1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Erasmus Mundus 2014

Chủ đề trong 'Du học' bởi d_t_nguyen, 16/07/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn tìm đúng chỗ rồi, mình thấy khóa này: http://multiele.org/ Multiculturalism: Master degree in Learning and Teaching of Spanish in Multilingual and International Contexts

Bạn có thể xem yêu cầu về hồ sơ từ năm ngoái để có thông tin bước đầu cần chuẩn bị. Tuy nhiên bạn nên quay lại thường xuyên để cập nhật vì năm nay có thể sẽ khác, đặc biệt thời điểm tháng 9.

Em vào link http://eacea.ec.europa.eu/erasmus_m...ected_projects_action_1_master_courses_en.php để chọn khóa học. Mẹo: Cứ có gì liên quan đến ICT ở tên chương trình là lập tức click vào đó để đọc kỹ mô tả chương trình. Anh cũng có thể tìm cho em nhưng để có được học bổng thì cần có sự chủ động từ em. Lên facebook của Erasmus Mundus Vietnam có một số thông tin về quy trình apply và em có thể hỏi các anh chị ở đó. Em còn đang là sinh viên, nên có cơ hội để làm đẹp hồ sơ thêm nữa: Tập trung vào làm dự án nghiên cứu với thầy cô ở khoa, tham gia SVNCKH cố gắng được giải cao, qua đó tham gia viết bài báo thì tốt.

Được bạn ạ.

Em vào https://www.facebook.com/notes/eras...nd-contacts-of-emvn-holders/10150414943865439 (hoặc vào fb của Erasmus Mundus Vietnam và topic đính trên cùng nhé)
    giangdaughtryminhhue89 thích bài này.
  2. anhdao2107

anhdao2107 Thành viên mới

Em chào các anh chị!
    Năm nay em định apply học bổng này, nhưng em không tìm được ngành master mình muốn học trong list của Erasmus mundus. Nên em muốn hỏi e tự tìm ngành học, sau đó apply học bổng Erasmus cho ngành mà e tìm được k ạ? Ngành mà e muốn hoc ở 1 trường đại học của Pháp.
    Và cho e hỏi thêm là e học master bằng tiếng Pháp vậy e có cần thì IELTS để apply Erasmus không ạ?
    Cám ơn các anh chị nhiều!
  3. basilisk

basilisk Thành viên rất tích cực

Không được đâu em. Erasmus chỉ cấp cho các khóa học mà họ liệt kê thôi. Còn nếu muốn học 1 ngành nào đó thì xin học bổng trường, hoặc tìm học bổng của Pháp
    anhdao2107 thích bài này.
  4. anhdao2107

Dạ e cám ơn anh/chị basilisk nhiều ạ...
    Anh chị cho e hỏi nếu e chọn được ngành học trong list của của erasmus và ngành đó của trường đó học bằng tiếng pháp thì e có cần có IELTS lúc nộp hồ sơ không ạ?
  5. basilisk

basilisk Thành viên rất tích cực

Cái này tùy thuộc vào chương trình em ơi. Mỗi 1 ctr EM sẽ có yêu cầu riêng biệt, ko thể nói chung chung được. Anyway, thông thường nếu học bằng Tiếng Pháp toàn bộ (tất cả các kì) thì sẽ chỉ yêu cầu bằng tiếng Pháp thôi, ko cần IELTS. Còn nếu chỉ học tiếng Pháp 1 kỳ/1 năm còn sau đó sang nước khác học bằng TA thì cần IELTS
    anhdao2107 thích bài này.
  6. anhdao2107

Em cám ơn a/c basilisk nhiều ạ! đợi đến khi Erasmus+ chính thức mở mong sẽ được a/c tư vấn thêm giúp em ạ... :)
  7. taina92

taina92 Thành viên mới

Chào anh/chị
    Em năm nay là năm cuối của Bách Khoa Hà Nội ạ, em dự định apply EM Action 2 và thuộc TG1. Em vừa đi tham dự buổi Workshop EM ở BK thì được biết AREAS+ call 2 không còn suất cho Ms full degree nữa, giờ em đang hi vọng vào Swap & Transfer sau 15/10 mới thông báo cụ thể và LOTUS + tận tháng 11 mới có thông báo về call 1. Cho em hỏi là:
    1: Có phải là phần lớn các hb của EM đều có Deadline vào cuối tháng 12 or giữa tháng 1 phải không ạ ? Em hỏi vậy vì Ielts em chưa đủ nên vẫn đang ôn thi lại, nếu biết cụ thể deadline thì để em sắp xếp đc việc thi lại ạ :)
    2: Nếu đang lúc học ở năm cuối em vẫn apply do vậy nên bảng điểm chưa đủ thì mình có thể gửi bảng điểm bổ sung được không ạ?
    Em cảm ơn nhiều :)
  8. liptonsusu

liptonsusu Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi, cho mình hỏi một chút là đối với Letter of Recommendation mà mình gửi qua online application thì referee dùng chữ ký điện tử có được không? Hay phải ký trên bản giấy và scan lại nhỉ?
  9. binh vi

binh vi Thành viên mới

bạn phải in LoR ra, xin chữ ký rồi scan lại upload lên nhé.
    susuviliptonsusu thích bài này.
  10. ivynguyen

ivynguyen Thành viên mới

Có ban nào apply Alfabet - EM2 thuộc tagert 1 ko ( svien Đại học Huế và Đh Nông nghiệp) dealine là 7/1/2015