1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

FMD và những chuyến đi.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi zorzo, 31/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zorion

zorion Thành viên mới

Sau buổi off tối qua, nhà FMĐ thống nhất kế hoạch đi MẪU SƠN như sau:
    I. Các thành viên đi MS:
    1. Saigon_Tramlang
    2. Anon
    3. Hauyen1972
    4. Bạn của Hauyen1972
    5. Lingking
    6. Puskin
    7. Poshboy
    8. Zorion
    9. Another_side
    10. Zorzo (ko chắc chắn)
    II. Về phương tiện đi lại:
    Do điều kiện thời gian và cũng là để đảm bảo an toàn cho chuyến đi, nhà FMĐ đã thống nhất và quyết định thuê một chiếc xe oto Ford Transit 16 chỗ để hành quân lên MS hội ngộ cùng anh em Box DL.
    Chi phí thuê xe được share đều cho các thành viên trong đoàn. Riêng 2 em Sinh viên là Lingking và Another_Side sẽ được ưu tiên, mỗi người chỉ phải đóng góp 100K tiền xe cho chuyến đi (Dự kiến tiền xe tối đa cho mỗi người là 250K).
    III. Về thời gian xuất phát
    Xe sẽ đón cả đoàn đúng 12h tại Nhà Hát Lớn! Đề nghị mọi thành viên trong đoàn có mặt đúng giờ, tốt nhất là đến trước khoảng 5-10''''''''. Không cho phép caosu vì nhà mình đã xuất phát muộn rồi, không thể muộn hơn được nữa!
    IV. Về lịch trình của chuyến đi
    12h xe xuất phát từ nhà hát lớn, rồi chạy thẳng lên Mẫu Sơn. Đoàn chúng ra sẽ tham gia các hoạt động chung theo chương trình của BTC. Sáng CN chúng ta ăn sáng xong sẽ loanh quanh MS một chút rồi về LS đi một số điểm của LS như động Tam Thanh và chợ Đông Kinh. Trưa CN ăn cơm ở LS xong sẽ chạy về BG đi chùa Bổ Đà. khoảng 7h xe về đến HN.
    V. Công tác chuẩn bị:
    1. Zorion sẽ lo toàn bộ các vấn đề về ăn, ở, thuốc men của đoàn. Hiện tại nhà FMĐ đã đặt 2 phòng tại nhà nghỉ Mẫu Sơn.
    2. Các thành viên chú ý tự trang bị đồ dùng cá nhân của mình như: Khăn len, mũ, găng tay, quần áo ấm, đồ dùng cá nhân khác...
    Được zorion sửa chữa / chuyển vào 09:18 ngày 02/02/2007
    Được hoangbquang sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 08/02/2007
  2. poshboy

poshboy Thành viên mới

hơ hơ..lại thay đổi phương tiện hở chị zonzon, mấy hôm nay em đang ốm hôm qua chả ọp ẹp được chán thế chứ .
    Được hoangbquang sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 08/02/2007
  3. Another_side

Another_side Thành viên quen thuộc

Đi otô , trời ... chán vậy , sao lại thay đổi phương tiện vậy chị ??? Em khoái đi bằng xe máy cơ
  4. zorion

