1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

F1 Phú Thọ, vườn cổ tích ^_^

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bigbrother2510, 26/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bigbrother2510

bigbrother2510 Thành viên mới

F1 Phú Thọ, vườn cổ tích ^_^

Được sự hậu thuẫn của mod ghet_ruoi và dạo này thấy box mình cũng có nhiều mem có hạnh phúc được làm bố mẹ như bố Bờm, nên bố Bờm lập topic "Vườn cổ tích F1 Phú Thọ" để các mẹ và các bố khoe những giây phút ngộ nghĩnh của con hoặc là chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con trong điều kiện ở Phú Thọ mình (cho mẹ nào đang xây dựng quê hương) :D.hoặc tất tần tật cái gì liên quan đến các bé, Không hề có ý định cạnh tranh với các mẹ bên webtretho đâu nhé..
    Mở đầu bố Bờm xin post mấy cái ảnh của nhóc tì nhà mình, bờm là F1 xịn 100% nhé, bố bờm BB, mẹ Bờm cũng BB luôn..
    Nhớ con quá, ko biết Bờm nhà mình dạo này lớn ntn rồi..ảnh này chụp lúc Bờm mới dc 3 tháng
  2. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Ae vào bia Viger chúc mừng một topic hứa hẹn chất lượng cao nao
  3. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

Chị cũng up ảnh con gái đây, bé Bông nhé!
    Link ảnh trong flickr đây:
    http://www.flickr.com/photos/vitawa/
  4. bigbrother2510

Trộm vía nhìn cháu yêu thế, Bông nhà chị đâu có còi đâu ạ, Bông được mấy tháng rồi chị, biết lẫy chưa ạ
    Bờm nhà em dạo này lẫy dc rồi, cũng chuyện như điên, nghe con o e sướng lắm chị ạ
  5. bigbrother2510

"Viết cho Bờm"
    Gửi con trai,
    Chỉ còn hai tháng nữa là con sẽ chào đời. Bố không có cái hạnh phúc được bên cạnh mẹ lúc con được sinh ra, không được có cái hạnh phúc đón con từ tay bác sỹ, bố cũng không có cái may mắn được ở cạnh mẹ con, được chăm sóc mẹ con trong khoảng thời gian này,rồi khi con ra đời, những tháng đầu tiên chắc cũng là những tháng mà mẹ phải chăm sóc con vất vả nhất, bố cũng không có mặt lúc ấy. Bố mong là hai mẹ con sẽ mẹ tròn con vuông, con sẽ thật ngoan, ít quấy mẹ thôi cho mẹ Hương đỡ vất vả con nhé, ăn sữa xong rồi là phải ngủ ngoan nghe không con, biết là còn có ông bà bên cạnh nhưng mẹ con chắc vẫn là người vất vả nhất, ẵm bế, cho con ăn, rồi đêm hôm phải thức dậy trông con. Không có bố bên cạnh chắc đôi lúc mẹ con cũng sẽ tủi thân lắm...
    Sau này lớn lên nhớ phải thương mẹ thật nhiều nghe con.
    Cái cảm giác được nhìn thấy con ngủ ngoan rồi thỉnh thoảng o e chắc là hạnh phúc lắm, ước gì bố được ở cạnh để được chia sẻ với mẹ con cảm giác ấy nhỉ, hoặc không là được ở nhà chăm sóc cho hai mẹ con cũng là hạnh phúc bằng mấy rồi. Bố cũng mong được ở nhà chăm cho hai mẹ con để thấy lại được cảm giác ngày xưa khi bố được sinh ra đời, hồi ấy chắc là ông bà nội phải vất vả lắm, bố nghe ông nội kể có gì cũng nhường hết cho bà nội ăn, mà hồi ấy thì nhà mình nghèo lắm con ạ, bố còn nhớ cho đến lúc bố biết ra một tí thì nhà mình vẫn còn ở khu tập thể nghèo lắm, cả nhà chỉ có một cái giường và một cái phích, thì không hiểu khi bố ra đời thì ông bà nội phải vất vả như thế nào. Không biết hồi ấy ông nội có thì thầm với bố
    ?oSau này lớn lên nhớ phải thương mẹ thật nhiều nghe con? không nhỉ..
    Bố đang làm điều đấy đây..thương ông, thương bà..yêu mẹ và rất mong ngày con chào đời. Phải mất 8 tháng nữa bố mới được gặp mẹ và con, với bố chắc là cảm giác lâu hơn thế nữa khi được tin con chào đời, khi bố về chắc là con trai của bố cũng cứng cáp lắm rồi. Mẹ kể dạo này con đạp dữ lắm, chắc là bắt đầu muốn ra ngoài rồi phải không con, cứ bình tĩnh con nhé, cho đủ ngày đủ tháng để cả hai mẹ con đều được khoẻ mạnh. Sau này khi nào con sinh ra bố sẽ lại dạy con theo cách ông bà nội đã dạy bố nhé, phấn đấu cho ngoan và giỏi hơn bố bây giờ..
    Sau này lớn lên nhớ phải thương mẹ thật nhiều nghe con!
  6. huong_be

