1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Financial Plan

Chủ đề trong 'Du học' bởi dawn90cva, 03/02/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dawn90cva

dawn90cva Thành viên tích cực

Hiện tại, bên trường mà mình apply học bổng yêu cầu mình phải điền financial plan, trong đó nêu rõ các chi phí du học sẽ được trang trải từ các nguồn ntn (family support, scholarship, personal savings....)

Trường có cấp cả học bổng toàn phần và một phần. Tất nhiên, mình hy vọng giành được học bổng toàn phần; nhưng nếu chỉ được học bổng một phần thì mình cũng có thể tự bỏ tiền ra lo các chi phí còn lại.

Hiện giờ, mình không biết nên điền financial plan ntn. Mình nghĩ theo 2 hướng như sau:
    1. Nếu trong financial plan, mình dự tính là toàn bộ chi phí do scholarship cover, thì trong trường hợp mình ko được học bổng toàn phần, liệu trường cũng sẽ ko cấp cho mình học bổng một phần luôn, vì nghĩ là mình ko có khả năng tài chính để trang trải phần chi phí còn lại ko?
    2. Nếu trong financial plan, mình nêu rõ là mình có thể bỏ ra bao nhiêu tiền cho việc đi học, thì liệu trường có cho là financial need của mình ko quá cao, và chỉ cấp cho mình học bổng một phần ko?

Mong các bạn cho mình lời khuyên xem nên làm financial plan ntn. Cảm ơn rất nhiều.
  2. Thepainter08

Thepainter08 Thành viên tích cực

@dawn90cva vấn đề của bạn mình cũng băn khoăn, ai biết chỉ giúp với, cảm ơn!
    À bạn apply nước nào thế, Bắc Âu à?