1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Fan Mùa Hạ (Cát Cát - Sín Chải) Lịch trình FAN Tr50 ( Trekking 1 - Tam Đảo Tr14-17, Trekking 2 - Tam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 14/02/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thino015

thino015 Thành viên mới

Kính anh, hình như em có để quên cái ti giả mượn của đoàn anh Viet76 .... [tại sao lại cứ có một cơ số người bỏ chỗ sáng vào chỗ tối, chui chui rúc rúc, sống khổ sống sở, người ngợm mệt mỏi bải hoải, mưa gió quất cho vào mặt vào người ....... 4300 đẹp lắm, gió mát, cây xanh cỏ tốt, đội ngũ erobic bên cạnh giật lắc chuyên nghiệp, đằng sau có đám sinh viên múa Yosakoi, đằng trước có phim mát phim nóng xem cho thoả con mắt bên trái thoả con mắt bên phải, thi thoảng có chú ra ôm gốc cây. Lại nữa bia bọt uống thoải mái, ăn uống chuyện trò, chém gió ...... Sao cứ phải khổ thế
    - Mọi người ủng hộ cái cung Thung Nai của anh Điêu đi, một ngày mà đi được như thế thì không phải lúc nào cũng có cơ hội đâu a. Em vì công việc phải đi công tác tít tận bên Ba Vì Hà Tây nên không đi cùng mọi người được. Nhân tiện em đi xuống làng trẻ em tàn tật, mồ côi ở dưới Thuỵ An, ai có tấm lòng muốn gửi gắm gói bánh, gói kẹo, bút màu, sáp vẽ v.v.v đồ chơi gì cho các cháu thì call em, em sẽ chuyển cho các cháu ( đảm bảo ko thiếu cái kẹo nào đâu ạ , EM HỨA ) hỵ hỵ hỵ
    Mọi người đi chơi vui vẻ, nhớ ăn nhiều, chụp ảnh nhiều............ tắm nu''td nhiều :))=))
  2. Midorinhi

Midorinhi Thành viên mới

Ố la, bác Đăng cũng đi Cát cát ạ, may quá, hí hí, thế chiếc dép đỏ của em có quý nhân phù trợ rồi.
    HÍ hí, ngày thứ 2, khi từ Cổng trời đến 3100 (đoạn trước khi leo lên dọc theo con suối, em có làm rơi một chiếc dép màu đỏ bên trái (đúng hơn là một cái xục có lỗ màu đỏ), và một chiếc quần đi mưa màu tím than. Nữa là trên đường từ đỉnh xuống 2200, Cún bụi bạn em cũng để rơi một chiếc tông bên trái, tông màu đen, có quai màu đỏ.
    Anh đi đường dòm ngó mà có thấy thì nhặt về cho với nhá.
    Em khuyến cáo với anh trước là về nghiệp vụ lượm lặt anh nên học hỏi anh Cường1102 trước để công việc được tiến hành trôi chảy ạ.
    @all: Cung Thung Nai của Xạ điêu nghe hớp hồn quá. Vậy mà cả nhà quyết đi Thung Nai k đợi em về à, hic hic
  3. Midorinhi

