1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

FAN GUINNESS 2009 ??" Năm chinh phục, kỷ lục chinh phục

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wu_min, 19/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wu_min

wu_min Thành viên mới

FAN GUINNESS 2009 ?" Năm chinh phục, kỷ lục chinh phục

Hi các bạn,
    Từ lâu tớ đã ấp ủ kỷ lục về một hành trình chinh phục đỉnh cao Việt Nam. Nay, sau một vài chuyến đi. Tớ xin phép được mở topic chính thức tuyển quân cho hành trình lập kỷ lục chinh phục Fansipan. Dưới đây là nội dung:
    Cung đường đi: Trạm Tôn ?" Trạm Tôn. Dễ nhất và an toàn nhất cho 1 cuộc chinh phục số lượng lớn.
    Tổng thời gian: 3 ngày ?" 2 đêm
    Số lượng thành viên: 101.
    Ngày khởi hành: Tối thứ 6, 27 tháng 11. Ngày về, sáng thứ 2 ngày 30/11

Chương trình chuẩn bị:
    Ngày 31/10/09: Chốt danh sách, mua sắm trang thiết bị.
    Ngày 7/11/09: Tập thể lực, chuẩn bị tư trang, trang bị kĩ năng cắm trại, đi rừng, phân nhóm.

Lộ trình
    Tối ngày 1 (27/11): Có mặt tại ga Trần Quý Cáp. Khởi hành đi Lào Cai.
    Sáng ngày 1 (28/11): Tới ga Lào Cai, xe đón về Sapa. Ăn sáng, thay đổi tư trang chuẩn bị lên núi.
    9:30 am: Có mặt tại Trạm Tôn, làm thủ tục vào rừng.
    Ăn trưa tại 2200. Ăn tối và nghỉ đêm tại 2800.
    Ngày 2 (29/11) Xuất phát lên đỉnh lúc 7h sáng. Có mặt trên đỉnh lúc 12h trưa. Ăn trưa và trở về 2200. Nghỉ đêm tại 2.200m.
    Ngày 3 (30/11): Hân hoan chiến thắng trở về Sapa. Ăn trưa. Nghỉ ngơi và khởi hành về Lào Cai lúc 17h chiều. Ăn tối tại Lào Cai. Lên tàu về Hà Nội. Kết thúc chương trình.

Chi phí dự tính: 1.5k
    Bao gồm:
    Tàu ngồi mềm điều hòa đi và về.
    Porter. 2 người/porter
    Ăn uống các bữa từ ngày đi tới ngày về
    Phí leo núi
    Trại, túi ngủ
    Nước uống
    Bảo hiểm
    Xe đưa đón
    Nói chung là đã đủ hết.

Sau hành trình 2 ngày: Offline, share ảnh.

Nhận đặt gạch từ ngày hôm nay.
    Bạn nào muốn fix tham gia ngay, đóng trước 50% vui lòng ới cho tớ theo điện thoại: 0988071100.

Ko dùng email, ko tài khoản vì số tiền lớn loằng ngoằng lắm.
    Welcome all.

2. wu_min

wu_min Thành viên mới

Link to phuot.com
    http://www.phuot.com/forums/showthread.php?p=126776#post126776
  3. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

101 người bao gồm cả anh rồi nhẩy
  4. proud_wolfly

proud_wolfly Thành viên mới

Đầu tháng 7 team tớ 7 người 2 nữ 5 nam leo trạm tôn - trạm tôn chỉ mất 1 ngày rưỡi (10h sáng hôm trước leo đến 2800 (6h tối). Hôm sau 2800 -> đỉnh -> 6h tối hôm sau về) trong tình trạng sức khỏe ko tốt:
    + Trước lúc đi ko chuẩn bị thể lực
    + Mất ngủ thức trắng 1 đêm trước khi leo vì đi tàu bị người ta lèn đồ vào chỗ ngồi -> chân tay bị bí cả đêm ko ngủ được
    + Bản thân tớ phải chinh chiến với Tào tháo = becberin từ tối hôm lên tàu đến tận hôm về đến sapa đi chơi
    =>>>> kết luận trọng điều kiện sức khỏe tốt chỉ mất 1 ngày 7h sáng leo 6h tối về nếu đi Trạm Tôn - Trạm Tôn
  5. lacthienhung