huong_be Thành viên mới

Cảm nhận thấy niềm hạnh phúc ở trong này, thích thật đấy Chả biết khi nào em mới được gọi là mẹ gì gì đó, há há, có khi là mẹ trẻ, mà có khi lúc đó người ta cứ hỏi mấy chị em đi chơi à thì toi [​IMG] mà khả năng này thì lại rất cao Nhưng mà thui, em còn yêu ăn chơi nhảy múa lắm, nên là.... cứ từ từ
    Đội F1 Phú Thọ cũng phải có bữa ọp ẹp cho nó máu nhể
    >> Chị Hà: bé Bông giống anh nhà quá chị ạ
    >> Anh Hải: anh post lại ảnh ku Bờm đi
  7. bigbrother2510

uh ảnh gốc vẫn còn mà sao ko xem dc nhỉ .
    Huong_be: lấy chồng đi, về xây dựng quê hương với anh :D
  8. vitawa

vitawa Thành viên rất tích cực

@ Hương bé: Ai cũng nói thế em ạ, chẳng giống mẹ tẹo nào.
    @ Hải: chụp ảnh gần thế thôi em ạ.
    Lá thư thứ nhất gửi con yêu (Vitamin''s blog - Đăng ngày: 17:33 11-12-2008)
    For my baby,
    Gần 3 tháng rồi mẹ mới viết blog. Lười 1 phần, nhưng chờ tin chính thức của bé yêu mới là chính, bé yêu có biết không?
    Entry trước, ngày 21/9, mẹ đã viết rằng có tin mới. Tin mới đến vào sáng ngày 21/9 đó khiến cho bố mẹ, bà nội, bác Hương, chị Phương Nguyên, dì Hải của con rất vui đấy! Tối hôm trước bác Hương và chị Nguyên con ngủ ở nhà mình. Khi biết tin, bác Hương đã hét lên, gọi bà nội con vào và thông báo mẹ đã có bầu. Bác Hương cũng bảo chị Nguyên rằng: con sắp có em rồi đấy!
    Còn bố con, con có biết sao không? Trước đó, lúc 6h hơn, bố con đã giục mẹ đi thử QS mãi. Ngày chủ nhật nên mẹ muốn nằm thêm, nhưng bố con nhất quyết bảo mẹ đi vì bảo 6h hơn có số 6 thì may hơn. Hi hi, bố con đấy, mong chờ, hy vọng thế đấy. Khi bác Hương thông báo thì bố cũng lao ra. Cả nhà ngồi nói chuyện 1 chút. Còn mẹ, mẹ bắt đầu suy nghĩ về con đấy, con yêu ạ!
    Con xuất hiện làm cho bố mẹ hạnh phúc vô cùng. Ngày nào mẹ cũng đếm thời gian. Mẹ chờ đến ngày đi siêu âm có tim thai mẹ mới báo tin cho 1 số bạn bè của mẹ. Từ khi con được 7 tuần, mẹ đã biết trong mình có thêm 1 trái tim bé xíu đang cùng tim mẹ hoà nhịp đập. Hàng ngày mẹ nghe ngóng xem con có "máy" không này, tối ngủ thì mẹ mất ngủ liên tục. Bố con hư lắm nhé, khi ngủ toàn lấy tay kéo bụng mẹ vào ôm, đôi khi còn gác tay, chân lên bụng mẹ, mẹ lo bố làm đau con nên liên tục nhắc nhở, thế mà sáng dậy kể lại bố con chẳng nhớ gì, hư quá con nhỉ?