Midorinhi Thành viên mới

Phần 4.2: Ngày thứ 2 - Tiếp tục lên đường.
    Đoạn đường của ngày thứ 2 được cảnh báo là rất dài, khó đi, đặc biệt là trong thời tiết mưa gió thì lại càng khó đi hơn. Với những người đi nhanh thì phải đến 6h tối mới tới nơi, với những người chậm nhất đoàn thì có khi là 8h tối.
    Đoạn đường đầu tiên là tiếp tục theo đường mòn đi xuyên rừng. Đoạn này đi hơi dốc nhưng không quá khó đi vì có nhiều rễ cây rừng đan vào nhau tạo thành bậc thang, đôi chỗ hơi trơn nhưng nhờ những bậc thang rễ cây đó mà việc di chuyển dễ dàng hơn rất nhiều. Thỉnh thoảng có đoạn bước chân trên thảm là bùng bình êm ái thú vị. Rải rác trên khắp đường đi là những viên đá tròn nhỏ, dấu ấn của cơn mưa đêm trước.
    Khi cả đoàn bắt đầu đi thì trời vẫn mưa lắc rắc. Các anh, các chị đều dúm dó trong bộ váy áo mưa kín mít từ đầu đến chân. Leo lên cao, cứ phải vén váy liên tục không thì lại dẫm hết vào váy. Rách váy, ướt hết thì có mà chít rét.
    Sau đoạn đi qua những bậc thang bằng rễ cây, tiếp đến là đi theo một con suối nhỏ, đây là con suối đầu tiên mà đoàn phải đi dọc theo. Bắt đầu thấy cảm giác ướt át xuyên qua những chiếc chiếc tất nilon đâm vào chân. Tuy nhiên nước ở suối vẫn chưa lạnh lắm, mọi người vẫn đi vô tư.
    Càng đi, mưa càng ngớt dần, trời hửng sáng. Đi dược 2 tiếng thì đến một bãi bằng phẳng và rộng, các anh porter đã đến đây trước, chuẩn bị nhóm lửa sưởi ấm. Mọi người vui mừng vì đang sắp thoát khỏỉ cảm giác ướt át. Lúc đó khoảng 10h, vì buổi sáng ăn ít quá và lạnh nên trưởng đoàn đã chọn nơi đây để nghỉ ngơi, ăn trưa, cho mọi người hong đồ lấy lại sức.
    Nghỉ ngơi, khoảng hơn 1 tiếng sau mới bắt đầu đi tiếp. Lúc này không khí vui tươi đã quay trở lại, mọi thứ lại trở nên long lanh trong mắt những con người trẻ tuổi. Tạnh ráo rồi, lại mở máy ra bắn cho nhau nào.
    Những hạt đá còn sót lại thật đẹp:
    MÌnh cùng vui nhé:
    Đường đi lúc này dốc lắm,
    Đoàn ta cứ chinh phục hết đỉnh này đến đỉnh khác, lên tới đỉnh nào cũng vui mừng, phấn khởi.
    Vì từ trên cao nhìn xuống khung cảnh kỳ vĩ lắm (cái này xem ảnh chị Linh nha, tớ k có ảnh đoạn này ở đây để up, hi ih). Chõ này gọi là vui chơi trên cổng trời nè:
    Ở trên cổng trời có khác, có cái cục này to đẹp lắm:
    Trên này lạnh quá, nước đá bám vào nhau không tan ra được
    Ai nấy đều vui mừng, duy chỉ có một người cha đầy tâm trạng:
    Anh vẫn đầy ăn năn áy náy khi nghĩ tới cốc sữa của con mình, chỉ vì ham vui mà anh đã hạ cấp sữa của con từ Enfa grow -> cô gái Hà Lan --> ông Thọ --> sửa đậu và cuối cùng là nước gạo trong ván cờ bạc tối hôm qua.
    Còn vợ anh? Chẳng bận tâm, chị vẫn vô tư hành hạ kẻ khác (hay đây là một cách giải sầu khác nhỉ???)
    Mặc cho đồng đội cầu xin chị nương tay:
    Tạm biệt cổng trời. Đoàn ta hân hoan bước tiếp.
    Và mợ Lan, không hề nản chí chốt đoàn tẹo nào:
    Đường đi cứ một đoạn qua rừng cây lung tung chả bít có những cây gì, lại đến rừng trúc, cứ thế, cứ thế các những mảng rừng xen kẽ vào nhau. Trên đường có cây tùng cổ thụ rất đẹp:
    Có những chiếc ghế ngồi lãng mạn:
    Tởi đỉnh Tùng ở độ cao 2900m, Cún bụi bị cơn sốt viêm họng vật trông bơ phờ:
    Tiếp tục đi, con đường mòn dẫn tới một rừng trúc lúp xúp, sắp tới đỉnh 3100 rồi. Đường qua rừng trúc lúp xúc dễ đi, vì khá bằng phẳng, không dốc lắm, không nhiều đá, trúc 2 bên đuờng cứ ôm sát nguời đi.
    Tới đỉnh 3100 rồi, không khi trở nên khác hẳn, gió ***g lộng. Mây núi quấn vào nhau. Cái cảm giác khi thấy mây cứ quấn quanh mình mới thích làm sao. Mờ mịt và mát lạnh.
    Đỉnh cao lộng gió và phóng khoáng khiến người ta quên mất mệt mỏi của quãng đường dài:
    Lạnh cũng cố mà cười để hàng nó đẹp
    Trên đỉnh 3100 là rừng dỗ quyên cổ thụ, nếu đúng mùa chắc là sẽ rực rỡ lắm.
    Mùa này chỉ còn lác đác vài cây có hoa: Hoa vàng nho nhỏ
    Hoa đỏ to to:
    Lại phải tạm biệt cao xanh, chúng tôi đi tiếp vào rừng trúc rậm rạp phía duới. Đường từ đây tới điểm nghỉ phải leo xuống một con suốt rất dài, trúc mọc đầy 2 bên:
    Chiều hôm đó, may mà mặt trời xuống núi muộn, gần 6h tối mà vẫn nhìn rõ mặt người:
    Phải đi thêm cả tiếng nữa mới đến chỗ nghỉ. Anh Chờ bảo rằng khoảng 6ruỡi đến 7h rắn hay ra lắm. Tớ sợ rắn nhất nên có mà đi cho nhanh. Nhưng còn nhiều ngừời khác vẫn ì oạp leo xuống, phải gần 8h mới về đến chỗ nghỉ.
    Về đến nơi, hết mới biết Chen và Bùbể bị tụt lại mãi sau do mất nhiều sức quá, chuẩn là bị đói quá (ngày ăn có 2 cái bánh mì mà), xuýt thì xỉu. Bùbể thì ho khù khụ không dứt, Chen thì lả lướt, sợ thật. May mà 2 đứa đã về đến nơi.
    Kết thúc một ngày vất vả.
  4. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Ủng hộ kế hoạch Thung nai, mọi người ở nhà lên kế hoạch chi tiết nhé.

