1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà "có tuổi"

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi atta_zitra, 17/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Thấy cốc bia như thể gặp lại người bạn cũ. Thật sảng khoái. Nhớ bia Tiệp, nhớ cs bên đó, nhớ Anh...
    Mọi thứ xung quanh dường như rỗng tuyếch nhạt nhòa mỗi ngày, chỉ còn đọng lại hình ảnh của mẹ, của cha.
  2. atta_zitra

Ăn hỏi, cưới, báo hỷ. Các việc đại sự trc mắt cũng đã xong rồi.
    Cảm giác mặc áo cô dâu khác hẳn ở vn, thật khó diễn tả. Nhất là khi bước vào hội trường, tiếng vỗ tay rào rào...
    Tuy anh vẫn chưa hài lòng vì có vài thiếu sót: thiếu cỗ, khâu chào, tiễn khách nhưng nhìn chung mọi người cùng cảm nhận đã tham dự là một bữa tiệc vui vẻ ấm cúng, à còn nữa, ai cũng khen cô dâu xinh quá ( chỉ cô dâu sướng chứ chú rể chắc ko để ý xinh xấu nữa rồi).
    Buồn cười nhất là lời phát biểu của anh, đúng là cái tính vui vẻ, khiếu hài hước ở trong máu rồi.
    Tan tiệc mọi người cùng đi hát karaoke, 2h hơn mới về. Anh đã siêu vẹo nghiêng ngả hết cả. Phi thẳng vào giường , ko động đậy
    Mình còn phải làm công việc cao cả là bóc xé viết, mãi 4h sáng mới được ngủ. Hic.
    Nằm ngắm anh :))
    Cảm ơn Anh đã cố gắng chai mặt, cố gắng trong tất cả mọi việc để chúng mình có những phút giây như hôm nay. E y A.
    Chợt nhớ đến lời tâm sự mình từng nói với một người bạn " Làm người yêu em thì có chút vất vả nhưng nếu là chồng em, thì người đó chắc chắn sẽ trở thành người đàn ông hạnh phúc nhất". Nghĩ lại thấy có mùi chém gió, nhưng ko sao, câu nói này sẽ là kim chỉ nam cho mình trong cuộc sống vợ chồng sau này.
    Rat Khiem Tonchubby_sheep thích bài này.
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chúc em atta hạnh phúc với những gì mình đã chọn. :)
    atta_zitra thích bài này.
  4. Rat Khiem Ton

Rat Khiem Ton Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Sau em K USB, thì lại 1 em nữa xuất chuồng à? Từng em K bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ...
  5. atta_zitra

Em cảm ơn lời chúc của chị Bại!
    ke_chien_bai thích bài này.
  6. Rat Khiem Ton

Rat Khiem Ton Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Em không cám ơn anh à? Em sợ làm anh buồn hả?
  7. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có ai bắt buồn đâu, đến với cái gì vui thì cứ đến KHY nhở : ))
  8. atta_zitra