    Con xuất hiện cũng làm bao thói quen của mẹ thay đổi: mẹ không ăn được gì này, toàn nôn này, đi xe ôtô cũng thấy say và nôn này (mặc dù trước đây k hề say xe), không ăn thịt này, toàn ăn đồ ngọt này, lại đòi bố đưa đi ăn phở (không thịt này),... Giờ hơn 4 tháng rồi, mẹ ăn được thịt lại thích ăn thịt mỡ (mặc dù trước đây không bao giờ ăn),... Bố đang bảo con giống bố quá đấy!
    Nhưng con cũng hư lắm nhé, làm cho mẹ không ăn được, đói thì con cũng đói này, lại cả nôn suốt ngày nữa, 4 tháng vẫn nôn. Hư thế này, sau này con ra gặp mẹ, mẹ tét vào mông đấy nhé.
    Có chuyện này mẹ cũng muốn kể cho con nghe. Con có biết khi nghe tin có sự xuất hiện của con, bà nội con đã mừng thế nào không? Ngay tuần sau đó (mặc dù mọi người kiêng kị), bà mua 2 con gà to, mua sắm nấu 2, 3 mâm cỗ, mời các cô, bác, anh, chị, em của bố mẹ đến liên hoan đấy. Sau đó, mỗi khi nhà mình có giỗ chạp, anh em họ hàng đến, bao giờ mọi người cũng hỏi thăm mẹ con mình. Ái chà chà, dâu trưởng và cháu nội được cưng lắm đấy nhé! Vậy là con thấy trách nhiệm của mẹ con mình cao chưa?
    Hai ngày nay mẹ đang có triệu chứng cúm, mẹ thấy mệt quá! Tẹo nữa mẹ sẽ qua viện C khám. Mẹ luôn tự nhủ rằng mẹ phải cố gắng khoẻ để con khoẻ. Chỉ tiếc là mẹ vẫn chưa ăn uống được gì cả, nhưng cũng rất may cho mẹ là lần nào đi SA tình hình của con vẫn OK (trộm vía con), mẹ rất vui.
    Mẹ đang thấy mệt quá nên sẽ không viết nữa. Mẹ muốn tặng 2 mẹ con mình 1 lá cỏ may mắn và 2 mẹ con mình cùng cố gắng nhé!!!
  9. sake1910

sake1910 Thành viên mới

Anh Hải ơi em bé nhà anh trộm vía dễ thương quá. Làm em cứ coi đi coi lại các hình của bé hết cả nửa tiếng. Chúc mừng anh chị nhé!
  10. bigbrother2510

Cảm ơn em, có gia đình đi rồi có em bé, nghe con o e không đã thích roi em a.
    Chị Hà: Chị có bầu Bông cũng vất vả quá chị nhỉ, ơn trời Hương đại ca nhà em có bầu cũng nhàn, cũng ko bị nghén gì mà vẫn khoẻ, sinh cũng dễ nữa..Buổi tối vừa chát với chồng xong ban đêm em gái em đã điện sang là sinh rồi..:D
    I''m Bố :D