1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

FULBRIGHT 2009-2010 - Nơi chia sẻ kinh nghiệm

Chủ đề trong 'Du học' bởi songzhigao, 06/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Đây, chiều nay tớ vừa nhận được quả mail này rơi vào đầu:
    Dear applicant:
    I understand that you are expecting to know the status of your application for the 2009 Fulbright Vietnamese Student Program. The Selection Committee is working hard to select the semi-finalist, and hopefully the Fulbright Office will be able to notify your status by mid or late July.
    Thank you for your interest in the Fulbright Program in Vietnam. We appreciate your patience.
    Mình apply fát nào fát đấy delay. Điềm rất xấu!
  2. savagebabe

savagebabe Thành viên mới

Tình hình sao rồi nhỉ? Cả nhà im hơi lặng tiếng quá!
  3. lovelycinderella

Lý do im hơi lặng tiếng là đây nè:
    2009 SEMI-FINALIST RESULTS
    Due to technical delay, the semi-finalist results of the 2009 Vietnamese Student Program will not come out until the third week of August 2008. All candidates, either selected or rejected, will be notified by email and postal mail.
  4. goon

goon Thành viên mới

Thảo nào giờ này vẫn chưa thấy tăm hơi gì. Năm nay có vấn đề gì mà delay liên tục vậy nhở? Được hay ko thì cũng khẩn trương để còn tính đường khác chớ.
  5. lovelycinderella

Chắc hôm nay mọi người đã nhận được email của chị Hạnh hết rồi fải hok ạ? Tớ may mắn nhận đc cái này:
    Dear Ms. X,
    Congratulations! I''m pleased to inform that you''ve been selected as a 2009 Fulbright semifinalist. Please find attached the letter. The original copy will be sent to you via postal mail soon.
    Ai cũng may mắn như tớ thì tiếp tục bàn bạc vụ fỏng vấn đi nhỉ. Các bài viết về kinh nghiệm PV Fulbright ít wá, mình tìm trên mạng chẳng thấy đc bao nhiêu.
    Có anh chị nào các năm trước đã đi FB thì chia sẻ cho bọn em với ạ. Thanx các anh chị nhiều!
  6. namaar

namaar Thành viên mới

To cung nhan duoc 1 cai email tuong tu. Gio phai di tim hieu xem kinh nghiem phong van the nao da.
  7. aaccffzz

aaccffzz Thành viên mới

Xin cac bac chi giao. Tu truoc den gio da co Fulbright grantee nao khong duoc admission chua.
  8. lovelycinderella

Bạn aacc cũng đã nhận được thư chúc mừng của Fulbright rùi à? Tớ cũng vui mừng thông báo là tớ cũng nhận được 1 cái tương tự rùi. Bi h thì vắt chân lên cổ để ôn GRE và iBT (trước tớ thi Institutional). Huhu! Hy vọng là điểm hok quá thấp để có được admission.
    Tớ cũng định sau khi có kq, dù đỗ hay trượt sẽ post chi tiết về buổi pvấn để chia sẻ kinh nghiệm với mọi người chứ lúc mình chuẩn bị PV, tìm được thông tin nhỏ giọt quá. Trong khi bên VEF thì mênh mông thông tin. Mọi người thấy thế nào nhỉ?
  9. VirtualReality

VirtualReality Thành viên mới

Chúc mừng! Chúc mừng!

Chán thế, không đi châu Âu nữa rồi .
  10. nenly

nenly Thành viên mới

Hi cả nhà, tớ cũng vui mừng thông báo là tớ nhận được email Congratulations từ Ms Hạnh rồi. Tớ đã hỏi 1 Fulbrighter và được thông báo là chưa bao giờ có trường hợp không được admission cả. Tin này rất chi là vui mừng nhỉ (nếu điểm thấp quá thì còn được cho đi học pre- academic nữa) nên mọi người cứ cố gắng và tự tin nhé. Tớ cũng thấy đi thi hơi gấp quá vì phải thi cả IBT và GMAT (toàn những thứ trước đây chưa biết là gì). Anyway, sẽ cố gắng hết sức. Bạn Cin đã phát động việc chia sẻ kinh nghiệm , tớ nghĩ là rất hay. Nhưng chắc phải đợi mọi người ôn thi xong đã nhỉ. Có gì các FBer năm nay lập nhóm contact ôn thi nhé. Nice day to all.