Moskow, Ngoài tình cảm bạn hữu xa xứ thì khó có lí do để trở lại đây lần 2.
    Giao thông ở vn hỗn loạn 10 thì moscow đc 7, tắc đường vn 10 thì moscow lên 12 dù đường 4, 5 làn cho 1 chiều. Nạn ăn hối lộ của csgt có khi còn bụ bựa trắng trợn hơn ở vn ( đấy là các anh chị ở đây kể thế) chứ chưa có cơ hội mục sở thị. Vẫn đc nghe Nga với Vn là anh em thấy đúng thật, nhiều cái giống thế cơ mà. Mỗi tội giờ anh ấy đang bận chơi với TQ, đứa em bị nó bắt nạt cũng kệ em thôi.
    Về an ninh thì thua xa Séc, chủ nhà ko dám để các đội khách từ vn, séc tự đi tham quan mà luôn có người đưa đón, phiên dịch đi cùng. Bầu không khí nhiều bụi, ô nhiễm hơn Séc.
    Metro khá cũ kỹ, kêu xoành xoạch hơn cả tàu chạy bắc nam, rung lắc như nhảy xập xình. Có người đùa Mấy năm tới Metro này được đưa về thành phố Hcm sử dụng lại thành "model mới, lại hiện đại nhất nhì thế giới".
    Hầu hết hàng hóa đều đắt đỏ hơn Séc, trừ xăng dầu. Vì vậy mọi người thg đi xe phân khối lớn cho bốc. Những người mình gặp chuộng xe các loại xe to khủng như Lexus 570, land rover, land cruiser, xe nhỏ hầu hết là Mẹc.
    Đồ ăn Việt ( được phụ vụ trong quán ăn của người Việt) khá nghèo nàn và(hình như) đắt. Sushi thì đắt vật vã. Đặc sản Moskow cũng chưa được thử món gì nên hồn, đặc sắc.
    "Nước Nga vĩ đại" nên hầu hết các công trình nổi tiên đều to lớn, đồ sộ, lừng lững. Đẹp nhất phải kể đến quần thể lâu đài tường thành điện Kremlin nhìn ra Quảng trường đỏ. Khiến người ta choáng ngợp bởi sự lộng lẫy nguy nga.
    Ấn tượng tiếp theo là những cô gái Nga, dáng họ nhỏ nhắn như người châu á nhưng cao ráo hơn, họ còn biết ăn mặc nên nhìn ưa mắt duyên dáng vô cùng. Còn phụ nữ trung niên tuy thân hình xồ xề hơn nhưng vẫn chú ý trang phục, ko qua loa xuề xòa như mấy bà Séc.
    Lao công mình gặp đều từ mấy nước Trung Á, họ lau dọn trong nhà hàng, siêu thị, bốc vác lắp đặt trong khu thể thao.
    Chưa đc ra thăm quan khu chợ người Việt nhưng mọi người nói ko nên bởi an ninh ko đảm bảo. Bình thường họ cũng rất ít khi đến đó.
    HKAGZ thích bài này.
  9. atta_zitra

Đc nghe hai chị ấy bàn luận về mình. Họ ko biết mình đã lên xe và ngồi ngay sau họ.
    Con đó thế nọ, con đó thế kia.. Hôm qua khi nghe các chị"bàn luận" về một chị khác trong đoàn, em đã ngờ ngợ. Các chị cũng nhiều tuổi mà, hơn em đến hơn hai chục tuổi. Em hơi sốc, rồi buồn, rồi nc mắt rơm rớm.
    Đi nhiều nơi, gặp nhiều người để tiếp xúc, hiểu những nền văn hóa khác, con người khác, ít người có cái lòng cởi mở ấy lắm. Mình cũng từng là một cô gái như vậy, dễ dàng chụp mũ phê phán những cái mình thấy khác, mình cho là kém, cho là sai. Chính Anh đã giúp mình đi qua giai đoạn ấy.
    Nói về câu chuyện ngày hôm nay, giờ ko buồn nữa rồi, vì đó là một phần cách sống của họ, dù họ 25 hay 45 tuổi. Họ nằm trong nhóm ko đóng góp nhưng tích cực rèm pha, buôn chuyện. Sướng cái miệng, cái tính bề trên của họ mà chẳng ảnh hưởng đến bố con thằng nào. Còn thằng ngẫu nhiên bị nghe như mình thì có thêm kinh nghiệm cho cách nhìn người, cách đối nhân, cách kết bạn. Nụ cười cho nhau quá dễ dàng mà nhạt. Ngốc ngốc ở chỗ nghĩ ai cũng như mình. Mà ko sao, nhận ra vấn đề là ok rồi.

Hôm nay tạm biệt Moskow đoàn mình đến thành phố đêm trắng St petersburg. Mới đi thăm cung điện mùa hè nhưng cũng đủ thấy Nga hoàng có cuộc sống quá chi là xa hoa tráng lệ.
  10. atta_zitra

Đội ở St có ít cầu thủ hẳn, phần lớn là nghiên cứu sinh đc nhà nc cử đi. Họ mang lại cho mình cảm giác khác hẳn những đại gia trên Mat. Nhẹ nhàng, giản dị.
    Ăn sáng Bufet ở hotel, bắt gặp rất nhiều những đĩa còn thừa lại nhiều đồ ăn. Thấy quen quen.
    Hình như Nga ko khai thác du lịch. Chất lượng dịch vụ quá kém, ko ai nói tiếng anh dù họ biết. Sim đt cũng chia theo vùng thành phố, nếu ko biết mua thì sim ở Mat sẽ ko dùng đc ở St, có loại dùng đc nhưng sẽ đắt như Roaming. Lại còn cần trình pas nữa chứ.