1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gà "có tuổi"

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi atta_zitra, 17/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Anh nhà bỗng nhã hứng gảy ghita. Lãng mạn phết.
  2. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

cũng được 2 năm rồi nhỉ ; ))
    atta_zitra thích bài này.
  3. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lại lên cơn bực à? Tính khí dễ chịu thế :)
  4. atta_zitra

ttvnol mới như hâm.
    Hôm nay anh đi thi. Hồi hộp quá. Nhưng mình tin là anh qua ngon lành.
    Mấy hôm đang làm cái web, tìm tòi đc nhiều thứ hay phết.
    Đêm qua nằm mơ, một giấc mơ dài về những điều xưa cũ. Mong sẽ luôn có đc sự như ý.
    Vừa rồi đi Ý một tuần, gọi là cưỡi ngựa xem hoa chứ vẫn chưa đã chân, đã mắt. Làm nhiệm vụ dẫn dắt có nhiều cái hay, nhưng ko thoải mái tung tăng khám phá như đi một mình đc. Còn anh, làm mình tủi thân ức chế hai hôm đầu. Nguyên nhân là do không hiểu ý nhau. Ghét.
    Hôm rồi sinh nhật mẹ, chỉ kịp gọi điện chúc mừng. Hic. Hai thằng đều lười liên lạc về nhà.
  5. atta_zitra

Anh đi vắng 2 ngày.
    Chưa muốn về nhà ngay mà lang thang shopping rồi định đi xem phim. Mùa hạ giá sắp hết rồi, ko mấy hứng thú lắm vì thực sự chẳng thấy thiếu gì. Vậy mà mỗi sáng mình vẫn rên " Ko có gì để mặc" " Em hết quần áo rồi" hay kiểu " Phải mua đôi khác để hợp với cái áo/váy này". Là chuyện bt của phụ nữa thì phải.
    Lòng vòng một lúc lại thèm về nhà, thế là ko xem phim nữa, ta về nhà, nấu cơm, và ăn tối một mình. Tối mai anh mới về.
    Tuần sau mn đi Hà Lan, vẫn ham hố hàu, sò, tôm hùm lắm. Thế nào mà từ hè đến giờ chỉ lo chơi bời. Anh lại là người chiều bạn bè, muốn mọi thứ chu đáo, chi tiết để mn được thoải mái, vui vẻ nhất. Tìm nơi ở, tuyến đường, các điểm đc phép bắt, các điểm thăm quan, ăn uống...giúp mình có nhiều hiểu biết về những nơi định đến.
    Mai giỗ ông nội nhưng bố mẹ làm hôm nay vì mai bố bận đi chấm thi công chức. Mẹ lại nhắc sao rể ko điện về cho bố, bố lo. Hic, bố lúc nào cũng vậy, thg con vô cùng mà chẳng bao giờ nói ra.
  6. atta_zitra

Trong các chg trình gameshow thực tế, mình chỉ xem Master Chef. Mỗi người chơi mang đến một câu chuyện, một hoàn cảnh khác nhau. Rất thú vị. Mình thích nấu ăn, nhưng tay chân vụng về, tính tình hời hợt thiếu kiên nhẫn nên nấu lúc ngon khi dở. Khi được xem cách thí sinh thể hiện món ăn với niềm yêu thích, mình thấy vui lây và ước muốn mình cũng nấu được nhiều món ngon như họ.
    " Tôi nghĩ rằng, là phụ nữ, dù ở bất cứ địa vị hay vị trí nào trong xã hội thì cần phải giữ lửa cho gian bếp của mìnhh", câu nói mình ấn tượng nhất :D
  7. atta_zitra

Trời mát dịu, ko tắm biển đc. Biển rất sạch, sóng to, nhìn mà thèm.
    Tuy cùng một khu nhưng nhà này ở ko bằng nhà năm ngoái, chật chội và thiếu đồ đạc, hơi bẩn nữa. Nếu ko lộm nhộm số lg người đi thì đã có thể đặt ở khu khác, lịch sự, đẹp đẽ rồi. Hi, lần sau sẽ ko đi cùng đội này.
    Tự nhiên tối qua đi bắt cua về mệt thế, nằm ngủ một mạch. 9h sáng nay mọi người đã đi " tìm kiếm lương thực" rồi, còn mình lại ở nhà với cái bếp lem nhem và bàn ăn bừa bộn. Quả là ko phải ai cũng sống gọn gàng, sạch sẽ. Công nhận rằng các chị năm ngoái nhanh nhẹn , tháo vát, đồ đạc lúc nào cũng sắp xếp tinh tươm, đầy đủ.
    --- Gộp bài viết: 14/08/2014, Bài cũ từ: 10/08/2014 ---
    Đúng là Cuốc cả bầy. Sao có thể đen đến như thế!!!!!!!
    CHẾT TIỆT!!!!!!!!@@@@@@@!!!!++×+!+++
  8. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ký hiệu trên nghĩa là gì vậy? NN phát ốm vì nói chuyện với 1 người mà ko hiểu hết suy nghĩ trong đầu họ. NN ko muốn ở trong mối quan hệ khó hiểu như vậy. Cạn kiệt sức lực rồi.
  9. atta_zitra

Muốn viết dấu ! nhưng khi bực nên gõ loạn các phím xung quanh.
  10. atta_zitra

Mở cửa cho chàng, ơ hay, sao cái miệng cười mà ko thấy tươi tí nào cả. Thì ra là bị đau chân, ngã khi đá bóng, một bên đầu gối dập xuống sàn. Sân cỏ thì ko sao, rủi hôm nay lại đá sân trong nhà. Tuýp gel bôi bị hết nên mình bỏ đi rồi, ko có đá lạnh, ko thấy dầu, đắp khăn nóng thì bảo ko cần, may thấy miếng salonpas "hết hạn". Ko giúp đc nhiều. Cả đêm chàng xoay người vì khó chịu. Mai mua gel và miếng dán mới. Nếu ko đỡ phải đi chụp thôi. Gân cốt còn nhẹ, vớ vẩn lại dạn vỡ xương thì thôi đấy. Mình trêu " May mà mai ko có tennis". Chàng cười: "chuyện quá là nhỏ".
    Hôm qua nc với thím dâu út. Thím bảo mẹ đã vào nam rồi, đang trên nhà chị T. Thế là bà lại để ông một mình để tiếp tục nhiệm vụ cứu trợ cho các con. Chẳng là chú út có 2 bé trai, 6 tuổi và 3 tuổi, bà ngoại vừa hết "nhiệm kỳ" trông cháu nên đến lượt bà nội. Nhắc đến "mẹ" bỗng thấy nhớ. Bà hiền ơi là hiền, hiền nhất trên đời luôn ấy, bà vui tính lạc quan và sống tiết kiệm. Bà quá 70 rồi mà sức khỏe rất dẻo dai. Có lẽ đó là món quà trời phú cho những người phụ nữ vùng nông thôn lam lũ. Bà luôn sợ con mệt, ăn uống ko quen, dặn ko phải mua cái này cái kia...