lacthienhung Thành viên mới

, em cũng vừa leo tháng 7 bác àh, và em thấy là bác dựa vào mấy cái kia để từ 1 ngày rưỡi (7h sáng hôm trc -->6h tối hôm sau=36h) để rồi suy ra và kết luận là leo Fan chỉ hết 11h thì...., bác đáng sợ thật ấy ..tất nhiên là trừ phi bác test rồi thì em xin lỗi bác , tất nhiên ở đây là nói trong hoàn cảnh bác ko tập gì ( như bác nói)....còn nếu bác lại đêm dân tập tành như điên để so sánh( ví dụ như mấy anh porter) thì thôi...coi như bài này em spam
    Được lacthienhung sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 19/09/2009
  6. proud_wolfly

Chính xác nếu ko định ngủ nghỉ thì bọn tớ leo 10h -> 6h tối ngày 1 + 8h sáng đến 6h tối hôm sau = 18 tiếng trong điều kiện sức khỏe ko tốt đường thì hôm ấy còn nắng mưa đủ cả => nếu chuẩn bị tốt thì leo trong 11h là hoàn toàn bình thường đường Trạm Tôn
    Mấy chú tây balô porter thì miễn bàn tới khéo 6~8 tiếng. Mấy chú tây gặp dọc đường loàn leo solo 1mình 1 ngày 1 porter dẫn đường (đi 1 mạch ko uống giọt nước nào luôn ) (kinh nghiệm quý báu: tránh uống nước trong lúc leo)
    Được proud_wolfly sửa chữa / chuyển vào 00:41 ngày 20/09/2009
  7. lacthienhung

lacthienhung Thành viên mới

hà hà, em nói chứ, đoàn em leo, hết tổng cộng là 14h30 phút ( tất nhiên là tập luyện cũng hùng hục đấy), mưa gió thì ko phải nói, 2/7 lên Fan thì bác biết là mưa nó thế nào .Mà thật ra mưa thì cũng chả ảnh hưởng đến tốc độ đến mức như thế đâu bác.
    em lăn tăn vì là, , 18h của bác là có nghỉ ngơi,ngủ...vậy, nếu ko nghỉ ngơi leo 1 mạch lại giảm thời gian????, trừ khi chạy, còn lại nếu đi bt (như em) thì cũng chỉ lên Fan hơn các bạn yếu yếu có 20-30 phút thôi, làm gì mà bác trừ hao đến .....7h lận hả bác
  8. proud_wolfly

18h của em là 18h ôm bụng; khí tại đan điền :(( đến điểm nghỉ thì chạy đi ngắm sao xoành xoạch. Thức ăn toàn becberin vì ko dám ăn j. Còn mấy bác trai còn lại trong đoàn thì vì em đau bụng + có bạn nữ -> toàn hộ 1 thân 2 balô sau lưng trước ngực -> 1 ngày em nghĩ là hoàn toàn có thể nếu khỏe mạnh chuẩn bị kỹ [r2)
    Mà bọn em cũng 1/7 2/7 hay 3/7 j đó ko nhớ kỹ. Chỉ nhớ là cũng biết có 1 team nữa trên box du lịch leo lệch 1 ngày với mình -> có khi chính là đoàn bác :D
    Đang vận động anh em làm fát Sín Chải Cát Cát dịp tết vì có hoa chứ tháng 7 toàn mưa với cả hoa tàn
    Được proud_wolfly sửa chữa / chuyển vào 01:09 ngày 20/09/2009
  9. wu_min

wu_min Thành viên mới

Được wu_min sửa chữa / chuyển vào 08:55 ngày 20/09/2009
  10. quan280285

quan280285 Thành viên tích cực

Hợ hợ, kinh nghiệm của bác í là "tránh" uống nước
    Không hiểu bác k uống thì leo kiểu j nữa.
    Bọn e leo từ 10h30 sáng đến 23h 40 thì tới nơi ( ăn ngủ nghỉ thoải mái rồi đấy)
    ----------
    Bác wumin lần này tuyển đoàn leo đông thế. 101 người lên cái mốc Fan thì đứng vào đâu ợh. hợ hợ