1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

FULBRIGHT 2009-2010 - Nơi chia sẻ kinh nghiệm

Chủ đề trong 'Du học' bởi songzhigao, 06/12/2007.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. nirvanainheaven

nirvanainheaven Thành viên quen thuộc

Mình cũng không nhiệt tình lắm với Fullbright vì cạnh tranh cao và không có ngành mình thích nhưng mà nó cho online app nên cũng làm 1 cái chơi
  2. MAKLOVESB

MAKLOVESB Thành viên mới

Học bổng nào mà chả là "mật ít ruồi nhiều"
  3. hellochao

hellochao Thành viên mới

FulBright thì khó là đúng rồi
  4. chubby3105

chubby3105 Thành viên mới

To cung muon apply FB nhung van con hoi rut re vi yeu cau kinh nghiem lam viec bat buoc fai la 1 nam ke tu ngay tot nghiep ghi tren bang. Thuc ra to cung di lam dc 1 nam lien tiep roi nhung ma van chua co bang. (5 thang part-time va 8 thang full time). Ai co kinh nghiem j ve cai nay thi lam on chia se voi! Lieu nguoi ta co chap nhan k? Ngan lan da ta ....
  5. ngdtt

ngdtt Thành viên mới

Theo mình hiểu thì nó tính từ thời gian ghi trên bằng tốt nghiệp của bạn thôi. Nếu tính từ ngày tốt nghiệp đến giờ bạn đủ 1 năm thì OK hay sao ý. Nhìn chung vì mình k rơi vào trường hợp này nên k mấy quan tâm. Tốt nhất là goi điện cho ms. Hạnh phụ trách FB. Nghe đồn chị này trả lời điện thoại thì rất nhiệt tình, còn viết email thì cứ dài cổ mà chờ reply. Tớ vừa vào trang FB để lấy điện thoại cho bạn nhưng chẳng thấy nữa, chỉ còn mỗi email thôi: contact Ms. Nguyen Thi Hanh at nguyenht4@state.gov.
    Nghe mấy bác reply mà em thấy chán quá. Xem ra cũng ít người mặn mà với FB nhỉ, thế mà lại cạnh tranh cao thế cơ chứ. Đấy, nghe chị Hạnh nói thì năm ngoái có những 500 applications cơ đấy. Vậy mà chỉ lấy có 20-25 người. Híc
    Được ngdtt sửa chữa / chuyển vào 20:31 ngày 17/02/2008
  6. chilly1984vn

chilly1984vn Thành viên mới

Các bác cho e hỏi với, e làm hơn 1 năm rồi, nhưng làm cho nước ngoài, cái hb này có xét ko ạ? (e học+làm về Ngân hàng) À, mà e có điểm IE
  7. the_nhoc_spirit

the_nhoc_spirit Thành viên quen thuộc

Theo tớ thì Fulbright là loại học bổng ngon í chứ, cho đến tận 20-25 người VN / năm. Trong khi thử nhìn các học bổng toàn phần khác mà xem, ví dụ như HSP Huygens của Hà Lan nhé, cũng cho có 20-25 người/năm mà là international students luôn, bạn phải chiến với ko chỉ Việt Nam mà còn hàng trăm nước khác. Hay như Erasmus Mundus, mỗi chương trình chỉ cho 18 phần, mà bạn cũng phải chiến với SV tất cả các nước ngoài EU. Nói chung là chiến đi các bạn. Bạn có thể ko phải là người giỏi nhất nhưng phải là 1 trong 20-25 người không ngừng cố gắng nhất. Gluck y''all!!!
  8. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

trước nay em toàn thi ielts nên dễ, bi h thi toefl chả biết phải thi ở đâu. Hình như thấy bảo ở Nguyên Hồng phải k mọi người?? Mà HB này nghe nói "danh giá" nên khó. Mình kèm nhèm k biết có nên bỏ thời gian ra đua k nhỉ
  9. daolehien

daolehien Thành viên mới

Các bác cho em hỏi là, bằng đại học liên thông thì có apply được học bổng này không ạ? Như em có cô em, học cao đẳng Lao Động Xã Hội khi nó chưa lên đại học. Bây chừ nó học đại học liên thông, liệu FB có accept không nhỉ ?!?
    Thank các bác
  10. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Mọi người làm hồ sơ đến đầu rồi. Cho tớ hỏi một tẹo với. Các giấy tờ bao gồm Bằng đại học, Bảng điểm mình chứng thực từ năm ngoái thì bây giờ có dùng được cho hồ sơ này không nhỉ. Bây giờ đi dịch, chứng thực lại thì mất thời gian và tốn xiền lắm.