1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Everest Diary - Nhật ký Everest.

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi wu_min, 08/10/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tigris

tigris Thành viên mới

trước cờ Việt Nam thì ta luôn phải biểu thị một thái độ tôn trọng. Hơn nữa, trên đó theo tâm linh là nơi những vị thần ngự trị. Bạn là nhà leo núi tương lai cần có thái độ thích hợp. Thực lòng khuyên bạn nên nhờ Admin xóa những dòng không thích hợp trên đi. Nếu ban tổ chức có người vào đọc được thì cơ hội được d... cao của bạn chắc sẽ ít đi rất nhiều.
    Bạn có lợi thế là nếu được tuyển dụng thì chi phí và cơ hội được tập luyện bài bản sẽ được nhà tổ chức tài trợ toàn bộ. Đây là cơ hội không phải ai muốn cũng được, vậy hãy cố gắng!
    Qua các băng hình về chinh phục Everest, tôi thấy có những lúc gặp sông băng, họ phải làm các thang để đi qua các khe băng nứt, hoặc trèo dựng đứng ở các vách băng. Vì vậy bạn nên tập xà nhiều và tập quen với độ cao ( cùng với việc giữ thăng bằng). Việc tập luyện hiện tại cũng không nên cấp tập quá, phải để cơ có thời gian nghỉ, phục hồi vì đến khi thi thật mà cơ không trong trạng thái tốt nhất thì cũng không tốt.
    Mang vác nặng thì chưa chắc bạn đã phải mang vì chắc nhà tổ chức sẽ thuê người bản địa. Trên thế giới cho đến nay mới có ít người lên đỉnh không cần trợ giúp của họ.
  2. inzaghihuy

inzaghihuy Thành viên rất tích cực

Ước gì mình được như anh ấy
    Cố lên bác nhé,thèm được như bác ghê,nhớ Fanxipan quá
  3. tigris

tigris Thành viên mới

bạn xem lại cái clip của phóng viên báo Tuổi trẻ thực hiện. Những cảnh quay trên đỉnh Everest là họ lấy từ một phim về Everest của IMAX.
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=162778&ChannelID=89
  4. trungvlong

trungvlong Thành viên mới

Kêu cái đứa mô chạy ra công ty anh mày,
    Anh mày chạy về nhà cho nhưng phải báo trước 1 ngày để anh mày đi xe buýt đi làm buổi sáng !
    Mà cái xe cà tàng ấy khó chạy bà cố luôn . . .
  5. wu_min

wu_min Thành viên mới

Cảm ơn bác đã có lời khuyên hữu ích. Em còn trẻ nên đôi khi lộng ngôn. Nhờ có những người như bác khuyên răn mới sớm nhận ra vấn đề.
    Vụ đeo nặng để tập chủ yếu cho các giai đoạn 3,4 của cuộc chinh phục, vì hầu hết các ngọn này đều cần sức bền, bật và độ nhún cao của cơ. Em chưa dám chắc mình sẽ là 1 trong 4 người chinh phục thành công Everest mà vòng nào chắc vòng đó. Vòng nào cần những yếu tố nào thì em sẽ trú trọng tập luyện yếu tố đó.
    Sức khoẻ của em hiện tại không phải tốt nhất, nhưng được cái khả năng hồi phục rất nhanh.
    To Trung: Lão không lấy thì thôi. Để ở đó khi nào vào rồi đi.
  6. minhledo3

minhledo3 Thành viên mới

thằng này nó đi lắc với múa cột suốt ngày thế này mà ban tổ chức cũng cho nó đi thi được cũng lạ. hô hô hihi
    hihihi.
  7. NeverLove_Again

NeverLove_Again Thành viên mới

Up cái topic này lên cho mọi người cùng đọc nào !
    Ku cố lên nhé, anh và mọi người mong chú đ.... trên E thành dòng ttvnol.com hoặc nhiều nước thì f_233.ttvnol.com he he
  8. mightyman198x

mightyman198x Thành viên mới

Chúc bác VTM gặp nhiều thuận lợi trên đường chinh phục Everest - 8848m nhé
    Bác tính toán rất đúng, cho đến giờ này - cứ vòng nào tính cho chắc vòng đấy đã... :D
    :D
  9. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Hi Minh,
    Hôm trước Discovery có phát một series về chinh phục Everest, anh có ghi lại ( Beyon the limit )
    Sẽ copy cho em một bộ, gửi qua đâu nhỉ ??
  10. vinhthanhhtc

vinhthanhhtc Thành viên tích cực

Chỉ biết nói 1 câu: Khâm phục!!
    ĐÃ biết bác Minh từ lâu rùi, trước có add cả nik bác ấy để khi nào leo fan thì hỏi kinh nghiệm. GIờ bác ấy sắp leo E rùi.
    Cố lên bác nhé!!