1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

FanWin - ươm mầm tài năng phượt

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi TERAHZ, 21/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hung_mtuci

Hung_mtuci Thành viên mới

Bác thông tin lại ngày giờ cho anh em.
    Quán Emo nằm ở đâu vậy bác?
    Thông tin mới nhất cho thấy, trời yên bể lặng cuối tuần này tại Cao Bằng. Hà Nội mưa to đến rất to.
  2. tuoithodudoi84

tuoithodudoi84 Thành viên mới

Đi ngay kẻo muộn tiện thể chống Spam luôn;
  3. TERAHZ

TERAHZ Thành viên rất tích cực

MỌi người có thể cập nhật thời tiết tại trang web này độ chính xác của nó khá cao . http://www.wunderground.com/global/stations/48808.html
    Nếu không có gì thay đổi tối mai 20h00 sẽ off ở EMO 116 A6 Trần Huy Liệu - Ba ĐÌnh - Hà Nội ( khu tập thể nằm trên đường THL đoạn rẽ từ Kim Mã xuống hồ Giảng Võ)
  4. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

thấy các bác đi bản giốc thèm quá , chúc các bác có một chuyến đi tốt đẹp và mong rằng thời tiết ủng hộ nhà các bác
  5. Hung_mtuci

Bác bổ xung thông tin sđt cho mọi người tiện liên lạc ban đầu khi chưa nhận ra nhau
  6. quangoto

quangoto Thành viên quen thuộc

Cập nhật Thác Bản Giốc 2:
    I. Vì lý do thời tiết diến biến phức tạp, cộng với những gì mọi người đã chứng kiến ngày hôm nay tại Hà Lội. Thêm nữa, một số bác (xế) muốn chuyển qua đi Đại Hộ box Du Lịch, hôm nay em đã tham khảo một số thành viên chủ chốt của đoàn. Mọi người đã thống nhất là nên hoãn cung Thác Bản Giốc vào đợt này. Lý do chính là:
    1. Thời tiết không thuận lợi, không thể đi vào một số địa điểm đẹp đợt này được - nếu đi thì quá nguy hiểm.
    2. Thời tiết còn diễn biến phức tạp, nên không chắc chắn cuối tuần này đi được. Sẽ ảnh hưởng đến kế hoạch của một số bạn vừa muốn đi Đại Hội Du Hí, vừa muốn đi TBG mà cuối cùng lại chả đi được đâu cả.
    3. Đợt này đi thiếu xế khá trầm trọng, nếu đi thì cũng sẽ chỉ có khoảng 5-6 xế đi được thoai.
    II. Cá nhân em cũng như em xin mạn phép thay mặt nhà Fan Win, xin lỗi tất cả các bác xế và ôm đã đăng ký đợt này mà lại vỡ tour.
    III. Đây là thông báo cuối cùng của em về cung Thác Bản Giốc 2 này. Tuy nhiên, nếu bác nào muốn tổ chức đi với một nhóm nhỏ thì hoàn toàn có thể liên lạc với những mem trên đây. Về mặt cá nhân, em sẵn sàng hỗ trợ.
    IV. Thông báo này sẽ được SMS tới những bác có sđt trên đây. Sẽ không PM vì em không biết sử dụng chức năng này.
    Em xin chân thành cảm ơn.
  7. TERAHZ

TERAHZ Thành viên rất tích cực

Theo mình biêí thì có 3/7 xế đã rút lui . Tình hình thời tiết xấu không đảm bảo an toàn cho chuyến đi. Thêm vào đó theo thông tin tổng hợp được thì nếu đi chuyến này sẽ phải bỏ qua khá nhiều cung đường đẹp ( nhưng đường xấu) như Tổng Cọt - Trà Lĩnh , Quảng Uyên - Đông Khê đoạn này nếu đi đường vòng cũng mất khá nhiều thời gian.
    Mình sẽ cố gắng tổ chức lại tour này sớm nhất có thể . Mơ ước bao lâu không lên được TBG
  8. Hung_mtuci

Tối nay hết off ẹt à các bác, đành để dịp khác vậy. Em đê nguyên cục gạch bao giờ có thay đổi bác ới anh em tiếng.
  9. smf

smf Thành viên mới

TIN CUỐI CÙNG VỀ ÁP THẤP NHIỆT ĐỚI XA
    Hồi 7 giờ ngày 14/7, vị trí tâm áp thấp nhiệt đới ở vào khoảng 24,9 độ Vĩ Bắc; 118,7 độ Kinh Đông trên vùng bờ biển tỉnh Phúc Kiến (Trung Quốc).
    Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, cấp 7 (tức là từ 39 đến 61 km một giờ), giật cấp 8, cấp 9.
    Dự báo trong 24 giờ tới, áp thấp nhiệt đới di chuyển theo hướng Tây Bắc, đi sâu vào đất liền suy yếu thành một vùng áp thấp và tan dần.
    Do ảnh hưởng kết hợp với gió mùa tây nam hoạt động mạnh, khu vực Giữa và Nam biển Đông, vùng biển từ Bình Thuận đến Cà Mau có gió mạnh cấp 6, cấp 7, giật cấp 8, cấp 9. Biển động mạnh.
    Đây là tin cuối cùng về áp thấp nhiệt đới này./.
    Nguồn: http://www.nchmf.gov.vn/website/vi-VN/104/23/2256/Default.aspx
    Có vẻ thời tiết tiển triển khá thuận lợi, bão và áp thấp cũng đã tan. Nếu các bác còn máu đi thì ngày mai off ẹp vẫn còn kịp đó. Có gì thông báo em biết nhé.
  10. Hung_mtuci

Tổng tiến công thôi các bác ơi, lên lịch rồi thì chạy đi ở nhà rồi lại thấy tiếc. Em nghĩ mai mọi ngưòi cứ off cái đã thống nhất lần cuối xem đi hay không hoặc cũng để biết mặt nhau