từ giờ đến hết tuần là sẽ có hết thôi ;) mình và bạn mình đều chưa có conf nên đoán là cũng còn nhiều khóa chưa có.
    Lần cập nhật cuối: 15/05/2014
    hungdb thích bài này.
  5. hungdb

hungdb Thành viên tích cực

Mình nhận được confirm rồi, giờ đã có thể thở phào nhẹ nhõm rùi :)
    truongbom thích bài này.
  6. Mia Saku

Mia Saku Thành viên mới

có bạn nào làm visa đi tây ban nha ko? Mình thấy coor gởi thư nói mình làm visa sớm vì sẽ rất mất thời gian. Có bạn nào làm rồi cho mình hỏi kinh nghiệm với.
  7. AnN33

AnN33 Thành viên mới

Mình mới tìm hiểu về HB Erasmus Mundus gần đây. Thấy mọi người chia sẻ thông tin với nhau cởi mở nên mình cũng muốn tham gia, ko biết thì phải hỏi :D Mình nhắm tới khóa thạc sĩ về tiếng Tây Ban Nha ở nước này, nhưng mình tìm trong link này thì không thấy có khóa nào như vậy cả :(( Không rõ là do HB này hạn chế hay là mình tìm chưa đúng chỗ?! Các bạn quan tâm trả lời thắc mắc dùm mình nhé :D Cám ơn các ban!
    http://eacea.ec.europa.eu/erasmus_m...ected_projects_action_1_master_courses_en.php
  8. giangdaughtry

giangdaughtry Thành viên mới

Em chào anh chị, hiện tại em đang là sinh viên năm 4 của trường Đại học Bách Khoa Hà Nội, chuyên ngành điện tử- viễn thông. Em đang băn khoăn (thiếu kinh nghiệm) việc xin scholarship của EM theo ngành em đang học. Nhưng em vẫn chưa xác định được học bổng nào phù hợp, đã đọc rất nhiều thread trên diễn đàn ta nên nay em up thread này mong anh chị nào applied va thành công đã từng trải trong ngành ĐTVT có thể tư vấn giúp em được không ạ? Em cảm ơn anh chị nhiều ạ.
    À, chắc là năm sau ra trường em sẽ được bằng giỏi và ielts 6.5 ạ. :v
  9. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Mình muốn đăng ký M.Sc. Applied Economic Sciences - Economic Policy – University of Antwerp cho Học bổng BTC. Nhưng đồng thời cũng đăng ký một khoá học khác của trường này - MA in Economics of Globalisation and European Integration cho học bổng Erasmus Mundus. Như vậy có được coi là hợp lệ ko nhỉ?
  10. vananh0625

vananh0625 Thành viên mới

Em đang tìm hiểu về học bổng EM, nhưng thấy có nhiều thứ ko biết quá! Bước đầu tìm được 2 cái ngành mún học Master: ASTROMUNDUS - Astrophysics hoặc FUSION-EP - European Master in Nuclear Fusion Science and Engineering Physics.
    Nhưng mà thấy sao phiêu quá ạ! Anh chị nào biết mấy năm rồi VN mình có ai xin được học bổng từ 2 ngành này chưa ạ??? Chọi cao ko??? Hay có lời khuyên gì hay ho chỉ giáo cho em với ạ....Em xin cám ơn và hậu tạ!!!
    mspeace49 thích bài này.