Chiều nay mình bận công tác Lai châu, sẽ cố gắng về sớm đi với cả nhà.
    Nhà mình viết bài hay quá, tiếp tục phát huy nhá.
  5. nunudaika

nunudaika Thành viên mới

Chào các anh chị! Em cũng ôm ấp kế hoạch được một lần leo Fans nhưng chưa thực hiện được. Em đang ở Sài Gòn. Mọi người có thể cho em biết ngoài thời gian bey-về giữa hai nới SG-HN thì em cần bao nhiêu ngày nữa để có thể thực hiện chuyến leo núi như thế này không? Đi làm sao để vẫn bảo đảm được sức khoẻ á! Và khi ở HN rồi, chi phí cho chuyến đi Fans khoảng bao nhiêu thì bảo đảm? Thanks all!
  6. lantim0601

lantim0601 Thành viên quen thuộc

.................
    Chào bác xạ điêu, cho mình đăng ký 1 xuất ôm đi Thung Nai CN này nhé...Cung này rất hay và đẹp, ...bác xem đoàn có xế chưa nhé....và up lịch tập trung cho mọi người theo dõi ạ.......
    Thanks...............
  7. lantim0601

lantim0601 Thành viên quen thuộc

.......
    Bác Cường ơi...em bên nhà Vỡ Tua (bạn của Rùa, Mèo) đây ạ ...Bác cho e Join vụ Thung Nai với nhà mình nhé...E làm ôm thui ạ...(0949233386)..........
  8. TERAHZ

TERAHZ Thành viên rất tích cực

Đoàn các bạn có số của anh văn phòng tour trên sapa không cho mình xin , đang có việc cần gọi
  9. maiquynhvu

maiquynhvu Thành viên quen thuộc

ơ ơ, giải Mít cát cát sín chải của chị Linh thế nào rồi chị Linh ơi :) ^_^. Muốn đi mà chưa có $ + việc làm. Haiz. Cho em đăng ký 1 chân đã. Chân còn lại thì confirm sớm cho Anh xạ điêu sau ạ.
    Hehe, chị ơi, chuẩn bị trao giải chưa :D để em đi lobby 1 vòng nữa :) . Gửi hoa, tặng quà cho mọi người nào.
    BẦU CHỌN CHO MÃ SỐ 003
    Được maiquynhvu sửa chữa / chuyển vào 14:53 ngày 23/04/2009
    Được maiquynhvu sửa chữa / chuyển vào 14:54 ngày 23/04/2009
  10. maiquynhvu

maiquynhvu Thành viên quen thuộc

Số của anh guide ko biết đường ^_^: 0974767234 Mr. Quang
    Anh Porter : Mr. Chờ 0975134044