zorion Thành viên mới

Hôm qua chị bân nên ko điện sớm cho từng thành viên được, mà cũng hơi chủ quan vì cứ nghĩ bọn em sẽ theo dõi topic này. Tối qua nhà mình đã họp bàn và thống nhất thay đổi phương tiện đi lại vì những lí do sau:
    1. Vì nhà mình có một vài thành viên ko thể đi từ sáng T7 được nên chúng ta sẽ xuất phát hơi muộn (12h trưa), mà theo yêu cầu của BTC thì các nhóm có mặt ở MS trước 4h chiều. Với khoảng thời gian eo hẹp như vậy tất cả mọi người đều cho rằng đi xe máy thì hơi mệt và cập rập.
    2. Tết nhất đến nơi rồi, chúng ta cũng nên đặt sự an toàn là trên hết. Thuê xe oto thì hơi đội thêm chi phí cho mọi người nhưng cả nhà cũng đã nhất trí có những chế độ phù hợp cho mỗi người. Cụ thể là có chế độ ưu tiên cho SV.
    3. Đi bằng ô tô vừa đảm bảo được sức khỏe, sự an toàn mà vẫn đảm bảo được tính linh động. Nhà mình vẫn có thể rẽ ngang rẽ ngửa ở đâu tùy ý!
    4. Chuyến đi này có thể bác Zorzo ko tham gia được, chị lại đi lên MS từ sáng T7 để chuẩn bị cho cả nhà, mà các thành viên nhà mình thì ko phải ai cũng có kinh nghiệm chạy xe đường dài, cộng thêm có một số bạn mới xin tham gia. Thế nên đi oto để tập trung và dễ quản lý.
    Với mấy lý do trên thì chị nghĩ là nhà mình nên lựa chọn phương án đi oto. Hy vọng là những thành viên vắng mặt buổi off hôm qua nhất chí và ủng hộ.
  5. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Rất buồn bực vì nhà có việc riêng nên khó tham gia được cùng đại hội. Đúng là trời chẳng chiều người . Cũng có lời xin lỗi vì cảm thấy băn khoăn quá. Nếu chiều T7 mà cảm thấy ổn, tớ .. tự một mình xe máy lên theo.
    @all: Mọi người tính đi ô tô cũng có lý: để anh SG va vài bạn khác tham gia được thì phải xuất phát từ sau 12h, mà đi đến MS lúc 4h chiều thì phóng xe máy xì khói, đến nơi gối chùn lưng mỏi mất hết cả phong độ, hôm sau lại về luôn, chưa kể những trục trặc dọc đường. Thời gian gấp gáp, xin đừng băn khoăn. Nhà mình sẽ còn những chuyến Hà Giang, rồi Điện Biên, rồi cung Lao Cai-Mường Khương-Simacai-Bac hà cơ mà, hãy dành sức cho những chuyến đi sau.
    Chủ nhật sau nữa, nhà mình đi Bát Tràng, đền Chử Đồng Tử (Hưng Yên) nhé, Làm một tour xuôi dòng sông Hồng trên ... mặt đê, tranh thủ sáng tác ảnh và mua đồ sứ luôn.
    @Hauyuen172: Trông bạn này cứ hơi quen quen, không biết tầm trước năm 2000 đã từng gặp bạn chưa??? Không nhớ ra.
  6. zorion

zorion Thành viên mới

Báo cáo với cả nhà là nhà FMĐ đã về đến HN lúc 6h tối qua. Chuyến đi đã thành công mỹ mãn mặc dù đến phút cuối thì bác trưởng đoàn Zorzo vẫn không thể tham gia được, còn bạn Anon thì đến muộn so với quy định nên bạn ấy bị lỡ xe, còn em Puskin thì mất tăm mất tích (Em Puskin về viết bản kiểm điểm đi nhé! Chị liên lạc với em thì toàn thấy tò tí te thôi. Lần sau có lẽ phải xem xét lại trước khi quyết định cho em tham gia cùng mới được )
    Tối thứ 5 tới nhà FMĐ có một buổi off để tổng kết chuyến đi MS, biên tập ảnh, đóng tiền xe và thống nhất cho chuyến đi Bát Tràng và đền Chử Đồng Tử vào CN tới. Đề nghị mọi người có mặt đúng 8h tối thứ 5 tại Buzz Cafe nhé!
    Chúc cả nhà một ngày tốt lành!
  7. D_and_D

D_and_D Thành viên mới

Hay quá, đi Bát Tràng à? D&D GROUP++ cũng đang nung nấu cưỡi xe trâu tại Bát Tràng đây.
    Đi Đứng, kinh phí, thế nào xin các bác cho biết. Tổ chức đại hội 2 nhóm đê......
  8. ngocphonglinh

ngocphonglinh Thành viên mới

Cho tớ join FMD với. Nhưng tìm mãi ko thấy ghi thời gian đi. Nghe bạn tớ nói là lần leo Fan tiếp theo là tháng 3 hả?
  9. honmadethuong

honmadethuong Thành viên rất tích cực

Em "sin trân thành" (cực kì trân và thành lun đấy nhá) cám ơn nhà FMD đã cho em bám càng kaka....Hôm qua lúc về vui quá cơ mà bùn cười hổng hỉu sao nhà mình đi đến đâu đổ nát đến đó he he.
  10. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Oai, nghe chị zon zon kể mà thèm thuồng, hôm qua ở nhà chả đưọc đi, tiếc quá... gruzzz gruzzz
    Thì ra là lại có chiến sĩ bỏ cuộc,, lại có thêm những người bạn mới.. thế là nhà mình có 1 chuyến đi thật vui vẻ..
    Đề nghị các bác poste ảnh cho bà con xem cái...